• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Dùng mạng 3G Mobifone trên HTC Imagio?

dclover

mới khi nãy còn được đến giờ là chữ H sáng hai mũi tên hiện kết nối xong, nhưng không update được weather, không nói tới net

Bạn đừng mong update thwofi tiết qua 3G nhé, không được đâu, 100 lần may ra được 1 lần, nhưng các khoản Net khác thì vô tư.

HungSanity

Bạn đừng mong update thwofi tiết qua 3G nhé, không được đâu, 100 lần may ra được 1 lần, nhưng các khoản Net khác thì vô tư.
Up thời tiết thì vô tư chứ, nhưng tất cả các thành phố khác đều được, ngoại trừ My Location :))
ko hiểu saolạ thế, mình toàn phải add thêm thành phố HN vào thôi

hoangtumodel

mấy bác có vấn đề gì khi cài GPRS mãi mà không được mà dù các thông số và sim đã đăng kí thì nên hard reset lại, em cũng bị như thế ra kỹ thuật viên ảnh reset lại, vô lại ok

lampn

Muốn update thời tiết cho My Location các bác phải chạy Quick GPS trước để nó update GPS với dữ liệu vệ tinh mới nhất. Có lẽ do chưa update cho Quick GPS nên đã hết hạn. Mình update xong chạy vèo vèo. Thân

kenu97

hôm nọ đi Phú thọ qua Phúc Yên, giở thời tiết ra xem thấy nó update lên cả tên Phúc Yên mới kinh chứ

windphuc

Máy có hiện lên chữ H rồi( mình xài mạng viettel), ko biết đó là GPRS hay la 3G?, và khi mình mở wifi thì 3G có tự tắt hay ko vậy hay vẫn còn xài 3G? Lúc lướt web trên 3G thì số tiền trong tài khoản bị trừ dần là sao vậy? Các bác làm ơn chỉ giúp mình

hoangtumodel

Máy có hiện lên chữ H rồi( mình xài mạng viettel), ko biết đó là GPRS hay la 3G?, và khi mình mở wifi thì 3G có tự tắt hay ko vậy hay vẫn còn xài 3G? Lúc lướt web trên 3G thì số tiền trong tài khoản bị trừ dần là sao vậy? Các bác làm ơn chỉ giúp mình
Hiện chữ H tức là mạng 3,5G đó bạn, còn chữ 3G tức là mạng 3G ... theo lý thuyết thì H chạy nhanh hơn mạng 3G, phí truy cập 3G hay GPRS sẽ tính theo gói cước mặc định là 5d/kb đối với mobifone, sau khi lướt web xong, khoảng vài giờ sau mới trừ tiền :D
.......
Mình sài htc imagio, mấy hôm nay không kết nối dc 3G ( chữ H hay 3G nó bị mờ ) sau khi tắt mạng vào lại thì chữ H, 3G sáng lên, liên tục những lần sau đều phải tắt mở mạng mới kết nối được, phiền phức gì đâu, không biết do nhà mạng hay do máy đây, các bác sử dụng Imagio có bị tình trạng như thế không ? chán thiệt

htorancel

Có thể do Sim của bạn có vấn đề nữa. Máy mình cũng cấu hình 3G rồi nhưng khổ cái cứ cho cái sim vina mình dùng vào thì chỉ nhận sóng GPRS thôi. Thử thay một sim vina khác vào thì máy nhận sóng 3G ngay truy cập web xem tivi ầm ầm :(.

Gọi điện hỏi tổng đài thì nhà mạng nói chờ hỗ trợ kỹ thuật rồi gác máy. Buồn quá

chungoc

Hôm qua tắt máy bật lại thấy chữ 3G của Vietel. lạ quá, minh đã đăng ký đâu. vào web vietel thấy bắt đầu thử nghiệm 3g từ 20/1 - 31/1. htc imagio cài đặt ntn vậy các bac??? hay chỉ cần chỉnh band UMTS 2100 là vào đc???
đăng ký dùng chơi xem 3g nó thế nào hic hic

hoangtumodel

3G của mobifone là tự động kích hoạt khi đang sử dụng dịch vụ GPRS mà không cần phải đăng kí 3G nữa, và chi phí cũng giống như GPRS thui. Không biết Viettel của bạn có giống thế không.
Trong phần Band bạn để Auto là nó tự động chuyển qua lại giữa 2G và 3G đó bạn :D. Vì một số vùng sóng 3G yếu nếu để band UMTS 2100 thì sẽ mất sóng.

theloner

hôm nay đánh liều làm thử gói surf1 7,2m/s, dùng wifirouter kết nối với lap qua USB, down thử rapid tốc độ trung bình là 380-450 giết đẹp ông home e của viettel mà giá tương đương

tat79

Hôm qua tắt máy bật lại thấy chữ 3G của Vietel. lạ quá, minh đã đăng ký đâu. vào web vietel thấy bắt đầu thử nghiệm 3g từ 20/1 - 31/1. htc imagio cài đặt ntn vậy các bac??? hay chỉ cần chỉnh band UMTS 2100 là vào đc???
đăng ký dùng chơi xem 3g nó thế nào hic hic

Tôi dùng mobi vào 3g xem tivi tốt. Chỉ có điều nhà mạng trừ tiền khiếp quá. Tôi nghĩ viettel cũng thế thôi.
Nhưng việc đầu tiên là bác phải đăng ký 3g nhé. Rất đơn giản: soạn tin: DK MTV TV7 gửi 999. đợi nhà mạng hồi âm và làm theo hướng dẫn là đăng ký xong.
Bác vào Settings chọn Communications. Sau đó chọ̣n Data connection, và chọn tab Verizon wireless\Add a new modem connection. Sau đó bác làm như sau:
1./Đặt giá trị cho mục Enter a name for the connection là Mobil GPRS.
2./Trong Select a modem chọn Cellutar Line ( GPRS,3G). Chọn Next
3./ Nhập giá trị cho mục Access point name là m-wap. Chọn Next
4./Trong mục Username ---> đổi tên thành mms, trong mục Password ---> đặt là mms. Nhấn finish.
5./Sau đó bác vào trình duyệt mặc định của HTC la ̀Browser (hay IE trong Start menu), nhập địa chỉ: http://wap.mobifone.com.vn/wap/xhtml/
6./Mời bác xem tivi . =D>
Điều cuối cùng là Bác phải ở trong vùng phủ sóng mà máy báo hiện chữ H nhé thì mới xem TV được !!!!!

tuananhhut87

Theo em được hiểu như sau !
Dù là các nhà mạng đã thông báo là Hà Nội đã phủ sóng 3G nhưg chưa thực sự là toàn bộ !
mà chỉ một số vùng nội thành mới có 3G.
- Các bác dù có cài đặt thành công 3G thì vẫn ko thể hiện chữ H hay 3G vì vùng các bác phủ sóng không có sóng 3g (Do band đang chọn là automatic)
Đó là điều giải thích 1 số câu hỏi của các bác :
1. Tại sao vừa khởi động lên là chữ H nhưng ngay sau đó chuyển sang E :
Vì lúc khởi động máy tự động dò cài đặt của các bác là 3G nhưng sau đó search băng tầng UTMS 2100 không có nên chuyển về GSM 900/ 1800 và đây là 2G chữ E hoặc chữ G
2. ĐI qua 1 số vùng thì tự động chuyển sag chữ H đơn giản vì đó đã phủ sóng 3G.
.........

Theo em chỉ có 1 cách cài đặt là
Connection thiết lập thông số nhà mạng.
Còn phone thì để auto thì tốt hơn không nếu để UTMS 2100 đảm bảo các bác ra khỏi vùng nào đó sẽ mất sóng .
Ah` còn quên 1 diều nữa là mỗi mạng đều có gói cước nhất định
Chảng hạn Vinaphone có M10 thì chỉ được 2G
M25 trở lên mới sử dụng được 3G các bác nhé .....

Chỉnh sửa cuối:

domatu

có cách nào dùng mạng 3g của HTC imagio để kết nối internet của PC không các bác nhỉ

hoangtumodel

Mình có 2 điều thắc mắc :
Thứ nhất : là GPRS hoặc 3G của mobifone bắt được khoảng 30' sau đó không kết nối được, và chữ H hoặc 3G chuyển sang mờ. Mình phải tắt phone rùi sau đó bật lại, hoặc Soft reset sau đó mới có lại, và cứ 30' lại mất sóng 3G. Mình sài mobifone
Thứ hai : tivi live của mobifone có độ phân giải chỉ 240 x 320 coi trên htc imagio bị vỡ hình, coi không đẹp :(. bác nào có ý kiến gì ko

domatu

có cách nào dùng mạng 3g của HTC imagio để kết nối internet của PC không các bác nhỉ

Sarsi

sau 1 buổi trưa mò mẫm theo chỉ dẫn của các bậc đàn anh, e đã cài 3G và vào net được rồi ^^

tethien

Active Member

Được chứ. Bạn cài chương trình HTC WiFi Router này vào là máy bạn có có Wifi Router giống như trên HD2.
Chương trình này sẽ biễn con Imagio của bạn thành 01 wifi router để bạn connect laptop vào đó để ra internet qua 3G.