• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware mới 200.21.012 của E63

ngohuykien

sau đây là cảm nhận của riêng cá nhân em về cái firmware mới này
báo cáo với các bác là tôi hôm qua em vừa ngồi up cái firmware mới cho con vợ E63 của em , up từ trang của nokia, khi up xong kiểm tra lại cũng không có gỉ nổi trội hơn so với cái firmware của 100.21.110, à nói thế cũng không đúng sự thật, nghĩa là cái firmware mới này từ nokia cũng có tích hợp thêm một số chắc năng như danh bạ của "file on ovi", kết nối trực tiếp vào các mạng chia sẻ như "you tobe" , "fack boock" và "my space " nhưng tiếc là đối với em thì có tích hợp thêm mấy cái đó cũng vô nghĩa vì em không có dùng mà hớ hớ...à cũng được thêm một số theme và nhạc chuông mới, nhưng cũng khô khan khôgn kém phần long trojng so với mấy cái cũ :D
tình trạng máy sau khi up lên firmware thì máy chạy chậm hơn, em vào cái media mà nó mất tới 5s. vào trực tiếp xplore mất 3s, chưa kể vào các mục nổi tiếng chậm ở cái firmware cũ như vào thay theme thì cứ gọi là đợi khoảng 6slà ít....bộ nhớ ram còn trống 62,7 Mb , cũng không nhiều lắm....lưu ý tin vui duy nhất dành cho bác nào up lên rồi đó là máy vẫn hack được ngon khi dùng helo Ox, em đã test và hack được ở ngay lần chạy helo đầu tiên hớ hớ, trên đây là cái cảm nhận của riêng cá nhân em về cái firmware mới này còn bác nào có ý kiến khác thì chia sẻ thêm cho em mở mang tầm mắt với :D

Chỉnh sửa cuối:

ngohuykien

bạn cho mình xin cái hình nha .

chết rồi:((, bác thông cảm cho em, tối qua mải up quá , đang up chỉ sợ nó bị đắt kết nối rồi out nên em quên mất ko lưu lại vài kiểu ảnh để u lên cho anh em tham khảo rùi :-?? em xin hứa lần sau sẽ rút kinh nghiệm ko đãng trí nữa :|

darkstolen

Hình ảnh firmware mới của E63.

vnpt1706

fw cũ chạy mượt hơn mình cảm nhận như thế .,nhưng thỉnh thoảng bị treo máy!

Kenji1992

ai úp thành công fw mới nhận xét giùm vài cái với nào , có con e63 nên muốn tham khảo ý kiến mấy pác trước khi úp

ngohuykien

fw cũ chạy mượt hơn mình cảm nhận như thế .,nhưng thỉnh thoảng bị treo máy!

mình cũng có đồng quan điển với bạn về cái khoản này , công nhận cái firmware mới này chạy ì ạch hơn thật

ngocquynh47

sau đây là cảm nhận của riêng cá nhân em về cái firmware mới này
báo cáo với các bác là tôi hôm qua em vừa ngồi up cái firmware mới cho con vợ E63 của em , up từ trang của nokia, khi up xong kiểm tra lại cũng không có gỉ nổi trội hơn so với cái firmware của 100.21.110, à nói thế cũng không đúng sự thật, nghĩa là cái firmware mới này từ nokia cũng có tích hợp thêm một số chắc năng như danh bạ của "file on ovi", kết nối trực tiếp vào các mạng chia sẻ như "you tobe" , "fack boock" và "my space " nhưng tiếc là đối với em thì có tích hợp thêm mấy cái đó cũng vô nghĩa vì em không có dùng mà hớ hớ...à cũng được thêm một số theme và nhạc chuông mới, nhưng cũng khô khan khôgn kém phần long trojng so với mấy cái cũ :D
tình trạng máy sau khi up lên firmware thì máy chạy chậm hơn, em vào cái media mà nó mất tới 5s. vào trực tiếp xplore mất 3s, chưa kể vào các mục nổi tiếng chậm ở cái firmware cũ như vào thay theme thì cứ gọi là đợi khoảng 6slà ít....bộ nhớ ram còn trống 62,7 Mb , cũng không nhiều lắm....lưu ý tin vui duy nhất dành cho bác nào up lên rồi đó là máy vẫn hack được ngon khi dùng helo Ox, em đã test và hack được ở ngay lần chạy helo đầu tiên hớ hớ, trên đây là cái cảm nhận của riêng cá nhân em về cái firmware mới này còn bác nào có ý kiến khác thì chia sẻ thêm cho em mở mang tầm mắt với :D

Bạn dùng Ox bản nào để hack E 63 fw mới thế bạn

ngohuykien

mình dùng cái hello OX 1.03 unsigned.sis bạn à ,iện thể em up lên đây luôn cho các bác dùng đây ạ khi các bác cài xong và cho chạy cái hello thì đến chỗ apply patch nó cứ đơ đơ như thế mãi , bác chỉ cần out ra sau đó chạy lại cái hello là lần này nó chạy nuột từ đầu đến cuối luôn :D http://www.mediafire.com/?0fmsfymcmxt

ngocquynh47

Hì, t đã hack cho hàng trăm con máy roài, cũng bít cái lỗi này của nó nhưng lần này nó cứng đầu lắm, cancel tới chục lần cũng ko đc, tự cài ROMPatcher cũng ko đc, xem ra có vẻ gay go, t up fw khác bạn, t up bằng JAF nên có thể có vấn đề, để t down fw xuống 100 roài up lên bằng NSU xem sao vậy

ngohuykien

Hì, t đã hack cho hàng trăm con máy roài, cũng bít cái lỗi này của nó nhưng lần này nó cứng đầu lắm, cancel tới chục lần cũng ko đc, tự cài ROMPatcher cũng ko đc, xem ra có vẻ gay go, t up fw khác bạn, t up bằng JAF nên có thể có vấn đề, để t down fw xuống 100 roài up lên bằng NSU xem sao vậy

đsung rồi đấy, cho nó về 100 rồi up lại đi bạn, tớ làm ngon đây mà

cmen

mình dùng cái hello OX 1.03 unsigned.sis bạn à ,iện thể em up lên đây luôn cho các bác dùng đây ạ khi các bác cài xong và cho chạy cái hello thì đến chỗ apply patch nó cứ đơ đơ như thế mãi , bác chỉ cần out ra sau đó chạy lại cái hello là lần này nó chạy nuột từ đầu đến cuối luôn :D http://www.mediafire.com/?0fmsfymcmxt

Không biết đại ca này HACK bằng cách nào :-?, có thể HD rõ cho AE cách làm không !!!? Chứ hiện nay với Firmware mới 200.21.012 mình làm đủ mọi cách rồi & 1 số anh em nữa cũng 0 hack được kể cả trên các trang web nước ngoài cũng chưa có pp, bạn có thể cho 1 vài tấm hình chụp file C:/sys/bin/installserver.exe làm động lực tiếp tục vọt :))

ngohuykien

máy E63 ko cài được phần mềm chjp ảnh màn hình bạn à, bán phím khôgn hỗ trợ

Bo0Bo0

Tớ nghĩ ko nên đưa instalsever.exe vào C.sys.bin
Máy tớ Nokia 5320 up Firmware mới nhất 04.13 hack tớ ko hể đưa file này vào thư mục C/sys/bin..Ok máy vẫn hack ngon lành..cho vào thì ko thể cài được file sis..

ngohuykien

Máy tớ Nokia 5320 up Firmware mới nhất 04.13 hack tớ ko hể đưa file này vào thư mục C/sys/bin..Ok máy vẫn hack ngon lành..cho vào thì ko thể cài được file sis..

máy 5320 là S60v3 , sau khi hack bằng hello nó đã tự đưa file instalsever.exe vào c/sis/bin rồi , nhưng vấn đề là 5320 ko thể dùng chung instalsever.exe 9.1 hay 9.2 vì nó là s60v3 nên nó có file instalsever.exe riêng của nó < cái này nó là pro nhất> thằng bạn em nó cũng có vấn đề tương tự , và cũng khám phá ra rằng , ko cần cho file instalsever.exe vào mày cũng có thể cài các ứng dụng bt

kp_enter

máy E63 ko cài được phần mềm chjp ảnh màn hình bạn à, bán phím khôgn hỗ trợ
E63 dùng đc mà bạn :| Còn vấn đề máy bạn hack thành công mình nghĩ là do bạn ko format máy khi up fw (máy bạn đã hack trước khi up fw). Bạn nào đang có ý định UP FW mới thì thử cách này xem có ok ko nhé ( nên format máy trước, hack và cài các pm ngon lành rồi mới tiến hành up FW. Có thể phải copy file installserver từ C:/sys/bin sang Y:/sys/bin) Tiếc là mình ko có cable kết nối lên ko test đc :(

?????

Chỉnh sửa cuối:

Bo0Bo0

Bạn KP:? gì vậy thực sự máy mình nokia 5320 firm mới ko hề có file instalsever trong C/sys/bin..Cũng ko phải cài hello ox thì tự nó đưa vào đâu...nó ko hề dùng chung với cái nào khác
Mình ko đưa vào C/sys/bin chạy mỗi hello Ox là đã hack xong truy cập file hệ thống bình thường..Có thêm thì thêm 1 file instalsever cho 5320 đuôi là rmp cho rompatcher và apply nó thôi..chạy ok...

kp_enter

Bạn KP:? gì vậy thực sự máy mình nokia 5320 firm mới ko hề có file instalsever trong C/sys/bin..Cũng ko phải cài hello ox thì tự nó đưa vào đâu...nó ko hề dùng chung với cái nào khác
Mình ko đưa vào C/sys/bin chạy mỗi hello Ox là đã hack xong truy cập file hệ thống bình thường..Có thêm thì thêm 1 file instalsever cho 5320 đuôi là rmp cho rompatcher và apply nó thôi..chạy ok...

Mình biết vậy :)) file patch installserver chỉ áp dụng với 1 số dòng máy chứ với E63 thì chưa (chưa chứ ko phải ko nha bạn :) )

ngohuykien

lời giải đáp cho các bạn đây, trước khi up các bạn phải đảm bảo rằng máy các bạn khi còn ở firmware 100.21.110 đã phải hack vĩnh viễn , nghiã là bạn đã phải đưa được file instalsever vào c/sis/bin.. vào trong y/sis/ bin để hack vĩnh viễn giống như bnạ kp_enter đã nói ở trên ấy
sau đó các bạn mới up lên firmware mới 200.21.112 thfi sau khi up các bạn mới có thể hack được, mình mày mò thử hoá ra điểm chmấuu chốt nó nằm ở đó hớ hớ, bạn nào đã lỡ up lên thfi chịu khó đi up lại firm cũ hoặc là đợi các cao thủ tìm ra cách hack khác nha