• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ELFin USPL 3.07 by htctouchp

kain87

Mình làm theo hướng dẫn trên, khi vào BootLoader thấy báo:
IPL: 3.07.0002
SPL: 3.07.0000
mình nghĩ là xong rồi, tiến hành uprom mới (bản v69). Nhưng chỉ up được đến 3% là báo lỗi : ERROR [322]: INVALID COMMAND. Không biết cách xử lý thế nào, trước h mình uprom chưa bị thế này bao h cả.
Sau một thời gian mò mẫm mình up rom gốc và thế là cứu được máy, hú hồn.
Giờ mình muốn up bản v69 thì phải làm những gì, vẫn còn sợ nên nhờ mọi người giúp đỡ cho an tâm!

Chỉnh sửa cuối:

PhamHien

Mình làm theo hướng dẫn trên, khi vào BootLoader thấy báo:
mình nghĩ là xong rồi, tiến hành uprom mới (bản v69). Nhưng chỉ up được đến 3% là báo lỗi : ERROR [322]: INVALID COMMAND. Không biết cách xử lý thế nào, trước h mình uprom chưa bị thế này bao h cả.
Sau một thời gian mò mẫm mình up rom gốc và thế là cứu được máy, hú hồn.
Giờ mình muốn up bản v69 thì phải làm những gì, vẫn còn sợ nên nhờ mọi người giúp đỡ cho an tâm!

Nếu up ROM gốc rồi thì IPL/SPL sẽ lại như cũ và máy sẽ lock CID. Muốn up ROM mới bạn lại phải chạy lại USPL (hoặc HSPL)bản 3.07. Sau khi chạy thành công nên cẩn thận kiểm tra lại xem đã unlock CID chưa và có thể up ROM v68. 69

tuuquy

Máy em đã unlockCID 1 lần rồi IPL/SPL là 2.20, sau up lại ROM gốc RUU_Elfin_DOPOD_AU_2.20.710.2B_4.1.13.51_03.07.90_BLUE_Ship.exe thì nó lại lockCID.
Vậy bây giờ để có USPL 3.07 thì em phải làm theo các bước:
1. up ROM gốc 3.07
2. Tải bộ EnableRapi copy vào máy và chạy cả 2 Cab file trong đó. SR.
3. Kết nối máy với PC và để quá trình Sync hoàn chỉnh.
4. Tải bộ Tool USPL (HSPL) 3.07, chạy elfin-uspl.exe.

Sau đó em có thể up các bản ROM mới của MAN PhamQuang trong diễn đàn phải không ạ?
Mong các bác chỉ bảo tận tình, có chỗ nào sai chỉ giúp em với.
Cảm ơn các bác nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

PhamHien

Máy em đã unlockCID 1 lần rồi IPL/SPL là 2.20, sau up lại ROM gốc RUU_Elfin_DOPOD_AU_2.20.710.2B_4.1.13.51_03.07.90_BLUE_Ship.exe thì nó lại lockCID.
Vậy bây giờ để có USPL 3.07 thì em phải làm theo các bước:
1. up ROM gốc 3.07
2. Tải bộ EnableRapi copy vào máy và chạy cả 2 Cab file trong đó. SR.
3. Kết nối máy với PC và để quá trình Sync hoàn chỉnh.
4. Tải bộ Tool USPL (HSPL) 3.07, chạy elfin-uspl.exe.

Sau đó em có thể up các bản ROM mới của MAN PhamQuang trong diễn đàn phải không ạ?
Mong các bác chỉ bảo tận tình, có chỗ nào sai chỉ giúp em với.
Cảm ơn các bác nhiều.
Theo mình, bạn chạy lại tool unlock CID bình thường để có IPL/SPL là 2.02. Sau đó tải USPL 3.07 về, Sync và up như ROM bình thường để nâng IPL/SPL lên. Sau khi hoàn tất thì up ROM mới là OK. Nhớ làm đúng các bước và ghi nhớ CID/ID cùng bản ROM gốc để đề phòng

nguoixem

Member
không biết tool này nâng chỉ số cả IPL lẫn SPL hay chỉ mỗi SPL thôi nhỉ?Mình dùng ELF đã up rom thành công sau khi chạy hardUSPL 3.07cmonex,giờ chỉ số SPL là 3.07cmonex nhưng IPL vẫn là 1.11 .Nếu giờ mình up tool này vào thì IPL/SPL có thay đổi gì nữa không nhỉ.Rom mới đang chay ổn định nhưng vẫn muốn nâng IPL lên cho đẹp với SPL nhưng nếu up cái này vào không biết ảnh hưởng gì đến HardUSPL không.Mong ý kiến của các bạn có kinh nghiệm.

PhamHien

không biết tool này nâng chỉ số cả IPL lẫn SPL hay chỉ mỗi SPL thôi nhỉ?Mình dùng ELF đã up rom thành công sau khi chạy hardUSPL 3.07cmonex,giờ chỉ số SPL là 3.07cmonex nhưng IPL vẫn là 1.11 .Nếu giờ mình up tool này vào thì IPL/SPL có thay đổi gì nữa không nhỉ.Rom mới đang chay ổn định nhưng vẫn muốn nâng IPL lên cho đẹp với SPL nhưng nếu up cái này vào không biết ảnh hưởng gì đến HardUSPL không.Mong ý kiến của các bạn có kinh nghiệm.

Bạn có thể tải riêng IPL về để up nâng cấp dần IPL lên cho bằng với SPL. Mình cũng dùng TouchI, sau khi chạy HSPL thì SPL là 3.07Cmonex nhưng IPL vẫn là 1.14.0002 vì thế khi up ROM mới không được. Sau đó mình đã tải các bản tách riêng IPL/SPL về và nâng dần từ 1.14.0002--2.26---2.28---3.07
Bây giờ hai thông số như nhau. Bạn không lo ảnh hưởng gì khi máy đã có HSPL

nguoixem

Member
Bạn có thể tải riêng IPL về để up nâng cấp dần IPL lên cho bằng với SPL. Mình cũng dùng TouchI, sau khi chạy HSPL thì SPL là 3.07Cmonex nhưng IPL vẫn là 1.14.0002 vì thế khi up ROM mới không được. Sau đó mình đã tải các bản tách riêng IPL/SPL về và nâng dần từ 1.14.0002--2.26---2.28---3.07
Bây giờ hai thông số như nhau. Bạn không lo ảnh hưởng gì khi máy đã có HSPL
mình mới dùng elf nên thật sự vẫn chưa hiểu tại sao lại phải nâng IPL khi up rom mặc dù đã có HardSPL.Mình thấy có bạn nói là rom mới thì phải nâng IPL cho phù hợp mới up được.,nhưng mình vừa up thành công bản onyx 4.2.1 vừa mới ra trong khi IPL vẫn chỉ là 1.11.Trong trường hợp không thể up khi chưa nâng IPL như máy của bạn chẳng hạn thì điều gì xảy ra vậy,đơn giản là không up được từ đầu hay là bị ngắt giữa chừng và phải up lại rom gốc để cứu máy?Và bạn có thể cho mình link tải riêng IPL cho touch 1 được không,mình tìm chỉ thấy mỗi link tải các rom thôi.Cam ơn phamhien nhiều!!

PhamHien

mình mới dùng elf nên thật sự vẫn chưa hiểu tại sao lại phải nâng IPL khi up rom mặc dù đã có HardSPL.Mình thấy có bạn nói là rom mới thì phải nâng IPL cho phù hợp mới up được.,nhưng mình vừa up thành công bản onyx 4.2.1 vừa mới ra trong khi IPL vẫn chỉ là 1.11.Trong trường hợp không thể up khi chưa nâng IPL như máy của bạn chẳng hạn thì điều gì xảy ra vậy,đơn giản là không up được từ đầu hay là bị ngắt giữa chừng và phải up lại rom gốc để cứu máy?Và bạn có thể cho mình link tải riêng IPL cho touch 1 được không,mình tìm chỉ thấy mỗi link tải các rom thôi.Cam ơn phamhien nhiều!!

Hard SPL: cố định SPL để tránh bị đổi chỉ số khi up nhầm ROM. Khi mình HSPL xong, up bản mới của chú Quang thì báo "invalid..." và exit rồi vào lại bình thường. Cũng không thể up lại ROM cũ cho đến khi mình nâng dần IPL lên cho đồng bộ thì up tốt. Tất nhiên máy không thể chết được.

kimnam_2005

bác có IPL 3.07 kô cho em với tìm hoài mà kô có ,thank bác nhiều mình chỉ cần IPL thôi nha

songokid

Máy của em đã USPL rồi hiện nay thông số đã là là :
mà vo MTTY đánh info 2 vẫn báo Invali command không chech đc là USPL chưa nữa có bác nào bị giống em không chỉ em với !

PhamHien

Máy của em đã USPL rồi hiện nay thông số đã là là :
mà vo MTTY đánh info 2 vẫn báo Invali command không chech đc là USPL chưa nữa có bác nào bị giống em không chỉ em với !

yên tâm rồi không cần đâu bạn!
nên dùng lệnh:
cmd>password BsaD5SeoA

psthanh

chào các bác, làm ơn cho em hỏi máy em :
Touch version : Elfin
Device ID : ELF010050
CID : DOPOD601
IPL : 3.07.0002
SPL : 3.14.cmonex
ROM Version : 3.07.707.02

em không thể úp được bản 52 hoặc 53 của bác Quang ạ, bản mới 68 thì được, nhưng khổ nỗi em thích cái vuốt vuốt 3D giống mấy bản cũ cơ. mà em up bản cũ đến 3% là báo sai id..... hix ai chỉ em với ạ

haibaxa

Khi đã có version IPL: 3.07.0002 --SPL: 3.07.0000 . Nếu muốn chuyển lại version cũ là :2.20.000 thì có được không các pro. thnKs

PhamHien

Khi đã có version IPL: 3.07.0002 --SPL: 3.07.0000 . Nếu muốn chuyển lại version cũ là :2.20.000 thì có được không các pro. thnKs
Nếu không phải là HSPL thì vẫn có thể hạ xuống như thường bạn ạ, bất kể version nào!

htmotor

cuối cùng cũng đã unlock xong con elfin theo cách này..thanks bác Quang nha:d