• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Duyệt web cực nhanh với Skyfire (09/10 - trag 32)

Status
Không mở trả lời sau này.

ptnmylove

Chắc hẳn bạn hay dùng opera mini để duyệt quét vì khả năng hiển thị và tốc độ xử lý. Nhưng nếu bạn xài qua Skyfire thì tôi cam đoán bạn sẽ không bao giờ ngó tới opera nữa :D. Đặt biệt skyfire còn hỗ trợ cả flash, tức là bạn có thể xem youtube thông qua trình duyệt này.Cam đoan nhanh nhanh hơn opera ít nhất 2 lần.

Skyfire xử dụng thuật toán....ăn gian, tức là nó sẽ hiển thị cả trang web dưới dạng hình ảnh cho bạn, khi bạn zoom vào phần muốn đọc thì bây giờ thằng này mới "làm việc", vì nó chỉ tải những phần nằm gọn trong phone của bạn nên sẽ nhanh hơn rất nhiều khi tải cả trang web. Khi xài bạn sẽ hiểu được tính năng của nó.
Tham khảo một bài báo chuyên về laptop của nước ngoài nói về skyfire nhé
http://blog.laptopmag.com/mobile-browser-showdown-iphone-3g-vs-opera-mobile-and-skyfire

Bây giờ là cách cài đặt đây:
Bước 1:
Bạn vào google tìm cho mình 1 số phone ở Mỹ (xài số của nhà trắng cũng không sao >:))
rồi vào trang http://www.skyfire.com/register đăng kí cho mình một tài khoản.

Bước 2:
Kiểm tra email để tìm link download file cài đặt về
Lưu ý: chương trình chỉ có thể khởi động với email mà bạn đã đăng kí. Nên các bước trên không bỏ qua được, và bạn cần có 1 email để kiểm tra link (không đánh bừa email).

Bước 3:
Quên thằng sms gửi tới số phone kia đi =))=))

Và còn hơn thế nữa...
Mình đang nghiên cứu cách xài internet thông qua bluetooth, tức là dùng máy computer của bạn (phải có hỗ trợ bluetooth nha) làm hotspot, rồi dùng điện thoại kết nối không dây xài internet, cách này sẽ giúp cho phone của bạn vào net nhanh dã man luôn, ai mà làm biếng ngồi máy tính thì có thể vừa nằm vừa chat :D. Hơi phức tạp một tí nên sẽ mất một ít thời gian kiểm tra, các bạn ráng chờ nha. Ai ủng hộ thì thanks dùm :D

P/S: MỌI NGƯỜI XÀI RỒI CÙNG VÀO THẢO LUẬN NHA!

Chỉnh sửa cuối:

ptnmylove

Chết cha, lo cắm đầu viết mà lộn box luôn, move dùm nha mod ơi hixhix (tiện thể xóa luôn cái này)

dienwee

hix. đang nghiên cứu thôi hả. thôi để tui chỉ luôn cho.
mà cái skyfre này chạy châm lắm. nhất là khi zoom, như rùa ấy. Opera zoom như ngựa cơ mà. mà vào WAP có đc đâu. VD như trang http://LUONGTUNGA.WAP.IN vào download ung dung mà ko đc. Opera vẫn OK nhứt. chỉ hỗ trợ tốt ve media thôi. xem video trên yotube nhanh gê. mà cái này trên diễn đàn có lâu rui.
Delete:))

ptnmylove

Ấy ấy, đấy là ý kiến khách quan của bạn thôi, đối với tui thì thằng này nó chạy nhanh như ngựa vậy, hơn hẳn opera. Còn cái vụ kia bạn biết rồi thì post bài chỉ mọi người đi. Cám ơn nhiều :)

dienwee

hix. chi tiết hơn rùi đấy. đúng là ăn gian nên zOOm chậm we'.

dung1291985

phần mềm này hình như có người post rùi mà,bạn sao lại post ở mục game thế nhỉ, :D nhờ mod chuyển thui ^_^!

ptnmylove

Zoom chậm có thế là do máy bạn yếu, mình đang xài E71 nên thấy rất tốt và mượt mà. Nếu có người post rồi thì thôi vậy! Làm cụt hứng -|

dienwee

Zoom chậm có thế là do máy bạn yếu, mình đang xài E71 nên thấy rất tốt và mượt mà. Nếu có người post rồi thì thôi vậy! Làm cụt hứng -|
hix. E71 à. mua đc 2 cái máy của mình. hix. 6120c. hix. chán wa'. có tiền đi sắm cái N96. mà N96 hay Sámung INOVA nhỉ. haha. chắc bạn xài qua wifi thì nó ko bị juwtj lắm. GPRS mà. hix. ui.:((

n96 thì không có cảm ứng còn samsung omnia i900 bạn dienwee ơi, sam sung màn hình chỉ có 65k mau thoi do nha, còn về skyfire này chưa xài thử chưa bít để tìm hiểu cái đã

mrmop

sao skyfire ra wifi cafe thì dùng đc nhưng ở nhà thì ko đc ... báo lỗi là do mình config mang ko dung, trong khi các chương trình khác thì vào wife o nhà vẫn bình thường

MinhThang

Manager
sao skyfire ra wifi cafe thì dùng đc nhưng ở nhà thì ko đc ... báo lỗi là do mình config mang ko dung, trong khi các chương trình khác thì vào wife o nhà vẫn bình thường

Có thể mạng ở nhà mình yếu hơn nên skyfire không nhận được đó bạn,wifi ở cafe thường rất mạnh.

xiaohuang

N73 ME cài được nhưng khi vào nhập email và password thì nó báo lỗi kết nối.. Hình như trình duyệt này chỉ dùng cho máy có Wifi, còn GPRS ko dùng được.

Posted via Mobile Device

huavinh

Banned
N73 ME cài được nhưng khi vào nhập email và password thì nó báo lỗi kết nối.. Hình như trình duyệt này chỉ dùng cho máy có Wifi, còn GPRS ko dùng được.

Posted via Mobile Device

Posted via Mobile DeviceĐựơc chứ bạn mình dùng viettel vào ok. Cong nhận trình duyêt này mạnh thật vào web ghe ghếm load nhanh chưa từng thấy tiền tốn cũng kõai thấy luôn .cái này dùng wifi thì tuyệt vời vì nó load cã nguyên trang còn gprs thì các bạn đùng mơ tửơng vì ko những tìên mất mà máy còn ra đi nữa . Máy mình vào có máy trang mà muống khét rồi . Gprs dùng opera 8.65 là nhất vì có tính năng lưu web dã vào nên lần sau vào lại máy chỉ load dữ liệu đã lưu trong máy thoi

xiaohuang

Posted via Mobile DeviceĐựơc chứ bạn mình dùng viettel vào ok. Cong nhận trình duyêt này mạnh thật vào web ghe ghếm load nhanh chưa từng thấy tiền tốn cũng kõai thấy luôn .cái này dùng wifi thì tuyệt vời vì nó load cã nguyên trang còn gprs thì các bạn đùng mơ tửơng vì ko những tìên mất mà máy còn ra đi nữa . Máy mình vào có máy trang mà muống khét rồi . Gprs dùng opera 8.65 là nhất vì có tính năng lưu web dã vào nên lần sau vào lại máy chỉ load dữ liệu đã lưu trong máy thoi
Mình đã vào được rồi. Đúng là cái này chỉ thích hợp dùng Wifi thôi chứ gprs chịu hổng nổi. Hình như nó không có chức năng tắt load ảnh và nhạc thì phải???

kaizuki

cái này thấy khi vào trang nghe nhạc vì dụ như là " mp3.zing " chẳng hạn , nghe nhạc thấy ko có dc mượt cho lém , rất hay bị giật . Hay là lúc nghe nhạc mình ko dc di chuyển sang trái sang phái nhỉ .

Kojiro

Super V.I.P
Cái này lướt web chậm quá, vào PV mà load khi phóng to lâu ơi là lâu, nên chỉ dùng Opera à :)

kaizuki

anh Kọ cho em hỏi câu hỏi hơi ngoài lề chút , đó là có pm nào hỗ trợ viết tiếng Việt trên Symbian ( cụ thể là cho N95 ) ko hả anh .

Kojiro

Super V.I.P
anh Kọ cho em hỏi câu hỏi hơi ngoài lề chút , đó là có pm nào hỗ trợ viết tiếng Việt trên Symbian ( cụ thể là cho N95 ) ko hả anh .

Có chứ! Bộ gõ tiếng Việt, gõ theo telex, có gõ theo VNI luôn nhưng bị lỗi tí nên không up. Sẵn ngoài lề nên up luôn:

Status
Không mở trả lời sau này.