• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FileAid - File Manager và xem các file Photos, PDF, Word, Excel, PowerPoint.

HHN

Well-Known Member
FileAid
Phần mềm dùng để xem các file: Photos, PDF, Word, Excel, PowerPoint, iWork, Text, RTF, Audio, Video, Web Archives and HTML

Mời các bác tham khảo thêm :D
Application description FileAid is a file manager and viewer for your iPhone and iPod Touch. Easily copy files on your device for a quick look on the road. Powerful and yet still very user friendly, FileAid will let you find the document you're looking for within seconds.

Files are sorted alphabetically, by date of copy, by file type and by folder hierarchy.

Quickly display or play Photos, PDF, Word, Excel, PowerPoint, iWork, Text, RTF, Audio, Video, Web Archives and HTML files.

Copying files over to your iPhone or iPod Touch takes place wirelessly (Copying on OSX requires the installation of a free utility on your computer, see connection help instructions in FileAid). Our customized help view will guide you through setting the connection with your device effortlessly.

We have taken great care in offering an application that gives your more because of its simplicity. We're convinced you will notice the difference.

Compatible file formats will gradually be added and additional features also, so stay tuned and enjoy FileAid!

- Robust wireless file transfer (FTP)
- Wireless transfer Passcode if needed
- Large collection of compatible files
- Compatible with large images
- Settings lets you view file size and extension
- Delete files from within the application
- Customized connection help lets you view screenshots with your personalized settings embedded
- Easy easy easy, did we said it enough?
New in this version Unavailable
Languages English
Requirements Compatible with iPhone and iPod touch
Requires iPhone 2.1 Software Update
DOWNLOAD
- rapidshare
- mediafire
- sendspace

sonny

không hề nói đường dẫn copy file vào chỗ nào bác à!
xin cho ý kiến

what_up

cùng câu với bác trên, xem cái này là nó dùng vào chức năng of HĐH trên iphone,
hay nó tự làm.
2 cái khác nhau về cả chất lượng àh nha!

HHN

Well-Known Member
không hề nói đường dẫn copy file vào chỗ nào bác à!
xin cho ý kiến

cùng câu với bác trên, xem cái này là nó dùng vào chức năng of HĐH trên iphone,
hay nó tự làm.
2 cái khác nhau về cả chất lượng àh nha!

ặc ặc mấy bác đã down về chưa vậy ???? file .IPA mà, bác nhấp đúp chuột vào file đó nó sẽ add vào itune để cài mà :( :-?:-?:-?

mikang

ý mấy bác ấy hỏi mấy file : "Photos, PDF, Word, Excel, PowerPoint, iWork, Text, RTF, Audio, Video, Web Archives and HTML" copy vào đường dẫn nào trên IPhone.

HHN

Well-Known Member
ối ối xin lỗi các bác ạ :D tại các bác không hỏi rõ ràng đấy chứ :))
Dùng winscp or IPS thì chép vô đây và nhớ change mode 0775 nữa nhá
/User/Applications/71DE6880-6B65-4D65-B71F-5931A3892084/Documents/Start Here

Để ý là trong này đã có file FileAid Getting Started.pdf rồi cho đỡ nhầm với mục khác :D

Dòn dùng wiffi thì bật wifi của IP lên mở file explore của PC ra rùi gõ vào dòng địa chỉ ftp://192.168.1.13:2121/
rồi mở đến thư mục Start Here chép vô đó :D là OK không cần thây đổi gì cả

Chỉnh sửa cuối:

thanh87

uiiiiiii cái này đọc đâu có được đâu các bác. chép file pdf vô set 0775 ma có đọc được đâu.chỉ giáo thêm nha.đi thi mấy môn chính trị mà có thêm mấy cái này là đỡ lắm đó.hehe

sonny

ối ối xin lỗi các bác ạ :D tại các bác không hỏi rõ ràng đấy chứ :))
Dùng winscp or IPS thì chép vô đây và nhớ change mode 0775 nữa nhá
/User/Applications/71DE6880-6B65-4D65-B71F-5931A3892084/Documents/Start Here

Để ý là trong này đã có file FileAid Getting Started.pdf rồi cho đỡ nhầm với mục khác :D

Dòn dùng wiffi thì bật wifi của IP lên mở file explore của PC ra rùi gõ vào dòng địa chỉ ftp://192.168.1.13:2121/
rồi mở đến thư mục Start Here chép vô đó :D là OK không cần thây đổi gì cả

đã cài đc vào Ip ( nhưng không phải bằng Itunes -ipa mà là bằng WinSCP - .app ( mình cài Ipa cứ báo lỗi là not be varified mới điên chứ )
đã hiện icon và đã vào mở đc ra
nhưng đến mục copy file thi pó tay
đã làm như bác hướng dẫn , nhưng kô tim thấy 71DE6880-6B65-4D65-B71F-5931A3892084 trong /User/Applications/ đâu cả

xin chỉ giáo còn có thể copy vào chỗ nào đc không hoặc có thể làm thế nào đề nó hiện lên cái folder trên

thanh87

mấy huynh chỉ luôn cách chep file vô để đọc được đi.em chép vô nhưng đọc ko được,máy vẫn nhận file nhung đọc ko được.em đã set bài bản y như mấy huynh chỉ ở trên.em thử file .pdf,word đều thất bại.ko mở file ra được.thạnks

nsec

mình cài vô, mở được các file word, pdf ngon lành, không cần set 0755
các bạn chú ý khi copy file vào iphone, đường dẫn bác hhn đưa ra đường dẫn /User/Applications/71DE6880-6B65-4D65-B71F-5931A3892084/Documents/Start Here chỉ đúng với máy của bác ý thôi. Với mỗi máy phải thay đỏi folder 71DE6880-6B65-4D65-B71F-5931A3892084 cho thích hợp.
Ví dụ máy của mình thì đường dẫn là /User/Applications/6629486E-AA35-41EA-B0DD-11DE32ECC61A/Documents/Start Here
Các bạn mở folder /User/Applications/ tìm trong đấy thư mục nào chứa folder con FileAid.app thì chọn thư mục đấy. Lúc này đường dẫn đúng sẽ là /User/Applications/XXX/Documents/Start Here, với XXX là thư mục bạn vừa chọn. Khi tìm thư mục, cách nhanh nhất là tìm theo ngày cài đặt chương trình.

sonny

mình cài vô, mở được các file word, pdf ngon lành, không cần set 0755
các bạn chú ý khi copy file vào iphone, đường dẫn bác hhn đưa ra đường dẫn /User/Applications/71DE6880-6B65-4D65-B71F-5931A3892084/Documents/Start Here chỉ đúng với máy của bác ý thôi. Với mỗi máy phải thay đỏi folder 71DE6880-6B65-4D65-B71F-5931A3892084 cho thích hợp.
Ví dụ máy của mình thì đường dẫn là /User/Applications/6629486E-AA35-41EA-B0DD-11DE32ECC61A/Documents/Start Here
Các bạn mở folder /User/Applications/ tìm trong đấy thư mục nào chứa folder con FileAid.app thì chọn thư mục đấy. Lúc này đường dẫn đúng sẽ là /User/Applications/XXX/Documents/Start Here, với XXX là thư mục bạn vừa chọn. Khi tìm thư mục, cách nhanh nhất là tìm theo ngày cài đặt chương trình.

nhưng khi mình tìm theo ngày thì cũng không có cái XXX nào của ngày hôm nay cả
trong khi đó, mở iphone ra vẫn vào đc Fileaid bình thường ( tất nhiên là không có j để đọc cả ) nếu kô có cái folder XXXX đó thì làm thế nào bạn nhỉ

nsec

nhưng khi mình tìm theo ngày thì cũng không có cái XXX nào của ngày hôm nay cả
trong khi đó, mở iphone ra vẫn vào đc Fileaid bình thường ( tất nhiên là không có j để đọc cả ) nếu kô có cái folder XXXX đó thì làm thế nào bạn nhỉ

mình thấy copy vào mỗi folder ấy thì mới đọc được thôi. bạn thử tìm lại xem. mỗi folder trong /User/Applications/ chứa một ứng dụng. Folder của FileAid sẽ chứa 1 folder con là FileAid.app. Nếu không tìm được theo ngày tạo ứng dụng thì bạn thử tìm hết các folder xem :D

thanh87

đọc không được.đọc ko được.nói chung là đọc ko được.làm đủ cách rồi mà vẫn thất bại

HHN

Well-Known Member
Còn một cách nữa để tìm thư mục cần chép nhanh nhất là các bác dùng IPS ấn tìm kiếm và seach file .pdf hoặc FileAid Getting Started.pdf (file này là file hướng dẫn của soft này) xem nó ở thư mục nào rùi chép các file vô đó thế là OK :D