• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FIRMWARE 21.2.025 cho Nokia 5800 RM428 NAM (Bắc Mỹ)

kidkylin

có thay đổi j` ngoài mấy cái icon mà cậu nói hả kid

có gì mới ko cho ít hình đi bồ tèo

có chạy lẹ hơn ko bồ

là sao nói rõ chút up roài ah, minh đang down chua up

tốc độ xử lý thì cũng ko khả quan hơn v21.0.025 là bao :)những điểm nổi bật thì mình đã chụp hình rồi, còn lại y chang.
màn hình khởi động có biểu tượng của Rogers cũng đẹp, cấu hình thì cũng của Rogers nên fải xoá đi cài lại cấu hình của VN :)

có thêm 1 trình nghe nhạc khá đẹp mắt trong phần music :)

picture.php

Chỉnh sửa cuối:

SyR3n_Long

Nó có thêm mấy ứng dụng mới chẳng hạn như chương trình nghe nhạc giống như build thêm thui thấy ko có gì khác cho lắm (chương trình này khi xoay máy ngang nó ko có tự xoay theo như chương trình trong máy). Mình nghe nói up lên v21 có cái đèn chớp nháy ngay nút menu mà sao up bản này lên hem có.

kidkylin

buồn ghê tui cũng địh cho nó ra đi lấy thằng e71 nó chụp hinh ok hơn wed cung ko kém , ma tội nghe nhạc bèo hơn 5800:((

cố đi bro :p dòng máy mới hỗ trợ FW còn hạn chế, thử chờ 1 thời gian nữa xem sao, đổi cũng chưa muộn :)

Hoden

Super V.I.P
bản mới chắc là có sửa lỗi nhiều hơn .cũng cải thiện về tốc độ,không biết có lỗi j nữa không đây

vinhloc01811

Mình nghĩ nên đợi các firmware sau đi chứ nó cũng là phiên bản cũ thôi, chắc k cải thiện nhiều như lúc lên từ firmware 11 đến 21 đâu! Chờ đợi....:D

kidkylin

bực bội wá cứ bắt đang nhập xem link ko mặc dù đã dang nhập roài

pm kent_vdm@yahoo.com mình send link cho :p

Khuyến cáo: nên suy nghĩ kỹ trước khi up lên FW này, đã UP lên là ko xuống RM-356 v21.0.25 được đâu.

Chắc fải chờ RM-356 ra thêm FW cao hơn mới chuyển lại được :(

Chỉnh sửa cuối:

kidkylin

quên không hỏi bác xem có phân biệt bản Red. blue hay black không đó

Bản chính thức là BLACK, nhưng vẫn có thể can thiệp giao diện được :)

dưới đây là FW v21.2.025 RM-428 đã can thiệp giao diện Orange và ngôn ngữ Việt từ Fw RM-356:

picture.php

maximux3000

pm kent_vdm@yahoo.com mình send link cho :p

Khuyến cáo: nên suy nghĩ kỹ trước khi up lên FW này, đã UP lên là ko xuống RM-356 v21.0.25 được đâu.

Chắc fải chờ RM-356 ra thêm FW cao hơn mới chuyển lại được :(

Bản chính thức là BLACK, nhưng vẫn có thể can thiệp giao diện được :)

dưới đây là FW v21.2.025 RM-428 đã can thiệp giao diện Orange và ngôn ngữ Việt từ Fw RM-356:

picture.php

ac ac lên roài ko chịu xuống mệt ghê ha, tao năg nỉ đó xuống đi ko xuống sao ngũ:D. Ủa can thiệp giao diện Cam luôn àh làm úp cái kia mất tiêu chẵng lẽ down lại nữa tính ra 3 lần roài:(b-)

5800vinhung

ac ac lên roài ko chịu xuống mệt ghê ha, tao năg nỉ đó xuống đi ko xuống sao ngũ:D. Ủa can thiệp giao diện Cam luôn àh làm úp cái kia mất tiêu chẵng lẽ down lại nữa tính ra 3 lần roài:(b-)

Hiểu được bác này nói gì em chết liền