• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Fix lỗi xác thực Certificate khi login yahoo bằng Slick

jimmyvn88

Fix lỗi yêu cầu xác thực Certificate khi Login Yahoo cho Slick by Jimmy88

Slick là 1 phần mềm chat tuyệt vời của hãng Lonelycatgames đc rất nhiều người dùng yêu thích, nhưng mấy phiên bản mới nhất gần đây mỗi khi Login vào nick Yahoo thường có 1 lỗi là yêu cầu xác nhận(như hình bên dưới) gây rất nhiều ức chế cho người dùng, đôi khi nếu bạn chậm Continues nó là y như rằng lỗi đăng nhập.

Mình tìm hiểu và cuối cùng cũng tìm đc cách fix lỗi này, Chỉ cần Click và chờ thôi,ko mất công bấm gì nữa.

Hướng dẫn:

Bước 1: Download file đính kèm về máy đt

Bước 2: Giải nén và click vào file giải nén đc

Bước3: Tiến hành cài đặt

Các bạn cứ nhấn Save và Ok liên tục nhé

Khi đến bước này thì các bạn tick đánh dấu tất cả 4 cái và bấm OK

Chỉ mấy giây là xong thôi, từ giờ các bạn có thể thoải mái Login Yahoo bằng Slick mà khỏi lo vất vả nữa nha
Chú ý: Cái này ko fix đc lỗi tự out khi đang chat thỉnh thoảng gặp của Slick nhé

DOWN file đính kèm về rùi bỏ đuôi RAR đi nha.
Chúc các bạn vui vẻ!

Chỉnh sửa cuối:

kehuydiet11_9

cái này mà cải thiện được lỗi login thì hay đây!minh kết cái phần mềm này lắm vì nó đồng bộ hóa với pc rất tốt!chỉ mỗi tội login hơi khó thui!

tuanhien98

Fix lỗi Login Yahoo cho Slick by Jimmy88
Slick là 1 phần mềm chat tuyệt vời của hãng Lonelycatgames đc rất nhiều người dùng yêu thích, nhưng mấy phiên bản mới nhất gần đây mỗi khi Login vào nick Yahoo thường có 1 lỗi là yêu cầu xác nhận(như hình bên dưới) gây rất nhiều ức chế cho người dùng, đôi khi nếu bạn chậm Continues nó là y như rằng lỗi đăng nhập.

Mình tìm hiểu và cuối cùng cũng tìm đc cách fix lỗi này, Chỉ cần Click và chờ thôi,ko mất công bấm gì nữa.
Hướng dẫn:
Bước 1: Download file đính kèm về máy đt
Bước 2: Giải nén và click vào file giải nén đc
Bước3: Tiến hành cài đặt
Các bạn cứ nhấn Save và Ok liên tục nhé

Khi đến bước này thì các bạn tick đánh dấu tất cả 4 cái và bấm OK

Chỉ mấy giây là xong thôi, từ giờ các bạn có thể thoải mái Login Yahoo bằng Slick mà khỏi lo vất vả nữa nha
Chú ý: Cái này ko fix đc lỗi tự out khi đang chat thỉnh thoảng gặp của Slick nhé

DOWNLOAD

Chúc các bạn vui vẻ!

khoảng 1 tuần trở lại đây slick login ko gặp lỗi đăng nhập nào, vào 10 được 10luôn. thấy lạ lạ, hôm nay thấy tp này lại càng ngạc nhiên. Lỗi đăng nhập theo mình nghĩ do nhà cung cấp pm chứ tự fix thì để mình đợi hôm nào hem login đc sẽ test ,thanks u

jimmyvn88

Các Pro đọc kĩ giùm em xem em bảo fix lỗi Login j nha. Mình đâu có bảo ko vào đc đâu.

kehuydiet11_9

đây là lỗi login thôi mà các pác!các pác để ý cái hình macf chủ topic đưa lên xem lỗi login thế nào rồi thỏa luận nha!

jimmyvn88

@anh thanhtungsx: e fix lỗi xác thực khi đang login mà anh.

Chỉnh sửa cuối:

manhtu

Bó tay với mọi người nhỉ
nhìn hình mà ko thấy gì ah, vậy khi login thì có phải ấn 2 lần để xác nhận không, đừng bảo là không ai phải ấn đấy nhé

boypeda

ồ, cái này hay nè!! dạo này hầu như em không vào được slick. toàn báo lỗi thui nên em chuyển sang dùng nimbuzz, để em xem thử cái này xem.hehe.

daoquangsu

Xin lỗi Đức Thắng cho anh hỏi,trước anh vẫn đăng nhập yahoo bình thường,anh cài cái này zô thì không thể đăng nhập được.Anh muốn xóa nó đi thì xóa ở chỗ nào hả em.Anh tìm hoài mà chưa tìm ra file cert này nằm ở đâu.

jimmyvn88

Em và anh Mạnh Tú test thử thì ok mà.Cái này ko gây lỗi Login đâu.A Sự có thể thử lại lúc khác xem nhé.
Nếu muốn xóa thì a vào Settings/Security/Certif. Management/Authority xóa cái "Equifax Equifax security..." là đc.

Chỉnh sửa cuối:

jimmi_qyu

Đối với người dùng Slick ai cũng phải biết vấn đề này cả anh manhtu ah. Chỉ những người chưa từng dùng mới nói như vậy thôi. Em cũng hơi bực mình khi dùng Slick mà cứ phải chờ đợi để lick 2 lần như thế. Nay có cái này của anh Thắng đúng là rất hay.

P/s: Phải có trách nhiệm với việc làm của bản thân mình.!!!

jimmyvn88

Hóa ra là DL moved ah,hơi bất ngờ tí. Ok. Trở về đúng vị trí thế này là đc rồi.
Tỏ thiện chí = việc xóa hết các khiếu nại trước đó. Hợp tình, hợp lý rùi nha.
DL giúp mình rename tên Topic thành: "Fix lỗi xác thực Certificate khi login yahoo bằng Slick" nhé. Thế cho các bạn đỡ nhầm.Hj.
Hello ngày mới!

Chỉnh sửa cuối:

quangdct

Rất tuyệt. Giờ vào Slick ok rồi. Tiếc là máy Ram yếu ko chạy song song Ucweb và Slick cùng lúc được