• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FIRMWARE 2.2.1 CUSTOM BUILD LẦN 1 & 2 & 3 & 4

Status
Không mở trả lời sau này.

soizero2602

[em được bạn cho cái IP 3G 8G, lần đầu nghịch dại đã up online lên 2.2.1 bằng IT, bây giờ không xài đc nữa chỉ nghe nhạc và xem phim thôi anh em có cách nào unlock đc chỉ em với, Cho em hỏi thêm chút, em đã tải QuickPwn mới nhất rồi nhưng khi giải nén ra chạ thi máy báo như thế này " The application failed to initialize properly (0xc0000135), Click on ok to terminate the application " ko hiểu nó báo cần cái gi nữa

nếu bạn xài winvista thì click chuột fai? chọn run as administrator nha ^^b-)

trihuynt

Cho tôi hỏi, nếu hàng iPhone 3G mua ở Vodafone Australia, locked không phải là AT&T thì dùng bản firmware nào? AT&T (lock) hay World?

jacobsen

Phiên bản Build 3, 2G 2.2.1

FW build 3 , 2G cua Bác Trọng chi có 65865Kb trong khi nguyên bản restore là 251557Kb.
Xin hỏi bác Trọng sao dung lượng khác nhau nhiều vậy 8-|

levinhnghi

Bác Trọng ơi, nang cấp lên bản của bác thì rất tuyệt nhưng tai sao mấy ngày nay máy của tui đang đàm thoại khoảng 1 phút mấy thì bị rớt cuộc gọi. Không biết do mạng hay do máy nữa ? Nếu bác co gặp trương hợp này mong bác chỉ giáo dùm nhé. Cám ơn bác trước nhé. Lo quá...

XuanTruong

Super V.I.P
FW build 3 , 2G cua Bác Trọng chi có 65865Kb trong khi nguyên bản restore là 251557Kb.
Xin hỏi bác Trọng sao dung lượng khác nhau nhiều vậy 8-|

Bạn coi lại đi, bản FW Build 3 cho 2G có dung lượng là 253,21MB đó!:D

tuankiet88

Mấy anh ơi giúp em với ban đầu em restore len FW 2.2.1 build lần 2 em vẫn xài mọi thứ đều bình thưởng tự nhiên bây giờ em dơn xuống 2.1 rồi không thích nên lên lại 2.2.1 nhưng bây giờ cài app vô vẫn được nhưng khi bấm vô biểu tượng nó không open được .Liệu cài 2.2.1 build lần 3 này có khắc phục triệt để mấy lỗi về app không

sumonhi

các bác ơi em download xuống rồi . mà unzip xong nó ra thành cái thư mục trong đó có: ( .fseventsd / Firmware / 018-4443-16.dmg / 018-4451-16.dmg / kẻnlcache.release.s5l / Restore ) . chứ ko phải cái icon như bt.
tại sao vậy các bác.

dolphin

các bác ơi em download xuống rồi . mà unzip xong nó ra thành cái thư mục trong đó có: ( .fseventsd / Firmware / 018-4443-16.dmg / 018-4451-16.dmg / kẻnlcache.release.s5l / Restore ) . chứ ko phải cái icon như bt.
tại sao vậy các bác.

bạn đừng giải nén ra mà đổi đuôi zip thành ipsw nhé

sumonhi

hic hic.
mình chẳng biết cách đổi cái đuôi đấy như thế nào cả.
dolphin ơi đã thương thì thương cho chót đi cảm ơn nhé.

sumonhi

cái món này mình ko có kinh nghiệm nhiều. mò cả tiếng rồi mà chẳng đổi đc cái đuôi từ zip thành ipsw.
ai có sẵn cho mình xin với email và nick :hanoifo@yahoo.de.
IP của mình là 3G Lock.
thank trước nhé.

Germaniteen

Mấy anh ơi giúp em với ban đầu em restore len FW 2.2.1 build lần 2 em vẫn xài mọi thứ đều bình thưởng tự nhiên bây giờ em dơn xuống 2.1 rồi không thích nên lên lại 2.2.1 nhưng bây giờ cài app vô vẫn được nhưng khi bấm vô biểu tượng nó không open được .Liệu cài 2.2.1 build lần 3 này có khắc phục triệt để mấy lỗi về app không
Không open được vậy thì bạn set quyền 775 cho thư mục đó!dùng iphone tunnel suite hay winscp!

Posted via Mobile Device

Germaniteen

cái món này mình ko có kinh nghiệm nhiều. mò cả tiếng rồi mà chẳng đổi đc cái đuôi từ zip thành ipsw.
ai có sẵn cho mình xin với email và nick :hanoifo@yahoo.de.
IP của mình là 3G Lock.
thank trước nhé.

Dễ lắm,bạn phải vào trog controlpanel->folder rồi chọn show extension trong đó, lúc đó fw bạn down hiện đuôi .zip.từ đo đôi thanh .ipsw là okie!thân
Psted via Mobile Device

levinhnghi

Bac trọng ơi, cho em hoi bản build lan 2 khác bản build lần 3 như thế nào vậy bác, em đang sử dụng bản build lần 2 của bác vậy thì có cần nâng cấp lên bảb build lần 3 không?

nidu29

Mình dùng bản build lần 3 của Trọng nhưng ko cấu hình mail được, xin mọi người chỉ giáo. tks

smartmobee

mình mới mua 1 cây 2g firmware 1.1.4, up lên bản này được không bạn ? làm sao biết được máy mình đang cài firmware gốc hay cútom firmware ? thanks !

Status
Không mở trả lời sau này.