• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware V30.0.015 của N95-1 đã ra mắt chính thức:

JustinNguyen79

Sao mình ko up firmware 30.0.015 đc vậy, lúc up thì chương trình báo la Current 21.0.016 và Update 21.0.016 à, bạn nào biết chỉ mình với. Thanks!!!

trinhminhan

Từ lâu đã rục rịch thông tin về FW này , đùng một cái nó ra luôn, mời các bác điểm qua change log của nó:)

- Khởi động máy nhanh hơn đáng kể, 15 giây:)
- Có thêm một theme mới màu đen:)
- Có thể tự xoay màn hình:)
- Icon mới, một số cái thay đổi, một số cái nhỏ đi.
- Màu sắc khi chụp ảnh sống động hơn.
- Cải thiện xem youtube:)
- Có thêm map 2.0
vv..vv

Quan trọng nhất là vẫn hack ngon:))

Hic bác nào up code euro2 thì pm em với nhé, cho em xin bộ font của nó, em cần lắm:(

Sao em update không được vậy bác. Các bác chỉ em update voi. em cắm usb vào nó kêu FW 21.0.016 của em là mới nhất đó. Chán thiệt.:(:-??. Các bác giúp em với.8-|

Kojiro

Super V.I.P
Sao em update không được vậy bác. Các bác chỉ em update voi. em cắm usb vào nó kêu FW 21.0.016 của em là mới nhất đó. Chán thiệt.:(:-??. Các bác giúp em với.8-|

Xem code của mình lại nha bạn. Mình dùng code tiếng Việt up bình thường

Dùng NSS đổi code euro1 ở bài 1 up được liền, ko được thì quay sang euro2:|

hacker00

trời ơi ai giúp mình với , update xong giờ lâu lâu tự nhiên nó auto tắt máy :((

tiny1990

trời ơi ai giúp mình với , update xong giờ lâu lâu tự nhiên nó auto tắt máy :((

ẹc ẹc. bạn update theo kiểu nóng ruột đúng k? cắm cáp vào rồi up thôi. chừng nào nghe âm thành "téng teng tèng teng teng..." là up xong. còn mà nghe thum thủm mùi là biết rồi đó :D

cuongbep

Em chưa tưng úp FW lần nào KJR à. A có thể bày cho em cách up đc ko? Em đọc từ đầu đến cuối mà chả thấy hướng dẫn ở đâu cả. Thấy mọi người bảo cứ sợ mất điện, sao thế hả a? Giả sử em đang up mà mất điện hay rớt mạng thì máy em có sao ko? Xin a bày giúp em cái. E cảm ơn nhiều.

cuongbep

Thêm 1 cái nữa. Máy của em cứ "khởi động lên,truyền dữ liệu". cái là nó lại xuất hiên dòng "Đang cài đặt" nó cài khoảng 30s>1p hxhxhx :( Em rất là ghét, mà lại chẳng hiểu lí do, Ai biết chỉ em với.

trananhtommy

Máy mình cài nhiều chương trình quá rồi, tự nhiên up lên mà phải cài lại thì đen nhể. Có cách nào hay hơn up firmware lên mà không phải cài lại những cái mình đã cài vào máy các Bác nhỉ..

Zenki

Super V.I.P
Em chưa tưng úp FW lần nào KJR à. A có thể bày cho em cách up đc ko? Em đọc từ đầu đến cuối mà chả thấy hướng dẫn ở đâu cả. Thấy mọi người bảo cứ sợ mất điện, sao thế hả a? Giả sử em đang up mà mất điện hay rớt mạng thì máy em có sao ko? Xin a bày giúp em cái. E cảm ơn nhiều.

Cách up FW thì đơn giản thôi. Bạn lên Web của Nokia down phần mềm Nokia Sofware Updater về install vào PC rồi kết nối phone với PC ở chế độ PC Suite. Sau đó chạy cái Nokia Software Updater để tìm FW mới, tìm xong thì nhấn vào Update. Nó sẽ mất khoảng 15 phút để down FW mới về rồi 15 phút để cài FW vào phone. Nếu mất điện hay rớt mạng thì up lại bình thường thôi không sao cả, lưu ý là đừng rút cáp trong khi up là được.

Thêm 1 cái nữa. Máy của em cứ "khởi động lên,truyền dữ liệu". cái là nó lại xuất hiên dòng "Đang cài đặt" nó cài khoảng 30s>1p hxhxhx :( Em rất là ghét, mà lại chẳng hiểu lí do, Ai biết chỉ em với.

Bạn đã up FW lên chưa, nếu up lên rồi mà xuất hiện dòng đó thì bạn phải format lại thẻ nhớ nữa thì mới được. Back up rồi format nhé :D

Máy mình cài nhiều chương trình quá rồi, tự nhiên up lên mà phải cài lại thì đen nhể. Có cách nào hay hơn up firmware lên mà không phải cài lại những cái mình đã cài vào máy các Bác nhỉ..
Trả lời kèm theo trích dẫn này

Không có cách nào đâu bạn ah, phải cài lại cả thôi. Up FW lên coi như là format lại máy rồi. Mới hoàn toàn mà.

Bạn đã up FW lên chưa, nếu up lên rồi mà xuất hiện dòng đó thì bạn phải format lại thẻ nhớ nữa thì mới được. Back up rồi format nhé :D

Ai mà bác cũng hướng dẫn thế này thì có mà chết:|

Vào thư mục E/private/1020dce xóa những file trong đó đi là hết:|

cuongbep

Ai mà bác cũng hướng dẫn thế này thì có mà chết:|

Vào thư mục E/private/1020dce xóa những file trong đó đi là hết:|

Bạn hướng dẫn cho mình ah? Máy mình bị cứ "khởi động lên hoặc truyền dữ liệu". cái là nó lại xuất hiên dòng "Đang cài đặt" nó cài khoảng 30s>1p hxhxhx mình rất là ghét, mà lại chẳng hiểu lí do. Bạn đang hướng dẫn cho ai thế.

Bạn hướng dẫn cho mình ah? Máy mình bị cứ "khởi động lên hoặc truyền dữ liệu". cái là nó lại xuất hiên dòng "Đang cài đặt" nó cài khoảng 30s>1p hxhxhx mình rất là ghét, mà lại chẳng hiểu lí do. Bạn đang hướng dẫn cho ai thế.

Đấy là trường hợp của bác đó, làm như thế đảm bảo hết:)
mình thấy vẫn như cũ mà

Bác thấy cái gì như cũ vậy:-??

cuongbep

Cảm ơn bạn. Thế bạn biết cách up FW len 31 ko. cai mình đang còn 20. Hxhxhx. Mình tìm cái Nokia Sofware Updater ở trên Nokia ma ko thấy đâu cả. Thấy nhiều cái lung tung quá. Hxhx. Giúp mình lần nữa dc ko bạn?