• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

E63 nâng cấp fw 410.21.010

khanhdbp

Trời ơi, mình sắp điên mất rồi,định up bằng nokia software update , chạy đến đoạn Downloading update... thì nó cứ chạy hoài, có 111.0M thì phải, có cứ chạy đi, chạy lại, vài lần rồi lỗi, ức ko chịu đc, trưa nay, chưa ăn j`, chả ngủ nghỉ j`, giờ vẫn chưa xong :(

pekuon

Bình thường mà, chắc tại nhiều người up nên mạng chạy chậm,còn ở phần download thì chưa ảnh hưởng gì tới máy đâu. Tốt nhất là bạn đợi tới khuya rùi up cho an toàn.

Có nhiều người reply là up lên FW mới thì loa nghe gọi bị rè, anh em nào up rồi cho mọi người ý kiến với nào.

Chỉnh sửa cuối:

Kenji1992

Bình thường mà, chắc tại nhiều người up nên mạng chạy chậm,còn ở phần download thì chưa ảnh hưởng gì tới máy đâu. Tốt nhất là bạn đợi tới khuya rùi up cho an toàn.

Có nhiều người reply là up lên FW mới thì loa nghe gọi bị rè, anh em nào up rồi cho mọi người ý kiến với nào.

Trời ơi, mình sắp điên mất rồi,định up bằng nokia software update , chạy đến đoạn Downloading update... thì nó cứ chạy hoài, có 111.0M thì phải, có cứ chạy đi, chạy lại, vài lần rồi lỗi, ức ko chịu đc, trưa nay, chưa ăn j`, chả ngủ nghỉ j`, giờ vẫn chưa xong :(
đúng rồi đó bạn , bạn thử đowload fw vào lúc khác xem sao

khanhdbp

Thông báo , em đã xong :D
Lúc 20h00 ngày hôm nay, trải qua 1 ngày thật kinh khủng :D
DOWN thì lâu dã man, lại còn lỗi lên lỗi xuống . Mình chọn lúc 18h30 , down. xong, luôn. Lúc down, mình còn tháo cáp ra cơ mà :D
Ăn cơm xong, khởi động lại máy, cắm cáp vào. up luôn.
Em nó báo 5p. thật ko thể tin nổi , up cực nhanh.
Còn bây giờ, cùng trải nghiệm thôi :D

aphu1080

Mình kô có cable, đành ngồi nhìn các Bác up thui. E 63 của e còn chưa hackphone
đang xài phiên bản 100.21.110
14-11-2008
RM-437
các Bác góp ý giúp em nên xài bản hackphone nào nha. E đã có key và cer số IMIE của e là : 359319026039694

condandatcang

ngon rồi hóa ra là do win bị lỗi cài lại win cài lại ovi up lên ầm ầm xong dùng 2.02 hack ngon :))

kp_enter

Bản này unhack không phụ thuộc vào leevi_erase_y_drive.fpsx bởi vì E71 v400 và v410 cũng có file đó và hackable, có chăng là swicertstore.dat đã bị thay đổi để chống hack

mình ko nói về vấn đề hackable hay unhackable vì FW 400 hay 410 thì vẫn hack như thường, mà ý mình là ai up FW offline thì bỏ file erase_y_drive đi thì sẽ ko bị mất hack. Còn file swicertstore thì vẫn thế thôi mà :D Mình cũng thường bỏ cả file uda khi up vì đằng nào khi format máy thì nó cũng mất :))

NBLam

Đang update, sẽ report với cả nhà sau khi test nhé. Mong FW này mãi mà giờ mới thấy :D

pekuon

Mình kô có cable, đành ngồi nhìn các Bác up thui. E 63 của e còn chưa hackphone
đang xài phiên bản 100.21.110
14-11-2008
RM-437
các Bác góp ý giúp em nên xài bản hackphone nào nha. E đã có key và cer số IMIE của e là : 359319026039694

Má ơi, đi mua cái cable đi bạn. CA-101 có khoảng 50k chứ mấy, thời công nghệ mà không chạy theo thời đại vậy bạn, giờ mà còn dùng FW 100 thì đúng là bạn quá bảo thủ rồi đó.
PS : Bạn nên nghiên cứu thêm về hackhphone.

NBLam

Hehe, tuần trước ra Lê Thanh Nghị mua đồ thấy 1 cửa hàng có 1 cái cáp xịn bán có 25k, xem đúng là đồ chính hãng vì lần trước đã mua ở hàng điện thoại mất 100k, thế là khuân luôn, đề phòng cái kia bị hỏng :D

pekuon

Có ít người quan tâm tới FW mới của E 63 nhỉ?
Chắc toàn doanh nhân dùng rồi, hix hix

Kenji1992

nên úp đi bạn , úp xong hack luôn cho thích , bây h nó lên 410 rồi mà bạn ở 400 thì nên úp để theo kịp mọi người

vietnam0

em hơi gà nên mấy anh cho em hỏi ! up FIWMWAy mới thấy thế nào > chạy có nhanh hơn xưa không ? có gì mới không ? em sợ up lên lỗi lại up lại bản cũ lắm ! cám ơn !

với cả bản của em đang có tiếng việt up lên firway mới liệu có tiếng việt ko ? em cám ơn nhiều.

leepek

Hehe, tuần trước ra Lê Thanh Nghị mua đồ thấy 1 cửa hàng có 1 cái cáp xịn bán có 25k, xem đúng là đồ chính hãng vì lần trước đã mua ở hàng điện thoại mất 100k, thế là khuân luôn, đề phòng cái kia bị hỏng :D

Ở LTN còn ko bạn. Để mình ra chén luôn.

pekuon

em hơi gà nên mấy anh cho em hỏi ! up FIWMWAy mới thấy thế nào > chạy có nhanh hơn xưa không ? có gì mới không ? em sợ up lên lỗi lại up lại bản cũ lắm ! cám ơn !

với cả bản của em đang có tiếng việt up lên firway mới liệu có tiếng việt ko ? em cám ơn nhiều.

Tất nhiên là bản mới ra thì nó phải sửa một số lỗi của bản cũ rồi. Vậy nên bạn cứ yên tâm up lên nhé.

khanhdbp

Điều đầu tiên, là mình đã up xong, tất nhiên fw mới, sẽ nhanh hơn, đó llàm cảm nhận cuả mình, vì mình cài cũng đc tầm >20pm rồi. thấy lạ, là kái lỗi, ram còn > 60, nhưng vẫn ko vào thêm đc ứng dụng, đành phải khởi động lại. Đang xem, em nó còn nổi bật j nữa ko.
Ak, lúc hack, chạy hello mãi mãi, mà ko xong, nên mình lấy x plore, vào foder cuả hello, chạy tay mấy file sisx. Cuối cùng cũng hack xong hello 2.03

NBLam

Ở LTN còn ko bạn. Để mình ra chén luôn.

Mình cũng ko rõ, nhưng thấy nó có 1 cái mình nhặt luôn. Ko biết nó có nhiều ko. Cái hàng chuyên bán phụ kiện ở gần mấy hàng game ở cuối Lê Thanh Nghị cắt với Bạch Mai í, bên số lẻ, mình ko nhớ số. Lúc nào tiện tạt qua thử xem. Mình thấy ở các hàng điện thoại lấy đồ của E71 cho mình loại dây ngắn bán 100k, dây dài 150k :D

Có ít người quan tâm tới FW mới của E 63 nhỉ?
Chắc toàn doanh nhân dùng rồi, hix hix

Mình cũng là doanh nhân nè, hehe, nhưng vẫn thích mò mẫm :D