• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware mới 300.21.012 cho E71

endicay

Đã có Firmware mới cho E71 300.21.012 , không biết trên diễn đàn đã up chưa nếu đã có rồpi nhờ Mod xóa dùm.
Mới Up sáng nay nên chưa tìm hiểu xem có Hack được hay không.
Nhưng mới nhìn sơ qua thì trong phần Media có thêm Youtube và Facebook.Mình chỉ mới biết vậy, bạn nào biết thêm nhiều xin cho biết thêm nhiều ý kiến nha.

jimanhxxx

hùi sáng moi up xong nè xài cũng đã lém thấy ok lém. các bác up đi nào. Mà em hok bít có hack dc hok vậy các bác

xabeng

hùi sáng moi up xong nè xài cũng đã lém thấy ok lém. các bác up đi nào. Mà em hok bít có hack dc hok vậy các bác

Mình up FW từ tuần trước. Thực tế cũng không thấy khác biệt nhiều. Mấy cái mới thêm vào mục Media chỉ là mấy cái widget mở trình duyệt vào đúng trang web đấy thôi. Vấn đề ảnh bị ám xanh được cải thiện tí chút nhưng ảnh vẫn xấu òm. Mấy p.m cần dùng vẫn thấy chạy tốt (chưa bao giờ hack máy, chỉ cài bằng cách sign). Nói chung bác nào không có nhu cầu hack máy thì nên up. Bác nào quen dùng máy đã hack rồi thì cứ để nguyên mà dùng. Đợi khi nào hack được FW 300 hãy up.

Posted via Mobile Device

cuongquoc

FW này thật sự cool lắm, e xài thấy mượt, không khác gì trước. nhưng đặc biệt cái e wan tâm là mailbox. rất đẹp và hay. em chỉ chờ khi nào hack được thì hack, không được thì cũng không sao. vì em cài được lạc việt. các anh cho em hỏi, e muốn xin chương trình advance call manager nhưng bản dùng cho may chưa hack. anh nào có giúp e với.cám ơn

BuuPhucCT

Well-Known Member
FW này thật sự cool lắm, e xài thấy mượt, không khác gì trước. nhưng đặc biệt cái e wan tâm là mailbox. rất đẹp và hay. em chỉ chờ khi nào hack được thì hack, không được thì cũng không sao. vì em cài được lạc việt. các anh cho em hỏi, e muốn xin chương trình advance call manager nhưng bản dùng cho may chưa hack. anh nào có giúp e với.cám ơn

ACM FULL chỉ cài được cho những máy đã hack thôi bạn ơi. Dù bạn SIGN nó rồi cài thì vẫn báo lỗi. Trừ phi bạn xài PM ACM có bản quyền thì mới OK. Đợi khi nào hack được thì mới cài được ACM.

vuvns

Ai xài firmware 210 hoặc cũ hơn thì nên hack vĩnh viễn trước khi up lên fw 300.vì tạm thời fw 300 chưa hack dc
Các bước hack cũng như bình thường nhưng quan trọng nhất ở bước cuối cùng này là phải mở X-Plore vào E/Hack/Sys/Bin do HelloOX tạo ra và copy toàn bộ các file (installserver.exe) trong đó vào Y/sys/bin.Nếu máy nào ko có thư mục Y/sys/bin thì mình tự tạo ra.Sau đó thì tha hồ mà up fw mới

nhoemnhieu111

Hack dc rùi mà, trc khi up FW thì ta phải hack vĩnh viễn trc đã rồi mới úp. Tốt nhất up bằng NSU

jimanhxxx

mà khi nào hack duoc FW300 vậy các bác, jo em co file cer rùi mà hok bit sign dc hok nữa

AndyCuong

Supper Moderators
mà khi nào hack duoc FW300 vậy các bác, jo em co file cer rùi mà hok bit sign dc hok nữa

firmware v3.0 hình như là chưa hack được , bạn có file signed thì tự sign rồi cài đi , bình thường mà bạn .

wefree

không biết có ai up rồi bị tình trạng như mình không, máy trước khi up sử dụng rất ok nhưng sau khi up thi thường xuyên bi treo máy nhất là khi thực hiện cuộc gọi hay nhận cuộc gọi phải tháo pin ra thi mới khởi động lại được

blacktear

thấy xài cũng vậy, mới mấy ngày xài FW 210.xxx.xxx thấy ổn, tự dưng ham cái mới up một cái --> hối hận ghê : tiếng Việt ko có, cấu hình mail thì hok có gì luôn, nó cứ bắt cài Nokia Mail hoài trong khi mình xài POP. Ai có cách nào ko, xin cứu với.

hero_of_IT

nghe nói FW 300 đã có TV rồi mà bạn, mua của cty thì có sẵn pack Vietnamese rùi mà, còn hàng xách tay thì đổi code lại = JAF hay phoenix thì dùng đc TV luôn

blacktear

mình mua hàng xách tay, có tiếng Việt nhưng khi dùng NSU thì nó báo là ver 210, thấy có ver mới 300, up phát, nó mất tiếng Việt luôn. Giờ làm sao có TViet vậy bạn. Phần mail thì tối qua restart mấy lần thì cài đặt được mail rồi.

Vài chút chia sẻ khi xài FW300 không bit có ai bị như tui hok : lướt web thì nhanh hơn nhưng xài office thì bị treo, đọc pdf khi thoát ra cũng treo. GPS thì vẫn chưa xài được. Chụp hình hok đẹp như 210.

Kojiro

Super V.I.P
mình mua hàng xách tay, có tiếng Việt nhưng khi dùng NSU thì nó báo là ver 210, thấy có ver mới 300, up phát, nó mất tiếng Việt luôn. Giờ làm sao có TViet vậy bạn. Phần mail thì tối qua restart mấy lần thì cài đặt được mail rồi.

Vài chút chia sẻ khi xài FW300 không bit có ai bị như tui hok : lướt web thì nhanh hơn nhưng xài office thì bị treo, đọc pdf khi thoát ra cũng treo. GPS thì vẫn chưa xài được. Chụp hình hok đẹp như 210.

Bạn phải dùng Jaf để up lại fw hỗ trợ tiếng việt. Hướng dẫn tại đây: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=48499

quang10ntp

Mình đã up xong fw 300.21.012, các ứng dụng chạy khá mượt, tuy nhiên GPS có vẽ kém hơn bản fw trước, đứng giữa trời 2-3 phút mới nhận được, còn trong xe thì chịu luôn. Nhờ các bác test lại GPS của fw này xem sao.

hminh2005

Tôi đang dùng E71 có cài PM Switch Off để tắt máy khi đi ngủ và dùng báo thức để bật máy buổi sáng. Tuy nhiên mỗi lần khởi động lại máy thì lịch bị thay đổi ( nhảy lên 1-2 ngày). Nghe nói do firmwave bản trước bị lỗi và nên cài firm mới. Có ai có hướng dẫn nâng cấp firm đầy đủ từng bước cho xin với vì máy tôi đang hoạt động bình thường, sợ cài lại tiêu luôn các PM khác, trục trặc ...
Thanks

hunglv2712

hic, em cũng vừa up fw 300 xong, nhưng không hiểu sao muốn vào "đồng hồ" để đặt báo thức thì bị báo "lỗi hệ thống" không thể vào đc "đồng hồ", có ai bị như em không? và có ai biết cách khắc phục không ạ !

bemap51

toi cung bi nha ban .ai giup duoc ko
.may toi con ko nhan USB nua co huhuuhuhu the la tieu con e71 roi