• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware 4.0839.42.2.1 cho N73

hvnh

firmware V4.850.43.0.1 dùng ok không bạn

với firmware V4.0839.42.2.1 sau khi hack phone theo cách hack đơn giản thì ram còn khoảng trên 18mb còn firmware này thì ram trên 19mb hix nhưng mình up phải code tiếng trung nên mỗi lần fomat máy là nó lại ra tiếng trung đành phải vào phần setting chọn ngôn ngữ là tiếng anh :D nhưng có vẻ như nó ko hỗ trợ tiếng việt có lẽ mình sẽ thử các code còn lại vào lần sau :D

Lúc mình định up chắc trang chủ đang nâng cấp nên ko thể up bằng NSU hay vào trang chủ dc, đến tối thì mọi việc lại OK rồi bạn à. Bây giờ nó ko cho up bản mới nữa rồi nè :( buồn ghê

lạ nhỉ ,tối wa mình vẫn thử up bằng NSU đc mà hình như up bằng JAF phải cài đặt NSU là driver hay j j đó mình ko nhớ rõ nên lúc đó mình cũng thử bấm NSU xem có up đc ko thấy nó vẫn cho cài đặt lại mà :-?

khuonghuynh

Chào các bạn! Hôm qua mình thử up firmwrare 4.0839.42.2.1 cho N73ME xong thì cài lại các PM trước đó mình đã xài như VITO Audio note 1.31 thì phông chử trong cửa sổ danh sách ghi âm toàn là ô vuông, rồi PM Psiloc 1.02 thì ko cập nhật đc do ko kết nối đc GPRS, còn PM Tutorial dùng để làm gì mà lúc nào khởi động máy củng bắt mình cài đặt là sao? Xin các bro hướng dẫn cặn kẽ cách khắc phục, lần đầu tiên mình up nên chưa có kinh nghiệm, version cũ của mình là v4.0736.3.2.1 rm 133, cám ơn các bro rất nhiều !

bluedragon0307

với firmware V4.0839.42.2.1 sau khi hack phone theo cách hack đơn giản thì ram còn khoảng trên 18mb còn firmware này thì ram trên 19mb hix nhưng mình up phải code tiếng trung nên mỗi lần fomat máy là nó lại ra tiếng trung đành phải vào phần setting chọn ngôn ngữ là tiếng anh :D nhưng có vẻ như nó ko hỗ trợ tiếng việt có lẽ mình sẽ thử các code còn lại vào lần sau :D

lạ nhỉ ,tối wa mình vẫn thử up bằng NSU đc mà hình như up bằng JAF phải cài đặt NSU là driver hay j j đó mình ko nhớ rõ nên lúc đó mình cũng thử bấm NSU xem có up đc ko thấy nó vẫn cho cài đặt lại mà :-?

Mình chỉ up bằng NSU thôi nên chắc ko up dc rồi. Mà mình check trên mạng thì FW 4.0839.42.0.1 là bản mới nhất dc up thôi, còn lại phải dùng JAF để up.

fdhGFuiAGFJU

firmware con N73 của mình là 3.0638.0.01 đt chạy xong cái phần downloading updates bắt đầu cập nhật thì Pc suite bị ngắt...dt cung die luon là sao vậy? (mặc dù mình ko hề ngắt kết nối)kiểu này chắc phải mang ra hãng rùi...:((...có pác nào có kao kiếm giúp mình..xin cám ơn trước

troly

Well-Known Member
firmware con N73 của mình là 3.0638.0.01 đt chạy xong cái phần downloading updates bắt đầu cập nhật thì Pc suite bị ngắt...dt cung die luon là sao vậy? (mặc dù mình ko hề ngắt kết nối)kiểu này chắc phải mang ra hãng rùi...:((...có pác nào có kao kiếm giúp mình..xin cám ơn trước

Bạn cứ để yên như thế cho nó chạy, trên pc vẫn báo là đang thực hiện updates mà, nếu bạn thấy vậy mà rút phone ra or làm cáp bị ngắt kết nối thì coi như tiêu:)):)):))

hhkkll

mấy bác ơi chỉ em cách lấy fw N73 về cái! cái này chả hiểu gì hít! http://topnokia.ru/files/file1237.html. mà nghe nói chuyển n73>>>n73 me làm ntn nhỉ?

đây. Bạn vào http://topnokia.ru/files. Đăng nhập với id vinataba và pass 111111 sau đó kéo vào mục n73me để down fw. Bạn để ý chỗ gần Info có từ CkayaTb (gần /137.68Mb đó) click vào để down nhé.
1 trong nhữg code of 73me 0539354, bạn dùng nss để đổi code, sau đó dùng phoenix hay jaf up. Thế là thàh 73me

tohoai90

đây. Bạn vào http://topnokia.ru/files. Đăng nhập với id vinataba và pass 111111 sau đó kéo vào mục n73me để down fw. Bạn để ý chỗ gần Info có từ CkayaTb (gần /137.68Mb đó) click vào để down nhé.
1 trong nhữg code of 73me 0539354, bạn dùng nss để đổi code, sau đó dùng phoenix hay jaf up. Thế là thàh 73me
mà bác ơi cái chữ download bên Nga viết ntn? thử mãi à!:D

tohoai90

ai có FW 4.0839.42.2.1 cho N73 cho em link cái bên topnokia.ru link not found rui` thank nhieu!

Thanhxdcd

Không biết mấy ông kỹ sư nokia có còn cho ra firmware mói cho N73 nữa không các bạn?

Thanhxdcd

Uhm. Mình cũng nghĩ thế bởi vì mình nghe tin nokia k sản xuất N73 va 1 số máy nữa thì phải