• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FAQ - SonyEricsson M600i

• Thread starter KuangWoo
  • Ngày gửi

thanhtu_1410

sao đồng cảnh ngộ wa vậy ta ! em củng có cái 6708 giống vậy nửa nè !!! ae có bik cach format khg vậy hả !

meosay

Máy của mình cũng bị như vậy,nhưng khi lắp SIM VINA vào thì không bị,không biết bác nào thử SIM VIETTEL hay chưa,mai mình sẽ ra MOBIFONE hỏi thử xem họ giải quyết thế nào vì mĩnh nghĩ là do mạng chứ không phải hàng xách tay hay gì cả,máy nào mình thử cũng bị vậy hết . . .

justinhoang_am

Mình đã giải quyết được vấn đề trên rồi. :)
cái "Ciphering is not active" ko phải là lỗi, mà là chức năng bảo mật cuộc gọi do mạng của VietNam ko hổ trợ. Nhưng cũng ko ảnh hưởng đến chất lượng cuộc gọi.
khi update fw nếu như bị lỗi nghe cuộc gọi bị nhỏ đi dù volume của microphone đã max thì các bro vào menu ẩn của sonyericsson, vào service test, test speakers ở cả 2 chế độ front và rear ở mức volume 100% là ok liền à.

phuongicb

cái "Ciphering is not active" ko phải là lỗi, mà là chức năng bảo mật cuộc gọi do mạng của VietNam ko hổ trợ. Nhưng cũng ko ảnh hưởng đến chất lượng cuộc gọi.
khi update fw nếu như bị lỗi nghe cuộc gọi bị nhỏ đi dù volume của microphone đã max thì các bro vào menu ẩn của sonyericsson, vào service test, test speakers ở cả 2 chế độ front và rear ở mức volume 100% là ok liền à.

Vẫn ko được bạn ơi :-/

justinhoang_am

bạn thử lại xem. mình đã làm như vậy và âm lượng cuộc gọi bây giờ rất lớn. lớn đến nỗi mình chỉ để từ 60-80% thôi. Máy của mình là W950i.

backbedboy

menu ẩn là cái gì vậy bạn , mình mới nghe lần đầu tiên đó

meosay

Các bạn mang đến chỗ bảo hành của SONY là có người khắc phục hộ ngay,nhưng mà phải back up các thứ cần thiết trước đi,hôm nay mình ra đó và bây giờ máy đã good rồi,không vấn đề gì nữa . . .

bacsilamkhoamat

Tổng Hành Dinh của PDAViet là ở đâu vậy, Bác cho minh cụ thể địa chỉ được không, mình có 1 vài vân đè muốn hỏi lắm đây.

nhchung

em là chủ topic này..he.he . thấy các bác bàn ghê quá. em biết vì sao W950 rẻ rồi . bên Sing mua có 3.3tr thôi. ship về bán 4tr là có lãi cao rồi. nên em nghĩ máy em là máy xịn
thank các bro

Theo như bạn nói thì máy mua nước người giá 1tr mang về bán 2tr vẫn là hàng xịn à!
:-??

Theo tôi Xịn hay không thì chưa phải là vấn đề mà vấn đề ở đây là làm thế nào để được đi uống Cafe và ngắm "hàng xịn"!=))

JokerB

uh, N6708 là vậy, nặng thì làm lại flash còn bt thì tháo pin ra lắp lại T_T
mà nè, chỉ cần cài cái app magic lauch j đó là đơ luôn, làm lại flash luôn T_T

tinh_la_gi

Administrator
Write to info d
FC 10000000 Id 000000c
CA 504e2004 DA 814139b4E
Cat: Exception Rsn: 1000000
*** call Stack

Còn nữa, Nếu mình bấm một hồi thì lại xuất hiện dòng chữ này:

Fault info dump
FC 00000013 Id ffffffff
CA fffffff DA ffffffff
Cat: plat Rsn: 00000013
*** Call stack
1fbc: 5053ded3 e0: 5053db85
1fe8: 5053db8b ec: 504ef b24
1ffc: 504b6aec34 : 504do2b8
Thông báo lổi gì mà giống như chạy flash nhầm wa !
Chưa đụng đến con này 1 lần nào nên cũng đành potay ..

backbedboy

SE ít máy dỏm lắm . Nhưng cũng nên để ý , máy mua ở nước ngoài thì mình ko rõ , nhưng ở VN thì máy xịn thì pin là made in China nhé . Nếu full box thi có 2 sách , 2 CD , tai nghe HPM82 , cáp , sạc , bao da SE kèm theo nhé , và còn có thêm 2 cục nhét tai của tai nghe inear nữa .

Nhưng thường thì mấy hàng cao cấp của SE như mấy dòng sử dụng HDH UIQ này thì anh Đào ít khi nào sản xuất nhái y chang hết á , bị kiện chết

doananhtai

Tin mới từ Symbian Signed

Từ nay Symbian có thay đổi thời hạn khi đăng ký Certificated.
Thời hạn trước là 6 tháng, nay đổi thành 36 tháng (3 năm).

Tha hồ mà xài, không phải xin tới xin lui nữa.
=D>=D>