• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ELFin USPL 3.07 by htctouchp

PhamQuang

Manager
TOOL IPL/USPL 3.07 By htctouchp

Tool USPL mới, 3.07 của tác giả htctouchp dành cho HTC ELFin (Touch II), dùng để Up các ROM WM6.1 vừa xuất hiện.
Sau đây là các bước tiến hành:
- ELFin của bạn trước đây đã có USPL (2.20.000 hoặc 2.28.000)
Lưu ý phải có USPL.
- Bạn có thể Up ROM WM6.1 với các version USPL này mà không sợ trục trặc nào.
Sau khi đã Up ROM hoàn thiện, để có USPL mới, 3.07 sẽ tiến hành như sau:

1/ Tải Tool USPL mới, Link tải:
Mã:
http://www.sendspace.com/file/i6hgvw
Hoặc tải file đính kèm duới bài.

2/ Máy đã Up ROM mới (để có IPL mới) hãy kết nối và Sync hoàn chỉnh với PC (Sync hoàn chỉnh tức là quả cầu xanh hết quay)

3/ Giải nén Tool tải về và chạy elf-uspl.exe, màn hình sẽ xuất hiện như sau:

4/ Sau ít giây, bạn sẽ thấy màn hình ELFin chuyển màu trắng hoặc nâu nhạt, trường hợp bị treo thì SR lại máy và cho Tool thoát ra, tiến hành lại từ đầu.
Trong trạng thái màn hình trắng, sẽ xuất hiện Tool đòi Up (như Up ROM).
Hãy nhấn để tiến hành:

Sau vài phút quá trình hoàn chỉnh, máy tự khởi động lại.
Nếu vào Bootloader, bạn sẽ thấy:

IPL: 3.07.0002
SPL: 3.07.0000

Máy của bạn đã có USPL, có thể Up ROM và Radio khác tuỳ thích.

Đừng quên Thanks tác giả htctouchp !!!

PhamQuang

Manager
Em úp thẳng từ 2.28 qua 3.07 có làm sao đâu cần gì phải qua 3 bước như vậy cho rắc rối? đang xài TESS V3.0 phải nói là rất tuyệt, đây là link tải V3.0:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=415880
lưu ý là USPL 2.28 phải up qua 3.07 mới được úp rom này nếu ko là văng ngay lập tức.

Cái hay chính là ở sự rắc rối đấy bạn ạ, bạn vào Bootloader của mình xem IPL máy của bạn là bao nhiêu?

Tôi viết bài hướng dẫn các bước cơ bản cho tất cả chứ không hề nói phải theo từng bước.
Cách làm an toàn nhất vẫn là từ máy có USPL >>> Up ROM mới >>> chạy USPL 3.07.

laphuong

Cái hay chính là ở sự rắc rối đấy bạn ạ, bạn vào Bootloader của mình xem IPL máy của bạn là bao nhiêu?

Tôi viết bài hướng dẫn các bước cơ bản cho tất cả chứ không hề nói phải theo từng bước.
Cách làm an toàn nhất vẫn là từ máy có USPL >>> Up ROM mới >>> chạy USPL 3.07.

IPL : 3.07.0002
SPL : 3.07.0000, Em nghĩ vậy là được rồi, chạy 3 bước USPL chỉ dành cho máy chưa bao giờ unlock CID thôi

Chỉnh sửa cuối:

voocman2008

Cám ơn bác nhiều nhé. Máy Touch II của mình đã Up thành công và cài ROM V6.3 cũng Ok luôn

Chúc bác vui vẻ

thanhtamhtc

Sao mình đã nâng lên
IPL : 3.07.0002
SPL : 3.07.0000
rồi mà up v64 đến 2% vẫn bị văng ra vậy?

htc_yangloc

Mình đã up thành công nhưng IPL của máy mình vẫn là số cũ: 2.20.0002, còn SPL là số mới: 3.07.0000. Vậy cho mình hỏi muốn có số IPL mới chỉ việc up ROM lên version mới là nó tự đổi phải ko? Máy mình đang xài là ROM ver. 6.53 của MAN PHAM QUANG. Thanks nhiều!

PhamQuang

Manager
Mình đã up thành công nhưng IPL của máy mình vẫn là số cũ: 2.20.0002, còn SPL là số mới: 3.07.0000. Vậy cho mình hỏi muốn có số IPL mới chỉ việc up ROM lên version mới là nó tự đổi phải ko? Máy mình đang xài là ROM ver. 6.53 của MAN PHAM QUANG. Thanks nhiều!

Hiện đã có HardSPL 3.10 của Cmonex, đã có Topic giới thiệu rồi đó bạn ạ.
Sau khi hoàn thành, vào Bootloader, bạn sẽ thấy SPL là 3.10.cmon, khi đó có thể yên tâm mà Up các loại ROM và Radio không ngại.

htc_yangloc

Thanks MAN QUANG, mình cũng vừa up lên SPL: 3.10.cmon, nhưng IPL của mình vẫn như cũ: IPL 2.20.2002. Có cách nào đưa chỉ số đó lên thành 3.10.0002 như hình ko vậy MAN QUANG. Thanks!

--yangloc

PhamQuang

Manager
Thanks MAN QUANG, mình cũng vừa up lên SPL: 3.10.cmon, nhưng IPL của mình vẫn như cũ: IPL 2.20.2002. Có cách nào đưa chỉ số đó lên thành 3.10.0002 như hình ko vậy MAN QUANG. Thanks!

--yangloc

Sau khi có SPL 3.10.cmon rồi thì bạn có thể Up thẳng SHIP ROM 3.10.710 ELFin đó, KHÔNG NGẠI GÌ CẢ. :D
Sau khi Up xong sẽ có IPL 3.10.0002 thôi và SPL vẫn vậy (3.10.cmon) vì nó là HardSPL mà.
Đây chính là điều tuyệt vời của HardSPL, không bị mất khi Up bất kỳ ROM nào.
Sau khi có IPL như ý, bạn lại Up ROM khác nào đó bạn thích là OK thôi. :D

Nếu trình độ cao hơn và tin tưởng vào tay nghề, bạn có thể tách IPL ra khỏi ROM Ship, sau đó tạo nbh Up riêng cho máy, cũng được đó.

vuvuvu

Sau khi có SPL 3.10.cmon rồi thì bạn có thể Up thẳng SHIP ROM 3.10.710 ELFin đó, KHÔNG NGẠI GÌ CẢ. :D
Sau khi Up xong sẽ có IPL 3.10.0002 thôi và SPL vẫn vậy (3.10.cmon) vì nó là HardSPL mà.
Đây chính là điều tuyệt vời của HardSPL, không bị mất khi Up bất kỳ ROM nào.
Sau khi có IPL như ý, bạn lại Up ROM khác nào đó bạn thích là OK thôi. :D

Nếu trình độ cao hơn và tin tưởng vào tay nghề, bạn có thể tách IPL ra khỏi ROM Ship, sau đó tạo nbh Up riêng cho máy, cũng được đó.

Các bác ơi cho em hỏi với.em đã có IPL la 3.10.0002 và SPL la 3.10.cmon roi. máy em đang chạy room v65 của bác Phạm Quang. Nhưng bây giờ em không thể up lại các ban room cũ như v64 và v62. các bác giúp em với máy em ko chay được cái v65 huhu

heogayno1

Tôi chạy như trên mọi thứ đều bình thường cho đến 100%
Sau đó thì máy bị khởi động lại báo lỗi [270] Update Error

Có bác nào bị như vậy ko ?
hay tại dùng vista, trước đây dùng XP mọi thứ vẫn ngon lành.
Chán quá - Help

PhamHien

Các bác ơi cho em hỏi với.em đã có IPL la 3.10.0002 và SPL la 3.10.cmon roi. máy em đang chạy room v65 của bác Phạm Quang. Nhưng bây giờ em không thể up lại các ban room cũ như v64 và v62. các bác giúp em với máy em ko chay được cái v65 huhu

Lỗi báo như thế nào vậy bạn! Sau khi mình HardSPL xong cho Touch I cũng chưa thử up lại các bản ROM khác. Không biết tình trạng liệu có xảy ra cho Touch I?

vuvuvu

Lỗi báo như thế nào vậy bạn! Sau khi mình HardSPL xong cho Touch I cũng chưa thử up lại các bản ROM khác. Không biết tình trạng liệu có xảy ra cho Touch I?

sau khi update được 3% thì nó báo lỗi INVALID MODEL ID.

laphuong

bạn hướng dẫn kỹ hơn chút được không. up thẳng lên NTN?

lấy 1 bản rom bất kỳ của bác Quang, xóa file RUU_singed.nbh đi, giải nén file đính kèm IPL310.nbh rồi copy vào, sau đó chạy file ROMUpdateUtility.exe như up rom bình thường là xong

PhamQuang

Manager
lấy 1 bản rom bất kỳ của bác Quang, xóa file RUU_singed.nbh đi, giải nén file đính kèm IPL310.nbh rồi copy vào, sau đó chạy file ROMUpdateUtility.exe như up rom bình thường là xong

Nếu máy đã có USPL rồi thì chạy thế này thì được.
Nhưng nếu máy mới, chưa chạy USPL hay HardSPL lần nào, làm như bạn nói không được đâu, máy sẽ văng ra hoặc tại hại hơn có thể chết SPL đấy.
Đòi hỏi với các máy mới (chưa chạy USPL lần nào) hãy tuân thủ nghiêm ngặt các bước đã hướng dẫn trong bài đầu tiên.

Khuyên các bạn tốt nhất hãy chạy luôn HardSPL cho máy là tốt nhất.