• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

E63 nâng cấp fw 410.21.010

khanhdbp

Ô, topic này thảo luận về fw mới chả thây ai đóng góp j, toàn có thấy mấy bác thảo luận chỗ mua cáp ko ak . Em ở Điện Biên, chả biết đâu mà lần, may là mua lại đc kái cáp cuả tg bạn, xài n81. Đúng là E63, kái giá, nói lên tất kả.

palm_750

e đã up lên fw mới. cảm nhận đầu tiên là có nhanh hơn, đỡ lỗi hơn bản cũ. tuy nhiên loa trong lúc nghe điện thoại thì nhỏ quá, nếu dùng tai nghe thì to. pin thì chưa kiểm tra dc nhưng chắc là ổn

pekuon

Tình hình là đang dọn dẹp máy tính, format máy và thẻ nhớ, làm luôn cho nó gọn gàng....sau 12h sẽ làm xong rồi cho nhận xét.

leepek

Nói thật mà mình ko dám up. Mới mua máy, hơi run tay. Vì thấy nhiều ng` kêu lỗi quá

khanhdbp

Ai kêu lỗi thế bác, chơi công nghệ, là ko đc phép run, run là thụt hậu ngay :))
Chỗ nhà em, dạo này kắt điện luân phiên, mà em còn chả gê nữa là. Up lên, mới thấy nó xứng kái công bỏ ra, dùng công nhận, mượt hơn hẳn, khởi động lại máy, do chạy nhiều pm, giảm hẳn. :D

pekuon

Nói thật mà mình ko dám up. Mới mua máy, hơi run tay. Vì thấy nhiều ng` kêu lỗi quá
Lỗi gì đâu, nếu bạn lười đọc và vọc thì cứ dùng Nokia Software Update mà up bình thường, mình up giờ này 12h am mạng chạy nhanh lắm.
Ai kêu lỗi thế bác, chơi công nghệ, là ko đc phép run, run là thụt hậu ngay :))
Chỗ nhà em, dạo này kắt điện luân phiên, mà em còn chả gê nữa là. Up lên, mới thấy nó xứng kái công bỏ ra, dùng công nhận, mượt hơn hẳn, khởi động lại máy, do chạy nhiều pm, giảm hẳn. :D
Đúng rồi đó, mong chờ mãi ra FW mới thì phải up để theo kịp anh em chứ.Mình vừa up xong, giờ lại phải lại một đống phần mềm hixx.

Mình up lên thấy cũng không thay đổi gì nhiều,ram tăng lên một xíu, bộ nhớ máy sao khi up xong free 71 MB. Trong ứng dụng có phần "Chat" mà chỉ vô được ovi chứ không có yahoo nên chẳng biết làm gì.

Chỉnh sửa cuối:

khanhdbp

Ram mình sau khi cài xong hơn 30pm, khởi động lại còn 72m nè :p , thik thế :D
fw mới, gần như ko thêm pm j nữa, mà mình cũng ko quan trọng, vì kái mình mong mỏi nhất, là tốc độ, và lỗi pm ở em nó, gần như đã fix gần hết, máy chạy nhanh hơn, đỡ lag hơn :D yêu quá đi :X

pekuon

Ram mình sau khi cài xong hơn 30pm, khởi động lại còn 72m nè :p , thik thế :D
fw mới, gần như ko thêm pm j nữa, mà mình cũng ko quan trọng, vì kái mình mong mỏi nhất, là tốc độ, và lỗi pm ở em nó, gần như đã fix gần hết, máy chạy nhanh hơn, đỡ lag hơn :D yêu quá đi :X

bạn có nhầm Ram với ổ C ( bộ nhớ máy không). 2 cái này khác nhau à nha. Mình sau khi cài một số phần mềm cần thiết ( khoảng hơn 10) thì còn ~60mb. còn ổ C thì còn nhiều hơn.

khanhdbp

bạn có nhầm Ram với ổ C ( bộ nhớ máy không). 2 cái này khác nhau à nha. Mình sau khi cài một số phần mềm cần thiết ( khoảng hơn 10) thì còn ~60mb. còn ổ C thì còn nhiều hơn.

trời đất, bác coi em xem, em là thành viên cấp mấy of pda rồi, mà em có thể nói linh tinh như thế đc. 1 kái nhầm lẫn, ko thể xảy ra đc,Ram là ổ D:72,2M. Em nhầm như thế nào đc, nếu bác nói đến bộ nhớ máy , thì C:98,5M lận. Tiếc là em đang onl trên mobile, ko thì em đã up ảnh cho bác coi rồi, lúc khởi động xong, Ram tầm xấp xỉ 70, khoảng 69,xx. Em mở wed ra, duyệt 1 lúc, tý thoát hết ra, Ram nhảy về 72,x M, thế mới đáng nói :)) đúng là kái fw mới này, đáng yêu phết ;)) ai ko up nhanh, phí :)) em mới test đc có vậy, còn j nổi trội, mong các bác đóng góp thêm.

Nói có sách, mách có chứng, đây là lick ảnh of em nó, em onl bằng đt, nên đành phải up lên vietup vậy:

http://vietup.com/file.php?id=2469

Đây là tình trạng, Ram em nó đang đc chạy supperscreen soft để chụp hình,và nhiều pm chạy ẩn, vd: jbak, smartsetting, và MC leacher....
Vậy mà Ram em nó vẫn tầm 70M, máy em đang xài bt, chưa khởi động lại máy tý j. Pm thì gần như em cài cũng tương đối rồi, toàn pm nặng mới chết chứ. Thế mà em nó vẫn trâu như j, thật là đáng để up lên fw mới :))​

Last edited by a moderator:

vietnam0

hoi cho chac ! de toi nay em update ! the' up fiway moi van co tieng viet chu may bac' ! ( em up bang mobile sorry ko dau ^^)

pekuon

Ui, vậy sao máy mình chỉ còn free 64,4mb ram thôi. Còn ổ C thì trống 81.2mb
Máy cũng không cài gì nhiều : helloox, xplore,smartsetting,freeims trên máy, một số phần mềm trên thẻ nữa.
Đây là hình của máy mình nè.

Chỉnh sửa cuối:

Kenji1992

Máy cũng không cài gì nhiều : helloox, xplore,smartsetting,freeims trên máy, một số phần mềm trên thẻ nữa.
ram máy mình hiện tại cũng là 66MB , ổ C là 90 MB thôi bạn àh , khởi động lại xong ram lên 72 MB , có thể do khi để máy và sử dụng các ứng dụng thì ram bị mất ,

mới phát hiện là QUickoffice nâng cấp lên phiên bản 6.2 còn lại chưa phát hiện gì thêm

kimthao

Cái themes và font chữ xấu qua.

khanhdbp

hoi cho chac ! de toi nay em update ! the' up fiway moi van co tieng viet chu may bac' ! ( em up bang mobile sorry ko dau ^^)

nếu bác là hàng c.ty, thì chắc chắn làn có rồi, còn hàng xách tay, thì phiền đấy, up fw lẹ đi bác, còn đc trải nghiệm những j mới nhất mà fw mới đem lại ;;)

khanhdbp

lạ nhểy, thế hoá ra, máy mình trâu nhất ak ? :))
Bác hack xong rồi, để lại kái hello làm. Del hết đi, cho nó nhẹ ổ đi bác, để lại mỗi Rompascher thôi. Chắc ổ sẽ còn tầm ~90M đấy, máy chạy nhanh hơn hẳn

khanhdbp

ram máy mình hiện tại cũng là 66MB , ổ C là 90 MB thôi bạn àh , khởi động lại xong ram lên 72 MB , có thể do khi để máy và sử dụng các ứng dụng thì ram bị mất ,
mới phát hiện là QUickoffice nâng cấp lên phiên bản 6.2 còn lại chưa phát hiện gì thêm

ô, kái đấy đúng là mình ko rõ thật,mang tiếng xài E63, nhưng mục đích of mình, là chat chít, và duyệt web thôi ,thấy ko có icon j mới, nên ko rõ. Fw mới, khá vượt trội về mặt tốc độ, mà chẳng thấy ai nhắc đến nhỉ. ;;)

pekuon

Mình cũng ít chú ý đến các ứng dụng văn phòng, mặc dù dùng E 63, ngay cả chat mình cũng chưa hề cài trên máy nữa.
Dùng E 63 vì thích pin trâu, nghịch đỡ phải xạc pin, chứ hồi trước dùng 5530 pin nhanh hết quá.
Nhưng công nhận e 63 Ram và ổ C free nhiều hơn 5530, hồi trước mình dùng Ram toàn <30mb free.

E 63 chắc là rất ít người dùng nên ra FW mới mà chẳng thấy có ai vào bàn luận cả.

khanhdbp

Trời, xài E63, có bàn phím qwerty mà ko chat chít j, thì phí quá đi. E63, nổi tiếng là pin trâu mà, nếu ko nói là trâu nhất of nokia,nhưng trâu mấy, mình cũng dùng có 1 ngày. :( giờ phải tập , giảm bớt thời lượng xuống thôi, ko thế này, hại máy quá.
E63, rất nhiều người dùng chứ bạn, cứ nhìn doanh thu của nó, trên đất vn là biết. Nhưng có thể, những ng dùng, thường là ng dùng phổ thông, hoặc chẳng quan tâm đến fw mới cho lắm. Vì xài fw cũ cũng ko sao. Trường hợp khác, lad '' ngại '' :(

hung2611

Xin lỗi hỏi ngoài chủ đề nha, bạn dùng phần mềm nào để đổi font thế, mình dùng toàn bị lỗi thôi. Chỉ giúp mình với.
Thanks nhều