• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FAQ - SonyEricsson M600i

• Thread starter KuangWoo
  • Ngày gửi

harmonica

P990i ko thể uninstall + master reset

Các bác giúp em với, con P990i của em tự nhiên ko uninstall được nữa. Vào phần uninstall là xuất hiện bảng thông báo "Not found" rồi thoát ra. Phần master reset cũng bị y chang, nhập mã code xong bấm ok cũng xuất hiện bảng thông báo "Not found" rồi thoát ra. Em nghĩ là do lỗi firmware nên đã update lại firmware mới nhất nhưng vẫn ko hết.
Có ai biết cách sửa xin chỉ e với :-/

Chỉnh sửa cuối:

cugieo

chỉ còn cách update lại FW thôi. Bạn cắm cáp vào dùng phần mềm SEUS để update qua internet.

dung_sawaco

CÀi email cho máy p990

Mìnhđang xài mạng Viettel, muốn cài nhận và gửi email Yahoo trên máy P990 đc ko, có thể hướng dẫn mình cáhc cài đc ko

bafknight

không hẳn tại full , mình cũng bị 1 lần , inbox và sent chỉ có khoảng 300 , mà tin nhắn đến không báo , phải restart máy lại thì lại bình thường , sau lần đó vẫn chưa bị lần thứ 2 .
Dung lượng trên máy còn trống hơn 40 MB .

NoNaMe1984

Có thể do trong máy full nên ko vào được.Bác thử tắt bớt ứng dụng vào lại xem có được ko???

NoNaMe1984

Bác lên trang web của sony nhé sau đó khai báo nó sẽ tự động gửi cấu hình theo tin nhắn về và máy bác tự động cài được

oxygen

Mẹo chơi game trong P1i

P1i ko có phím 4 chiều nên khó chơi game java (Gameloft) hoặc ko thể thực hiện 1 số động tác như: số 3 (nhảy xéo lên phía trước).
Xin các bro chỉ mẹo chơi game trong P1i với.
merci :((

dangvutuan

Phần mềm kết nối với máy tính

Trước kia tôi dùng dòng điện thoại S60 của Nokia, dùng Nokia PC suite tạm ổn vì có thể thao tác hầu hết các chức năng Phone book, Message trên máy tính và cập nhật nhanh, tuy nhiên khi đổi sang dòng UIQ3 thì phần mềm Sony Ericssion PC suite kém quá, không thực hiện được. Anh em có phần mềm gì hay hơn Sony Ericssion PC suite không?

buihung192

Mình đã gặp trường hợp này rất nhiều lần. Đối với các game thiết kế dựa trên nền tảng Java thì các nút điều khiển chủ yếu dựa trên bàn phím hoặc phím điều khiển 4 chiều của máy điện thoại. Tuy nhiên với P1i thiết kế ko có phím 4 chiều và bàn phím của P1i là tổ hợp của nhiều phím chức năng do đó việc điều khiển gặp đôi chút khó khăn. Giải pháp cho trường hợp này: Bạn ấn giữ phím Alt và một tay điều khiển các phím lên xuống trái phải của game. Chúc bạn luôn cảm thấy vui vẻ khi chơi game.

buihung192

Bạn thử tháo thẻ nhớ ra và dùng một máy khác gửi tin nhắn vào xem co bị tình trạng đó nữa không? đôi khi vẫn xáy ra sự xung đột giữa bộ nhớ máy và thẻ nhớ. Chúc vui

daihung4000

chuông p990 có vấn đê về volume

con p990i của em sao volume nó không tăng lên được nữa anh à. có cách nào không anh.tin nhắn thì em tăng bình thường ạ

CongVoi

Super V.I.P
con p990i của em sao volume nó không tăng lên được nữa anh à. có cách nào không anh.tin nhắn thì em tăng bình thường ạ

Volume của P990i nó mặc định trong máy như thế rồi bạn à không thể cho nó to lên hơn nữa đâu.Nếu mà mình kíck loa lên thì loa bị rè và dễ hư loa lắm:(:(.Thân gửi

sibulabu

Cám ơn các bác nhìu, e đã thử xóa hết tin nhắn, tuyệt vời. Chẳng những tin nhắn lại bình thường trở lại mà máy cũng có vẻ nhanh hơn nữa ^^
Thankyou all!!!

thanhnhut87

em mua p990 hàng xách tay sử dụng đựoc 5 tháng rồi mà có vấn đề gì đâu,máy rất tốt,em chưa bao giờ thấy con dt TQ nhái nào mà có hệ điều hành cả,bác cứ yên tâm đi,hàng TQ chỉ nhái dc mẫu mã thôi,chỉ sợ con w950 của bác là hàng lướt,cái đó thì phụ thuộc vào uy tín của cửa hàng

cugieo

update FW mới chưa? Không nên để tin nhắn nhiều đầy bộ nhớ máy mà dễ bị lô (^_^)

chimbocau

bác Đoàn Anh Tài cho em hỏi,cái wiki của bác là tiếng việt hay tiếng anh vậy??và file kèm theo dùng để làm gì??em down ko dc

cái đó tiếng anh bồ ơi. tui down về sử dụng thử rồi
ai biết cách làm cái tiếng việt cho hướng dẫn và đường link đi.