• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FIRMWARE 21.2.025 cho Nokia 5800 RM428 NAM (Bắc Mỹ)

kidkylin

mình tìm trên mạng thấy có cách up RM-428 đa ngôn ngữ luôn muốn xài ngôn ngữ nào cũng đc. cách làm sau đây:

1: Sử dụng Navifirm, tải về fw RM-356 20.0.012
2: tải về fw RM-428 20.2.014, 0577454. (fw bắc mĩ)
3: lấy một tập tin từ fw RM-356 20.0.012, RM-356_20.0.012_prd.rofs2.V05 , và đổi tên nó cho RM-428_20.2.014_prd.rofs2.V17 và thay thế các tập tin từ fw RM-428.
4: dùng Phoenix flashed cái fw RM-428 đã chỉnh sửa
5: enjoy your worked.

link của bài viết nguyên bản tiếng anh: http://dailymobile.se/forum/index.php/topic,4035.0.html
PS: mình chưa thử nên ko dám khuyên ai làm theo cả. Nếu ai test mà thành công thì post lên cho anh em coi.

Đó chính là cách mình đã can thiệp ngôn ngữ Việt Nam cho file Fw V21.2.025 RM-428. (mình làm sẵn vậy để tiện cho các bạn xài Phoenix).

dxpro1991

Mình đã làm đúng như hướng dẫn nhưng bị lỗi này đây, đã tắt đt và để chế độ dead phone

Mình đã copy 7 file của bạn đúng như đường dẫn

Mấy bạn giúp mình với :( :( :(

kidkylin

Chép các file đó qua đường dẫn này nhé :

C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-428\

kidkylin

khi check vào nút Use INI và chọn Model nó sẽ kiểm tra đường link FW, bức hình bạn post nó báo "can't detect flashing sever" (ko dò tìm được FW flash)

Nếu đã từng cái các bản FW Setup .EXE từ trước thì J.A.F sẽ nhận link :
C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products

còn chưa từng cài thì J.A.F sẽ nhận link :
C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\

Good luck !

dxpro1991

khi check vào nút Use INI và chọn Model nó sẽ kiểm tra đường link FW, bức hình bạn post nó báo "can't detect flashing sever" (ko dò tìm được FW flash)

Nếu đã từng cái các bản FW Setup .EXE từ trước thì J.A.F sẽ nhận link :
C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products

còn chưa từng cài thì J.A.F sẽ nhận link :
C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\

Good luck !

Cảm ơn bạn mình làm được rồi, cho mình hỏi sau này ra tiếp cái FW mới của RM-356 thì có up về lại đc ko :(

maximux3000

phaỉ cao hon mới up đc, kydilin sao mình nhận đc tin nhan nó ko hiện tên trong danh bạ măc dù đã lưu. nó có +84 đầu, lần đầu bị như vậy, mình nt số trog danh bạ thì ko đc phải có số +84 đầu.

dxpro1991

Up xong mất hết cái trò đua xe có sẵn của nokia :( với cái trò gì nữa ấy, và nghe loa ngoài bị rè :(, ko biết có ai gặp trường hợp này như em chưa :(( và mạng hình như nó mặt định hay sao ấy, ko còn chỉnh GSM hay song song nữa :-?? và điều tệ hơn là mất kết nối GPRS mặc định của phone luôn :((

Chỉnh sửa cuối:

kidkylin

Cảm ơn bạn mình làm được rồi, cho mình hỏi sau này ra tiếp cái FW mới của RM-356 thì có up về lại đc ko :(

chúc mừng
trên lý thuyết thì nếu RM-356 ra FW cao hơn thì sẽ chuyển về dc ( chưa kiểm chứng). Wait..... :)

phaỉ cao hon mới up đc, kydilin sao mình nhận đc tin nhan nó ko hiện tên trong danh bạ măc dù đã lưu. nó có +84 đầu, lần đầu bị như vậy, mình nt số trog danh bạ thì ko đc phải có số +84 đầu.

cái lỗi +84 hình như do mạng, lúc trước mới up lên bản Orange mình cũng bị vậy.
còn về hiện tên, bạn thử copy hết danh bạ qua bộ nhớ máy xem :)

Up xong mất hết cái trò đua xe có sẵn của nokia :( với cái trò gì nữa ấy, và nghe loa ngoài bị rè :(, ko biết có ai gặp trường hợp này như em chưa :(( và mạng hình như nó mặt định hay sao ấy, ko còn chỉnh GSM hay song song nữa :-?? và điều tệ hơn là mất kết nối GPRS mặc định của phone luôn :((

vào phần Settings >> connection >> Destinations và xóa hết các Access Point của Roger đi, sau đó cài lại cấu hình GPRS của mạng Việt NAM, ok man !

Good luck

LeMyChinh

hehe hot wa' ta.
vậy cho mình hỏi khi up lên RM-428 mọi PM vẫn dùng bình thường ko??? có hack được ko.:-/
KL cho hỏi xíu cái nì chắc cũng jong' bản Orange thui phải ko :D

dxpro1991

chúc mừng
trên lý thuyết thì nếu RM-356 ra FW cao hơn thì sẽ chuyển về dc ( chưa kiểm chứng). Wait..... :)

cái lỗi +84 hình như do mạng, lúc trước mới up lên bản Orange mình cũng bị vậy.
còn về hiện tên, bạn thử copy hết danh bạ qua bộ nhớ máy xem :)

vào phần Settings >> connection >> Destinations và xóa hết các Access Point của Roger đi, sau đó cài lại cấu hình GPRS của mạng Việt NAM, ok man !

Good luck

Xóa xong rồi nhưng trc kia GPRS nó có sẵn mặc định mình đâu có cài, có cách nào cho phone nó tự check rồi tự cài ko :-??

kidkylin

hehe hot wa' ta.
vậy cho mình hỏi khi up lên RM-428 mọi PM vẫn dùng bình thường ko??? có hack được ko.:-/
KL cho hỏi xíu cái nì chắc cũng jong' bản Orange thui phải ko :D

Hack bằng Installsever_fwv21 vô tư mỳchính ơi :).
cái nì nó cũng tựa tựa như Orange ý :)

Xóa xong rồi nhưng trc kia GPRS nó có sẵn mặc định mình đâu có cài, có cách nào cho phone nó tự check rồi tự cài ko :-??

ko có cách nào đâu bạn ơi.
Mỗi Fw đi theo 1 cấu hình mạng khác nhau chứ ko phải là máy tự check cấu hình mạng bạn đang xài nhé :p

Chỉnh sửa cuối:

jackpham

Posted via Mobile Device
Có anh e nào sử dụng được phần mềm chat Yahoo và MSN có sẵn trong fw này ko?

kidkylin

Có ai chọn được file.mp3 làm nhạc chuông hok, mình ko chọn được định dạng .mp3 làm nhạc chuông :(

Kenji1992

nen dung chuong trinh chat slick la ok nhat , dung wifi hay gprs vao vu vu
Posted via Mobile Device