• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FIRMWARE 2.2.1 CUSTOM BUILD LẦN 1 & 2 & 3 & 4

Status
Không mở trả lời sau này.

Germaniteen

Em mới mua dc 1 máy 2g...hihi....tình hình là em vẫn rất ga` nhưng wa tìm hiểu em biết dc may e là FW 2.2 (5G77) zậy em up lên 2.2.1 bằng cách nào...?xin các bác chỉ dùm

Ban down fw 2.2.1 trên mag vê,rùi sau dó kêt nôi vói iTunes mà up fw nhé!thân

Posted via Mobile Device

ThAngNgO_

Em mới mua dc 1 máy 2g...hihi....tình hình là em vẫn rất ga` nhưng wa tìm hiểu em biết dc may e là FW 2.2 (5G77) zậy em up lên 2.2.1 bằng cách nào...?xin các bác chỉ dùm

down bản cus về rùi res lại = itunes xong là sài thui :D

manhdesign

đã ai ulock được fw 2.2.1 moden 02.30.03 chưa vậy,em nghe nhạc bùn quá đi.mua xsim cho vào cũng ko được là sao vậy
máy em là iphone 3G lock fw 2.2.1 model MB489PL modemfw 02.30.03.có cách nào có sóng được ko vậy các pro

manhdesign

??

Dễ lắm,bạn phải vào trog controlpanel->folder rồi chọn show extension trong đó, lúc đó fw bạn down hiện đuôi .zip.từ đo đôi thanh .ipsw là okie!thân
Psted via Mobile Device

mình làm y như vậy ma ko thấy extension đâu cả,dowl bản fw 2.2.1 custom_restore_lock_zip để chạy thử coi sóng gió đâu.bạn giúp mình với

Namnet

restore không có sóng, bây giờ đang thử lại! mới restore từ 1.14

S0ckMrth4nh

Khi em vào cydia thì kết nối 1 tí lại ko được nữa... mặc dù sóng wifi vẫn tốt . Có ai bị giống em kok vậy?

iu_ntook

restore không có sóng, bây giờ đang thử lại! mới restore từ 1.14
Nếu không có sóng tạm thời đừng restore lại fw khác mà thử unlock lại xem. Tớ cũng bị mất sóng sau khi up, nhưng sau khi unlock bằng 3gunlock rồi khởi động lại, đi máy bay 1, 2 lần lại đầy sóng :))

Khi em vào cydia thì kết nối 1 tí lại ko được nữa... mặc dù sóng wifi vẫn tốt . Có ai bị giống em kok vậy?
Bạn thử vào Settings-->Preferencer, ở mục Wifi Strength chọn on để kiểm tra lại chất lượng wifi xem thế nào (or run safari xem lướt web có ổn không). Tớ mới up bản fw này chiều nay thấy mọi thứ đều rất ổn. Tớ dùng 3G lock ATT ;)

manhdesign

máy mình là iphone 3G lock 2.2.1 fw 02.30.03 mình up bản 2.2.1 custom lock zip vào vẫn ko có sóng,làm cách nào có sóng bi giờ vậy các pro

Germaniteen

máy mình là iphone 3G lock 2.2.1 fw 02.30.03 mình up bản 2.2.1 custom lock zip vào vẫn ko có sóng,làm cách nào có sóng bi giờ vậy các pro

Fw 2.30 thì chua unlock dc mà,mua turbosim xài di!hay làm ipod nghe nhac!

Posted via Mobile Device

THINK

các anh có bị lỗi như em ko, em up bản 2.2.1 build lần 3, 3G World - úp xong em kô dò được WIFI , mọi thứ đều ok, mỗi WIFI là kô đc, em có cần úp lại lần nữa kô ạ, úp 2 lần rồi mà nó vẫn kô có WIFI , :(( ai xem giúp cho em với...

[bản build của bác TRONG tuyệt vời lắm, thank bác nhiều]

ustpro2

cac bac lam nhu the nay thi bon em chet doi het mat thoi !!! hinh nhu gan day nhung nnguoi su dung ipone ho cung tu lam dc va ko can den tho nhu chung ta nua roi the nay thi chet doi het mat cac bac oi huhuhu

Germaniteen

các anh có bị lỗi như em ko, em up bản 2.2.1 build lần 3, 3G World - úp xong em kô dò được WIFI , mọi thứ đều ok, mỗi WIFI là kô đc, em có cần úp lại lần nữa kô ạ, úp 2 lần rồi mà nó vẫn kô có WIFI , :(( ai xem giúp cho em với...

Nêu mà k có wifi là bi lôi fw dó,có lân mình up k có wifi,bluetooth lun!up lai mói dc!mình thùog dùng fw origin hon,vì dô ôn dinh cao hon!thân!

Posted via Mobile Device

IPHONE12

mai là có Fw 3.0 rồi để nghe nhạc rồi mai up lên xem .hjhj

THINK

hjhj sáng nay ôm cả laptop cả iphone ra cafe ngồi, làm đủ trò:.. nếu FW lỗi làm đảo các bước như chú ý bác trọng cho

Chú ý:
- Ai đang 2.1 thì Update lên 2.2 gốc --> Quickpwm 2.2 --> Restore FW 2.2.1 custom
- Ai đang 2.2 đã dùng Quickpwn --> Restore FW 2.2.1 custom
- Những ai đã đang ở FW custom bất kì thì vào itunes shift + restore --> chọn FW của mình
- Đang 2.x cũng có thể restore thẳng FW của mình (nếu lỗi thử mí cách trên)
- Chỉ DFU khi restore FW gốc...

kết quả làm lần thứ 3 được luôn vui ghê[ có Wife có cả bluetooth, cái nì hên xui mình kô biết lỗi thế nào, mình đang xài bản Custom_Re_Word[bản này build chuẩn] ^^!, thank! bác trọng nhiều nè ....^^

saolauthe

em đang dùng bản này tự nhiên ko thể nào thấy wifi mặc dù nhà có wifi laptop zo ầm ầm nè

saolauthe

bác ui e đề nghị nếu BUILD FW CUSTOM NEW đợt sau thì nhớ sữa lỗi fix no wifi lun nhá.chứ em ở 2.0.2 wifi ầm ầm mà wa FW này tự nhiên mất Wifi ko dò được sóng

Boykinhdi

Chuẩn luôn. Mình dùng firm 2.2.1 of bác sonpham wifi ầm ầm. Test thử bản này toàn lỗi wifi. Restore 2 lần rồi vẫn ko có wifi.

newland

Thanks bác HuuTrong về bản custom này. Minh dùng 3G World, up xong mọi cái đến thời điểm này vẫn bình thường... Sóng mạnh, wifi tốt...

smartmobee

cho mình hỏi 1 câu nhé, máy mình đang là iphone 3g 2.2 chưa unlock thì có up được thẳng bản firmware này không ? có unlock luôn kg ? thanks

Status
Không mở trả lời sau này.