• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Dùng mạng 3G Mobifone trên HTC Imagio?

domatudesign

các bác nào dùng HTC imagio vào được 3G mạng mobile rồi thì chỉ cho mình với phải làm gì có phải cài đặt thông số gì không mình đăng ký dịch vụ 3g với nhà mạng rồi mà chưa dùng được 3g:-??

Chris72nguyen

hic có ai vào được không ah
không biết với các mạng khách thì sao ah

tôi xài bên viettel thi cũng tr.hợp của em vậy vi mạng của họ chưa hộ trợ đc htc imagio,nhưng em xài qua vinafone thi có thể xài đc đấy.

dclover

Chính xác đó. nếu dùng 3G của Vinaphone thì vô tư, còn với 3G của Mobi thì ko, chả hiểu làm sao nữa, không hiện 3G hoặc H như Vina. Nhưng kể cả với Vina thì cũng chỉ hiện 3G hoặc H khi mới khởi động máy lên, nếu bạn ko dùng 3G ngay lúc đó thì 1 lúc sau cái chữ 3G hoặc H đó cũng bị mờ đi, tức là ko dùng được, muốn dùng lại phải restart máy lại. Nhưng dù sao thì với Vina Imagio cũng hiện 3G, chữ với Mobi thì không.

ttmq

Ko đăng ký thì có dùng được bất kyc dịch vụ nào ko hở bác?

CongNam

Mình đang ở Tam kì Quảng Nam, test 3g rất OK, lúc đầu nó hiện chữ 3G+ sau đó hiện chữ H. Các bạn cứ để chế độ auto để cho nó tự chuyển.

ltminh

không đăng ký vẫn dùng được nhưng tốn nhiều tiền hơn dung mobile tv và mobile internet

stevenpham

Mình ở Hà Nội, dùng Mobiphone, đã đăng ký Video Call, Mobile TV và Internet hết rồi mà chẳng thấy gì. Lúc nào cũng hiện chữ E, chẳng thấy 3G hay H gì cả. Không bíêt dùng Mobile TV như thế nào nhỉ?

Chris72nguyen

Chính xác đó. nếu dùng 3G của Vinaphone thì vô tư, còn với 3G của Mobi thì ko, chả hiểu làm sao nữa, không hiện 3G hoặc H như Vina. Nhưng kể cả với Vina thì cũng chỉ hiện 3G hoặc H khi mới khởi động máy lên, nếu bạn ko dùng 3G ngay lúc đó thì 1 lúc sau cái chữ 3G hoặc H đó cũng bị mờ đi, tức là ko dùng được, muốn dùng lại phải restart máy lại. Nhưng dù sao thì với Vina Imagio cũng hiện 3G, chữ với Mobi thì không.

Nếu dclover ra ngay khu vực sóng 3g mạnh thì ko có hiện tượng chữ 3g,H mờ đi đâu bạn(mạng vina).

stevenpham

Mình để band ở UMTS 2100 thì hiện mỗi chữ H, chưa nhìn thấy chữ 3G bao giờ :(

ltminh

Mình ở Hà Nội, dùng Mobiphone, đã đăng ký Video Call, Mobile TV và Internet hết rồi mà chẳng thấy gì. Lúc nào cũng hiện chữ E, chẳng thấy 3G hay H gì cả. Không bíêt dùng Mobile TV như thế nào nhỉ?
bạn dung vào trang wap.mobifone.com.vn rồi sẽ thấy
chữ H là đã được rồi đang dùng 3g đấy

Last edited by a moderator:

dclover

Theo mình thì H còn tốt hơn G đấy, theo lý thuyết thì tốc độ của HSDPA còn cao hơn 3G đó.
Nếu dclover ra ngay khu vực sóng 3g mạnh thì ko có hiện tượng chữ 3g,H mờ đi đâu bạn(mạng vina).
Kể cả ở khu vực sóng khỏe cỡ nào, lúc mới khởi động máy thì okie, để 1 lúc sau cái chữ H nó lại mờ đi, khởi động lại thì lại được, cứ thế, cứ thế. Vụ này chắc do Imagio có vấn đề gì rồi.

Last edited by a moderator:

stevenpham

Kể cả ở khu vực sóng khỏe cỡ nào, lúc mới khởi động máy thì okie, để 1 lúc sau cái chữ H nó lại mờ đi, khởi động lại thì lại được, cứ thế, cứ thế. Vụ này chắc do Imagio có vấn đề gì rồi.

Mình cũng thế, hic.

domatudesign

vẫn chưa vào được ah
các mạng khác thì sao nhỉ
máy mình hiện chữ H rất rõ nhung vân chưa vào được 3g ah

dclover

vẫn chưa vào được ah
các mạng khác thì sao nhỉ
máy mình hiện chữ H rất rõ nhung vân chưa vào được 3g ah

Ủa, lạ vậy ta? nếu chữ H mà hiện rõ ràng thì chắc chắn phải vào net ầm ầm chứ nhỉ?