• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ETEN (Glofiish) M700 - ROM WM6.1 PDAVIET

mauhoado1975

Theo đánh giá chủ quan của em thì con M700 có màu trằng nên dùng giao diện Diamond không hợp lắm, nhưng vẫn thích test.
@hanhpn: Bình thường em vẫn dùng tool chuyển ngôn ngữ để up, chỉ cần chạy file euus.exe thì máy tự vào bootloader để up, nhưng sau khi dùng bản VDC thì dùng lại cách trên nó bắt nhập Active KKKK. Mà bác đang dùng bản Vip chuẩn như link của quangphuc phải không?

hanhpn

@Man PhamQuang: luôn luôn sẵn lòng với ROM của chú. Hôm trước cháu lỡ tay up thử cái ROM mới của X500 do chú làm sang. Cơ bản chạy cũng tốt cho M700, mỗi cái các tính năng của bàn phím Querty bị tê liệt hết :D

Cho cháu link đi nhé.

PhamQuang

Manager
@Man PhamQuang: luôn luôn sẵn lòng với ROM của chú. Hôm trước cháu lỡ tay up thử cái ROM mới của X500 do chú làm sang. Cơ bản chạy cũng tốt cho M700, mỗi cái các tính năng của bàn phím Querty bị tê liệt hết :D

Cho cháu link đi nhé.

Phiên bản V05 WM6.1 trên cơ sở Build 20273.1.3.3 cho ETEN M700 đã đưa lên từ hôm qua tại đây:

http://pdaviet.net/showthread.php?t=31114

Hanhpn Up test rồi cho chú mấy hình ảnh minh họa nhé. :D

quangphuc91

ROM cho ETEN (Glofiish) M700

Đây là bản rom được coi là nhanh và ổn định nhất hiện giờ tuy ce os đã cũ , mình đã test và cảm thấy sự vượt trội so với các bản rom khác về tốc độ củng như tính ổn định, đặc biệt là hầu như không có 1 sự xung đột phần mềm nào xảy ra cả, hi hi bản rom trước cái vụ này làm mấy bác khổ sở đây :D

Phiên bản WM6.1 cho M700 có mấy đặc điểm chính:
- Dựa trên cơ sở phiên bản CE OS 5.2.19209 (built 19199.1.0.0
- Xip và Build từ WM6.1 của ROM DeadMan2k
- ROM có Big Storage, sau khi Up khoảng 76-77Mb và RAM trên 30Mb.
- Tích hợp battery meter,Remote Desktop Mobile,MMS account, tab,M-M SirfSetup ...
- Thay đổi DialPad, Skin WMP,..
- đổi tên SDMMC thành microSD
- Đã rút gọn hết các thành phần không cần thiết, nếu muốn thì các bác cài thêm vào như sim manager, gps viewer nhé ..
Link đây Download
- nếu thấy ok các bác thank cho mình cái nhé ;;)

nbvn79

Bro Quangphuc 91 ơi, mình đang dùng bản 1. của bác PhamQuang, nó bị lỗi không sync được. định up lên bản tb_61_1.2 thì khi đang load dât vào máy, nó cứ báo erro!! nhìn kinh quá, rút cáp ra, resset thì nó vừa thay mất cái màn hình boot xanh bằng cái mới.
làm tiếp với 1 bản rom khác nữa cũng bị lỗi tương tự?
giờ làm sao sử lý vụ lỗi sync của bác phamquan trên máy mình?
Hoặc là làm sao up bản rom khác vào?

quangphuc91

bạn có thể nhấn soft reset lại máy và trong khi nó đang hiện ra màn hình boot bạn nhấn và giữ phím end 1 thời gian (30s đến 1 phút gì đó) để hardreset lại máy rồi sycs , hay là bạn có thể tham khảo cách để vào bootloader trực tiếp trên diễn đàn ấy (seach từ vào bootloader của eten M700 ) hình như là nhấn và giữ 3 nút (camera+record+power rồi chọt vô nút soft reset) thì phải, khi vào được bootloader bạn có thể cắm vào máy tính và up rom thôi , chúc bạn may mắn nhé ^^

phamkham

Nếu mình nhớ không nhấm thì trong bản rom 6.0...0426 trong setting giới thiệu về OS nó có cho biết IME ,bạn thử up lại rồi kiểm tra coi.Bản rom đó trong forum nay,phần kĩ thuật up rom cho eten.

phamkham

mình nghĩ là bạn vẫn có thể up rom mới qua the nhớ được.up dễ lắm,bạn làm thử coi!đã có hướng dẫn ở phần đầu đó,mình lâu nay up toàn dùng thẻ thôi,vừa nhanh lại cực kì đơn giản,hì hì!

quangphuc91

mình nghĩ là bạn vẫn có thể up rom mới qua the nhớ được.up dễ lắm,bạn làm thử coi!đã có hướng dẫn ở phần đầu đó,mình lâu nay up toàn dùng thẻ thôi,vừa nhanh lại cực kì đơn giản,hì hì!
bạn có thể làm theo cách bác phamkham vừa nói bằng cách này nhé copy 2 file temp.bin và USBDLUpdate_Console.exe vào thư mục gốc của thẻ nhớ sau đó bạn dùng file explorer của Windows Mobile chạy file USBDLUpdate_Console.exe nó sẽ tự động up rom cho bạn (cách này mình chưa sài ) mình toàn up rom qua sync ko à ^^

nbvn79

thanks hai bác phamkham va quangphuc, cuoi cung thì mình cũng up thành công bằng phương pháp USBDLUpdate_Console.exe từ thẻ nhớ.

hanhpn

Bản này em up trước bản của man PQ và cảm nhận đúng như bác QuangPhuc91 nói. Tuy nhiên, em gặp một lỗi là không thể nào reg và chạy mapking và vietmapR12 trên thẻ nhớ được. Nó toàn báo lỗi về đường dẫn sound (chắc do nó đổi thành SDMMC). Em đã vào trong registry để sửa lại rồi mà không được. Tuy nhiên, bản của man PQ lại được.

Ngoài ra, bản này cũng đã cho luôn ASKiller vào để giải quyết dứt điểm vụ không close được AS, với các bản ROM khác thì phải cài thêm vào.

quangphuc91

lỗi của bạn mình đã khắc phục được , các bản tải file dưới về rồi giải nén ra Vietmap r12.reg dùng memaid để inport nó vào registry của máy bạn nhé, chúc may mắn nhé

Chỉnh sửa cuối:

thangkao

Bác Phạm Quang cứu em với

Bác Phạm Quang giải thích giúp em với. Em mới mua Eten M700 up rom 6.1 nhưng tại sao khi gọi điện thoại lại không có tiếng, muốn có tiếng phải bật loa ngoài hoặc phải cắm tai nghe(Dùng tai nghe thì bất tiện, loa ngoài thì lộ hết bí mật :D). Hôm trước em thấy con Eten X600 sau khi up rom cũng bị trường hợp như thế này.

huysmall

Bác Phạm Quang giải thích giúp em với. Em mới mua Eten M700 up rom 6.1 nhưng tại sao khi gọi điện thoại lại không có tiếng, muốn có tiếng phải bật loa ngoài hoặc phải cắm tai nghe(Dùng tai nghe thì bất tiện, loa ngoài thì lộ hết bí mật :D). Hôm trước em thấy con Eten X600 sau khi up rom cũng bị trường hợp như thế này.

Bro coi lại jack tai nghe xem sao. Có khả năng kẹt cái lẫy bên trong. Hoặc up lại rom cũ và theo dõi. Nếu ko hết thì chắc chắn là do jack tai nghe rồi.

Geist

Các bác cho em hỏi một chút là tại sao loa thoại của Eten M700 này bé thế nhỉ, hay là do bản ROM của em nó thế. Em đang đi trên đường nếu mà ko mở loa ngoài ra thì tiếng nó bé tẹo hầu như ko nghe đc. Nhưng nếu mở loa ngoài ra thì tiếng vang chát tai luôn.:((

Cái này uprom có sửa đc ko hả các bác

Geist

Các bác cho em hỏi phát nữa
Em lần đầu tiên uprom bằng thẻ nhớ, em làm đúng những gì hướng dẫn như format thẻ nhớ theo định dạng FAT và chỉ copy file temp.bin và file Console.exe nhưng khi ấn xong 3 nút rec + power + camera và chọc reset thì hiện ra màn hình như dưới đây rồi đứng im luôn ko thấy chạy nữa. Bác nào chỉ giúp em với

USB Downloader 0019
Flash Capacity=128MB

USB Downloader Ready.
SD Card in
Find SDMMC Card.
File= TEMP BIN
Program Image from SDMMC
update OS image
Please Waiting.
54978560/54978560
USBUL & OS version is others USB host is not connected yet.

KOK

Ọc! bác Phạm Quang cho em hỏi nhờ cái. Em up Rom của bác V.05 hiện ko đọc được thẻ SHDC 4GB :( Dùng Rom của VDC thì không nhận được contact trên Sim. Là lỗi gì vậy bác. :(