• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Duyệt web cực nhanh với Skyfire (09/10 - trag 32)

Status
Không mở trả lời sau này.

calvinklein87

mình đăng kí mail but sao khi vo đánh mail và pass xong nó chạy lâu lắm rồi b1o ẽit kêu lỗi kết nối j đó...ko vô dc bác nào có mail và pass chuẩn cho em xin xài ké cái nha...thanks::
cái này nghe nhạc dow nhac dc hem film nữa??
dùng n95-1g có trang web nào có thể coi fime nge nhac dc bác

Kojiro

Super V.I.P
mình đăng kí mail but sao khi vo đánh mail và pass xong nó chạy lâu lắm rồi b1o ẽit kêu lỗi kết nối j đó...ko vô dc bác nào có mail và pass chuẩn cho em xin xài ké cái nha...thanks::
cái này nghe nhạc dow nhac dc hem film nữa??
dùng n95-1g có trang web nào có thể coi fime nge nhac dc bác

Ko đọc kỹ tiêu đề gì hết! Vào trang 19 mà down file cài đặt nhé.

calvinklein87

với ứng dụng lướt web này .... coi dc tivi nghe nhac dc hok?? ở vn mình trang nào coi dc tivi hay nghe nhac tren dt tot nhất ta ??
trình duyệt này wa mặt thằng UCWEB6.5 ko ta ?

neo1105

với ứng dụng lướt web này .... coi dc tivi nghe nhac dc hok?? ở vn mình trang nào coi dc tivi hay nghe nhac tren dt tot nhất ta ??
trình duyệt này wa mặt thằng UCWEB6.5 ko ta ?

Với ứng dụng lướt web này thì coi được TV (vtc.com gì gì đó...), nghe được nhạc online luôn (có thể vô mp3.zing.vn là ngon). Ở VN mình thì nhiều trang coi được TV và nghe nhạc lắm điển hình là 2 trang kể trên :).
Trình duyệt này là qua mặt được thằng UCWEB6.5 ở 1 vài điểm:
Skyfire hỗ trợ mutimedia tốt nhất hiện nay, chất lượng hình tốt hơn UCWEB6.5 (cái này theo cảm nhận khi đã dùng thử cả 2 thằng).
Duy chỉ có tốc độ connect thì hiện nay thằng UCWEB6.5 vẫn là số 1 (hơn cả opera mini :) )

Caominh171

Với ứng dụng lướt web này thì coi được TV (vtc.com gì gì đó...), nghe được nhạc online luôn (có thể vô mp3.zing.vn là ngon). Ở VN mình thì nhiều trang coi được TV và nghe nhạc lắm điển hình là 2 trang kể trên :).
Trình duyệt này là qua mặt được thằng UCWEB6.5 ở 1 vài điểm:
Skyfire hỗ trợ mutimedia tốt nhất hiện nay, chất lượng hình tốt hơn UCWEB6.5 (cái này theo cảm nhận khi đã dùng thử cả 2 thằng).
Duy chỉ có tốc độ connect thì hiện nay thằng UCWEB6.5 vẫn là số 1 (hơn cả opera mini :) )

Bác xài rồi thì cho mình hỏi lun, xài cái này xem TV hay nghe nhạc onl nó có tiếng ko, hồi trước xài N73 vào xem đc mà chẳng nghe tiếng gì hết :((

neo1105

Bác xài rồi thì cho mình hỏi lun, xài cái này xem TV hay nghe nhạc onl nó có tiếng ko, hồi trước xài N73 vào xem đc mà chẳng nghe tiếng gì hết :((

Xài rồi nên trả lời bạn luôn, cái này với máy mình (n95 8gb) xem TV có tiếng, xem những đoạn flash trên vnexpress.net cũng có tiếng luôn, chất lượng hình tương đối tốt, chấp nhận được. Nghe nhạc online trên mp3.zing.vn thì chất lượng tiếng chuận luôn :)

hoahongcogai

júp mình với

ban oi mình không biết một số điện thoại nào bên mỹ thì làm thế nào hả bạn?bạn có số nào không cho mình được không.cảm ơn bạn:((

azkaban3000

Đâu cần đâu hả bạn, bạn có thể download vào pc rồi chuyển sang, hoặc vào trực tiếp trang m.skyfire.com để download :)

cupidbaby

Chắc hẳn bạn hay dùng opera mini để duyệt quét vì khả năng hiển thị và tốc độ xử lý. Nhưng nếu bạn xài qua Skyfire thì tôi cam đoán bạn sẽ không bao giờ ngó tới opera nữa :D. Đặt biệt skyfire còn hỗ trợ cả flash, tức là bạn có thể xem youtube thông qua trình duyệt này.Cam đoan nhanh nhanh hơn opera ít nhất 2 lần.

Skyfire xử dụng thuật toán....ăn gian, tức là nó sẽ hiển thị cả trang web dưới dạng hình ảnh cho bạn, khi bạn zoom vào phần muốn đọc thì bây giờ thằng này mới "làm việc", vì nó chỉ tải những phần nằm gọn trong phone của bạn nên sẽ nhanh hơn rất nhiều khi tải cả trang web. Khi xài bạn sẽ hiểu được tính năng của nó.
Tham khảo một bài báo chuyên về laptop của nước ngoài nói về skyfire nhé
http://blog.laptopmag.com/mobile-browser-showdown-iphone-3g-vs-opera-mobile-and-skyfire

Bây giờ là cách cài đặt đây:
Bước 1:
Bạn vào google tìm cho mình 1 số phone ở Mỹ (xài số của nhà trắng cũng không sao >:))
rồi vào trang http://www.skyfire.com/register đăng kí cho mình một tài khoản.

Bước 2:
Kiểm tra email để tìm link download file cài đặt về
Lưu ý: chương trình chỉ có thể khởi động với email mà bạn đã đăng kí. Nên các bước trên không bỏ qua được, và bạn cần có 1 email để kiểm tra link (không đánh bừa email).

Bước 3:
Quên thằng sms gửi tới số phone kia đi =))=))

Và còn hơn thế nữa...
Mình đang nghiên cứu cách xài internet thông qua bluetooth, tức là dùng máy computer của bạn (phải có hỗ trợ bluetooth nha) làm hotspot, rồi dùng điện thoại kết nối không dây xài internet, cách này sẽ giúp cho phone của bạn vào net nhanh dã man luôn, ai mà làm biếng ngồi máy tính thì có thể vừa nằm vừa chat :D. Hơi phức tạp một tí nên sẽ mất một ít thời gian kiểm tra, các bạn ráng chờ nha. Ai ủng hộ thì thanks dùm :D

P/S: MỌI NGƯỜI XÀI RỒI CÙNG VÀO THẢO LUẬN NHA!

Mình không đăng ký được bạn ơi?Kic vào cái link bạn cho nó hiện getskyfire/.... rồi nó bảo chọn cách download chứ không thấy mục register bạn à?:|

tqt

Mình không đăng ký được bạn ơi?Kic vào cái link bạn cho nó hiện getskyfire/.... rồi nó bảo chọn cách download chứ không thấy mục register bạn à?

Vào trang 19 download về mà dùng luôn đi bác, khỏi phải dky

nggphong

cái này xem được các trang web tv online nên có thể xem được hầu hết các kênh trên mạng, tùy vào chất lượng sóng đt thôi. Nó ko có tiếng nếu bạn ko login, còn hình thì ok. Trước đây thì phải đk số bên mỹ xong mới cho load, bây giờ thì cho load vô tư, bạn cứ vào trang skyper để load về nhé!
Posted via Mobile Device

nhatamd

sao mình không vào được chương trình nhỉ, cài xong, chạy chương trình đến lúc chọn sóng wifi thì là dis ra Home screen. Đã thử với cả 2 phiên bản.
xử lý sao h?
/btw: có chương trình nào quản lý chương trình đang chạy kiểu như task manager bên PC ko nhỉ?

Caominh171

sao mình không vào được chương trình nhỉ, cài xong, chạy chương trình đến lúc chọn sóng wifi thì là dis ra Home screen. Đã thử với cả 2 phiên bản.
xử lý sao h?
/btw: có chương trình nào quản lý chương trình đang chạy kiểu như task manager bên PC ko nhỉ?
Lý do trên thì mình cũng ko bik giải quyết sao nữa, còn trình quản lý như kiểu task manager như trên PC thì có Jbak Taskman, bạn chịu khó search nhé!!

ht6868

Sao xem tjvj tren vtc no hjen be the nhj? Có cách naò cho nó to ra ko? Full màn hình. Ma xem thích phet. Moj toj phj gprs max wa. Mình sàj N73 ko co wjfj. Co le nen chon gói 50k thoj. Hjhj. Ai Vjet hoa pm nay dj.

sao mih len site no down ve vao thu thi no toan bao la "da dung so ket noi toi da,ngat ket noi hien tai" nhung ma no ngat chinh cai skyfire moi ghe chu,chan ko xai dc luon. Minh xai gprs cua vt.ai help minh cai
Posted via Mobile Device

phantnang

xử lý sao h?

bạn để chế độ landcapse để xem full trước khi mở skyfire phải không? nếu thế thì để lại bình thường đi rồi chạy skyfire, để nó kết nối rồi vô trang mặc dịnh đã, rồi mới chuyển sang landcapse nhé.

nhatamd

bạn để chế độ landcapse để xem full trước khi mở skyfire phải không? nếu thế thì để lại bình thường đi rồi chạy skyfire, để nó kết nối rồi vô trang mặc dịnh đã, rồi mới chuyển sang landcapse nhé.
đã vào được đâu mà chỉnh...
Nhưng mà cài lại bản 1.xx gì đó thì phải, vào ngon lành mà ko cần có acc gì cả
:D

sony

Mình dùng thấy rất nhanh nhưng có lẽ mới là beta nên chức năng còn hạn chế, hy vọng nó sẽ update sao cho tiện lợi đến mức có thể như khi lướt web trên PC ;)

Caominh171

Mình dùng thấy rất nhanh nhưng có lẽ mới là beta nên chức năng còn hạn chế, hy vọng nó sẽ update sao cho tiện lợi đến mức có thể như khi lướt web trên PC ;)

Đã có bản chính thức ở Đây nha bạn!

Status
Không mở trả lời sau này.