• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FIRMWARE 2.2.1 CUSTOM BUILD LẦN 1 & 2 & 3 & 4

Status
Không mở trả lời sau này.

boymaxx

Hix ! máy của e là Iphone 2G đang chạy bản 2.1 custom cắm vào máy tính Itune nó ko nhận, e đưa nó về DFU mode thì nó nhận, e restore nó lên bản 2.2.1 gốc luôn đã thành công, bi giờ vào QuickPwn để Unlock nó thì QuickPwn ko nhận ra Iphone...mở Itune lên nó cũng ko nhận ra luôn, chỉ có đưa về DFU mode là nó nhận ra thôi...cứu e với...

bdgroup

Sao em up xong thấy lạ hoắc lạ huơ vậy mấy bác ơi. Chẳng hạn như:
Không có: Preferences.theme
Không có: 5 ICON in Dock
Không có: Clippy ( Copy/Paste )
Không có:Bàn phím số MultiTap( 1(.) 2(abc) 3(def) )
Không có:Emoji được tích hợp
Không có:Kiểu bấm số (0123) xxxx xxx, (090) xxx xxxx,

v.v...

Không hiểu tại sao????? (File: iPhone1,1_2.2.1_5H11_Custom_Restore.ipsw)

andy_duyanh

quảng cáo linh tinh,cũng chẳng có gì nhiều,chỉ change mỗi 1 cái là coppy past ,bạn nhúng pm ít quá ,ko có nhiều thứ như emoicon,rùi 5 ICON in Dock.nên nói đúng để còn có uy tín nhe,đã test và gỡ lun,ko có gì đặc sắc.

startrace

@andy_duyanh : người ta build cho xài mà còn nói thế à, trên diễn đàn có mấy người build FW iphone, FW của cu Trọng khá tốt đó, cu tự build FW share cho AE đi rồi lên tiếng

boymaxx

Hix! sao ko ai giúp em hết vậy...cắm vào máy tính nó cứ trơ ra chỉ sạc pin thôi...ko nhận ra thì làm sao mà unlock đây...hix hix

khoanhatrang

Dạ thưa 2 đại ca, em đây mạo mụi nói 1 câu này nhoa, "Xin 2 đại ca đọc lại từ đầu bài của Bác Trọng nha, đọc thật kỹ vào nha"

nếu mà 2 đại ca đọc chưa xong thì em cũng xin mạng phép chỉ cho 2 đại ca cách để có hết những yêu cầu mà 2 đại ca chưa thấy được trong phiên bản Custom này nhé. cĩng còn thiếu 1 ít nhưng theo em thì đó đã là 1 tấm lòng vĩ đại rồi.

Vào Winterboard --> chọn Preferences --> bấm nút Home (thế là xong) bao nhiêu yêu cầu của 2 đại ca là có hết đó.

Em cũng mạn phép nói với 2 đại ca là :
"Ăn quả, nhớ kẽ trồng cây"
"Không trồng cây mà đòi ăn quả, thì đi ăn Cu*c đi"

khoanhatrang

quảng cáo linh tinh,cũng chẳng có gì nhiều,chỉ change mỗi 1 cái là coppy past ,bạn nhúng pm ít quá ,ko có nhiều thứ như emoicon,rùi 5 ICON in Dock.nên nói đúng để còn có uy tín nhe,đã test và gỡ lun,ko có gì đặc sắc.

Đại ca thứ 1

khoanhatrang

Sao em up xong thấy lạ hoắc lạ huơ vậy mấy bác ơi. Chẳng hạn như:
Không có: Preferences.theme
Không có: 5 ICON in Dock
Không có: Clippy ( Copy/Paste )
Không có:Bàn phím số MultiTap( 1(.) 2(abc) 3(def) )
Không có:Emoji được tích hợp
Không có:Kiểu bấm số (0123) xxxx xxx, (090) xxx xxxx,

v.v...

Không hiểu tại sao????? (File: iPhone1,1_2.2.1_5H11_Custom_Restore.ipsw)

Đại ca thứ 2

khoanhatrang

Dạ thưa 2 đại ca, em đây mạo mụi nói 1 câu này nhoa, "Xin 2 đại ca đọc lại từ đầu bài của Bác Trọng nha, đọc thật kỹ vào nha"

nếu mà 2 đại ca đọc chưa xong thì em cũng xin mạng phép chỉ cho 2 đại ca cách để có hết những yêu cầu mà 2 đại ca chưa thấy được trong phiên bản Custom này nhé. cĩng còn thiếu 1 ít nhưng theo em thì đó đã là 1 tấm lòng vĩ đại rồi.

Vào Winterboard --> chọn Preferences --> bấm nút Home (thế là xong) bao nhiêu yêu cầu của 2 đại ca là có hết đó.

Em cũng mạn phép nói với 2 đại ca là :
"Ăn quả, nhớ kẽ trồng cây"
"Không trồng cây mà đòi ăn quả, thì đi ăn Cu*c đi"

dangkhoa_1501

ĐỐI VỚI IPHONE 3G LOCK KO NÊN RESTORE FW 2.2.1 GỐC SẼ KHÓ KHĂN TRONG VIỆC UNLOCK SAU NÀY - KHUYẾN CÁO IPHONE 3G LOCK ĐANG 2.0 -> 2.2 NÊN RESTORE THẲNG FW 2.2.1 CUSTOM
????
như vậy là sao?IP 3G có dùng quickpwn ko?
sao chờ hoài ko thấy có pro nào trả lời dùm vậy.có bro nào tét thành công IP 3G ko?giúp mình với

ngocthai

Bản Custom thì chỉ Restore xong là dùng được. Bạn chạy QuickPwn làm gì nữa trời!:|

Tùy thuộc có dùng nhiều hay không Bạn à (Nếu Test và dùng Multimedia nhiều thì một ngày là ngon rồi đó)!:))

Không được thì báo lỗi gì?:-?
vấn đề là ở chỗ em dùng nghe gọi bt thôi, ko multimedia gì cả. Pin yếu hơn bản 2.2

xemtynhi

Hjx hjc .. Cac bac oi cho e hoi? Cai nay ... Co ai bi loi ky cuc nhu e k .. E xai ban? FW lan 3 cua bac Trong , dung rat tot .. Tren ka? Tuyet voi .. hi' hoay len cydia cai dat ung dung linh tinh gio k biet tai sao vao ban phim' goi vua an' so 0 1 cai no keu TIT that to roi bi vang ra ngoai gio k tai nao an phim so dc .. Cu an 1 so bat ky la no lai keu tit roi vang ra ngoai .. Phone cua? E bi sao roi huhu a bit cach khac phuc k chi? E voi :(( :((
( e viet bai tren phone nen k go giau . Xin loi cac bac )

Chỉnh sửa cuối:

longnhi88

e xin bổ sung thêm ngoài chữ " ậ " còn có chữ " ự " nữa..hix...e thấy hình như có mà màn hình ko hiển thị hết chiều ngang...mấy chữ nhìu dấu như vậy thì mất cái chữ có dấu cuối cùng :( a nào bik chỉ dùm e với ^^

Sao lại ko được bạn,mình xài tất cả thấy đều bình thường

mr_meo

da thưa nó hok lên app chau cài luôn ah.......... hok hiu sao nua.synd nhu bt ma.dã lấy app free tren itunes lam app moi nhưng app cua itunes cung hok dzo dc luôn....hix

vtp9x

ĐỐI VỚI IPHONE 3G LOCK KO NÊN RESTORE FW 2.2.1 GỐC SẼ KHÓ KHĂN TRONG VIỆC UNLOCK SAU NÀY - KHUYẾN CÁO IPHONE 3G LOCK ĐANG 2.0 -> 2.2 NÊN RESTORE THẲNG FW 2.2.1 CUSTOM
????
như vậy là sao?IP 3G có dùng quickpwn ko?
sao chờ hoài ko thấy có pro nào trả lời dùm vậy.có bro nào tét thành công IP 3G ko?giúp mình với

vì 2.2.1 hiện tại chưa unlock được nên khuyến cáo trước mà :|. còn fw của 'NHT' thì bb vẫn là 2.2 nên lock liếc vô tư. hoặc nếu như xài test chán chê bạn cũng có thể trở về 2.2 gốc mà không gặp bất kỳ lỗi nào hết :D. ....
da thưa nó hok lên app chau cài luôn ah.......... hok hiu sao nua.synd nhu bt ma.dã lấy app free tren itunes lam app moi nhưng app cua itunes cung hok dzo dc luôn....hix
bạn thử up hình lên đc không ? hoặc khi sync nó thông báo lỗi gì ?

soizero2602

Sao lại ko được bạn,mình xài tất cả thấy đều bình thường
e cũng ko biết nữa....mà e thử xóa vnkeyboard thì vẫn viết tiếng việt có dấu đc...vẫn lỗi ko hiển thị hết các dấu của mấy ký tự có nhìu dấu như a, u...bùn ghia...ko bik cái tiếng việt đó là ở đâu ra nữa :( :(:)-/

zentouch

Cảm ơn chú Trọng rất nhiều, FW này tốt, chay ổn định, ít hao pin, sóng gió cũng đỡ hơn nhiều lắm, cố gắng phát huy nhé

dangkhoa_1501

vì 2.2.1 hiện tại chưa unlock được nên khuyến cáo trước mà :|. còn fw của 'NHT' thì bb vẫn là 2.2 nên lock liếc vô tư. hoặc nếu như xài test chán chê bạn cũng có thể trở về 2.2 gốc mà không gặp bất kỳ lỗi nào hết :D. ....

cám ơn bro nhé!
Nhưng mà mình vẫn chưa hiểu.có fai sau khi tải FW của bác Trọng về,dùng IT,shiff restore cái FW đó là được,hay fai dùng quickpwn để jailbreak nửa.máy của mình là 3G lock,FW 2.1,chưa làm gì trên đó cả,đang dùng tạm bằng X sim
với lại cho mình hỏi là sau khi lên FW của bác trọng mà mình chưa muốn unlock thì có còn dùng X sim được không?
ths 1 lần nửa nhé,còn gà wa,lại không có gan mạo hiểm con IP iu dấu nên cứ hỏi này nọ,mong các bro thông cảm :))

Status
Không mở trả lời sau này.