• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ETEN (Glofiish) M700 - ROM WM6.1 PDAVIET

quangphuc91

hì hì, lúc đầu mình cũng bị lỗi như bạn nhưng tôi đã nghiên cứu và biết cách sửa lỗi nó, lỗi này do xung đột phần mềm trong bản rom này với vntyping , bạn làm theo các bước này nhé
Bước 1: cài chương trình kiễm soát tiến trình tự chạy của WM ví dụ như MemMaid...
Bước 2 : vào mục startup Item và ngắt những ct này nhé
+AutoHbernate.lnk
+PQzII
+BlutoothManagerForstart
..............nếu còn bị lỗi bạn cứ ngắt hết các tiền trình nào bạn thấy nghi nghi ấy ^^
Bước 3: nhấn vào chương trình vntyping và chọn tự chạy khi khởi động(Load at startup)
Bước 4 : Soft Reset. =D>
các bạn cứ yên tâm sài bản rom này , nếu có sự cố gì cứ post lên diễn đàn mình sẽ hướng dẫn , mình gần như làm chủ được nó rồi , hì hì, nếu các bạn sài ok thì thank mình nhé :D

quangphuc91

à quên nữa, cái bản này mình mới sài vntyping 1.0 vì mình chưa mua được bản 1.1 nhưng mình đã cài thử bản demo 1.1 rồi, chạy ok lắm, hi hi

huysmall

Công nhận bác PQ vẫn còn dai sức ghê. Nhả đạn ào ào vào các phiên bản WM6.1 liên tục. Thanks bác PQ đã cống hiến cho pdaviet.

hanhpn

Sao bản này em không dùng được vntyping 1.1 mới kỳ lạ?

Em cài thì OK, nhưng không thể chạy được.

quangphuc91

hì hì , mình đã hướng dẫn ở trên đó, nếu vẫn ko được thì bạn cứ ngắt hết những ct tự chạy với WM đi, chỉ còn để lại vntyping thôi là ok, sau đó bạn cứ cho chạy lại từng chương trình 1 ví dụ như Custominit,asyskiller..., bạn nhìn hình là biết mình đã cài được rồi mà :D

quangphuc91

à mà bác Pham Quang ơi, mấy bửa nay sao chẵng có bản Rom nào mới cho M700 tụi cháu, cháu phải đi kiếm các bản rom trên diễn đàn thế giới về ngâm cứu nè, cái nào thấy ok nhất cháu mới post cho mọi người

mauhoado1975

Em cũng mới up bản của bác xong, ngày đầu tiên thì xài thấy có một số lỗi như sau:
- Khi kéo ngang bàn phím thì có 1 lần nó xoay ngang màn hình xong thì gập bàn phím nó không chịu xoay lại. Em phải kéo bàn phím ra thao tác sơ sơ rồi gập lại nó mới chịu xoay lại.
- Có lần em để máy trong trạng thái standby khoảng chừng một tiếng, sau đó bấm nút power thì máy không sáng đèn màn hình, mặc dù lúc đó đèn báo sóng vẫn nhấp nháy bình thường.

quangphuc91

mình đã nghiên cứu lỗi của bạn và cách khắc phục như thế này :
bạn dùng chương trình kiểm soát tính năng tự chạy khi khởi động wm6 như memmaid ấy
sau đó bỏ những chương trình như hình dưới là ok nhé, cái lỗi đầu là mình chưa biết được còn cái thứ 2 là chức năng ngủ đông tự động (chức năng mới ấy mà) nếu bật power mà đèn ko sáng bạn nhấn nút ok là được thôi(nút ở giữa ấy) hì hì, còn lỗi đầu mình chưa gặp, để mình xem thử rồi trả lời bạn sau nhé

quangphuc91

mình đã biết rõ chương trình xung đột với phần mềm vntyping rồi, đó chính là phần mềm PQzII, nên các bạn hãy bỏ tính năng tụ chạy của nó đi (đã hướng dẫn ở trên) chứ ko nhất thiết bỏ từng ấy chương trình, còn bạn nào ko mún tính năng ngủ đông tự động thì tắt chương trình autohibernate đi, ok chứ :D

Chỉnh sửa cuối:

hanhpn

Cao thủ QuangPhuc cho em hỏi về button cái.

Bản ROM này config button rất lung tung (theo ý tác giả). Bản thân em cũng đã vào registry và chỉnh lại từ giải 40C1 đến 40C8 rồi, nhưng vẫn bị lỗi là khi dùng 2 phím soft-key của bàn phím Querty, phím bên trái thường phải mất 2-3 lần bấm mới thực hiện được. Còn lại nó toàn bị gắn vào phím Start.

Bác thử nghiên cứu xem có vụ xung đột nào ở đó không và cách sửa thế nào nhé.

Thanks

quangphuc91

hì hì nói thật thì mình cũng chưa từng config các phím ở bàn phím Querty trong registry nên vấn đề bạn hỏi mình cũng đang khó giải thích, nhưng mà sao ở máy mình lại chả gặp trường hợp này nhỉ, bạn có thể tắt chương trình smartskey trong stanup item của memmaid xem thử nhé

hanhpn

bản đó mình không bị lỗi đó. Nhưng bạn nên tắt cái phần mềm autohybernate đi là được.

quangphuc91

mình có hướng dẫn ở bài trên ấy, bạn coi lại nhé, bác dùng chương trình memmaid rồi chuyển qua thẻ stantup item và tắt autohibirer đi là được(bài trên có hình lun đó)

mauhoado1975

Bác Quangphuc thử mấy bản Rom Vip ở trên chưa vậy.
Nhân tiện cho em hỏi: có cách nào lấy lại số Serial của máy không, mặt giấy in imei em lỡ lột mất rồi nên bây giờ không lấy Active key được.

hanhpn

Đã thử bản Clean VIP. Bản này cơ bản vẫn giống bản trước, nhưng chạy nhanh hơn rất nhiều do bỏ hết các phần mềm không cần thiết như trước đây đi. Hiện em chưa thấy có lỗi nào ở bản này cả.

Lỡ mất rồi là chịu, không lấy được Active Key mới đâu vì nó bắt mình phải dùng IMEI mới lấy được. Tuy nhiên, bạn không cần thiết phải có activekey đâu. Nếu muốn up bản ROM gốc 6.0 của Eten, chỉ cần vào trong Temp để lấy file temp.dat và copy và bộ cài là được.

PhamQuang

Manager
Đã thử bản Clean VIP. Bản này cơ bản vẫn giống bản trước, nhưng chạy nhanh hơn rất nhiều do bỏ hết các phần mềm không cần thiết như trước đây đi. Hiện em chưa thấy có lỗi nào ở bản này cả.

hanhpn có dám test thử bản ROM giao diện Diamnond với Build 20273 không? :D

quangphuc91

bác hanhpn đã dùng bản rom 1 rồi à, bác có thời gian rảnh nhỉ, mình năm nay đang bận ôn thi ( mình mới 12 thôi) nên mấy bửa nay bận quá ,mình chỉ cố kiếm cho các bác các bản rom thôi vì em quen nhiều bạn ở nước ngoài lắm, bản rom 1 sài thì cực kì nhanh rồi,, mình sài 20 soft và sài cả 3 tháng mà chả hề có 1 lỗi nhỏ nào, bản 1 tối ưu hóa cho tốc độ và bộ nhớ cực kì khủng đó, còn bản 2 mình chưa down được vì không có account rapid nên... ai đã down về thì up lên mediafire cho anh em sài với nhá :D
à bác phạm quang ơi, bác có bản ROM giao diện Diamnond với Build 20273 à, cho em test với, hi hi, ghiền test rom lắm nhưng không có thôi