• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FIX TẤT CẢ MỌI GAME N-GAGE TRÊN N70 & N72

imu4

mình nghĩ có 1 số file khi ngage man thêm líb đã làm lỗi nghe nhạc mặc định. bạn nên dùng ttpod mà nghe nhé. nếu chơi game pkingdom thì ttpod cũng đơ lun. mình cũng ko tỳm hỉu nên chả bít dc file nào làm lỗi nữa. nếu mùn hết thì xóa game đó đi là ok.

d102

Poker kingdom chơi sao mãy bác nhí. E ko hiẽu. Nhờ các bác chí giùm.

Cách chơi, hướng dẫn cho những người mới bắt đầu chơi:
(nhưng quan trọng cũng là bạn mày mò cho nhìu vô nghen!)
* Bạn được cho 10,000 Loot (đơn vị tiền trong Game) để bắt đầu chơi há.
* Vào Shop để Buy 1 vài Unit (quân lính) nào ====> việc này nhằm tạo ra 1,2 Party (nhóm quân) đem đi đánh chiếm thành, lãnh thổ đó!
* 1 Party tối đa được đem vào 4 Unit, tùy ý thích của bạn sắp xếp há. Mẫu mực nhất là : 2 quân xáp chiến (Soldier) và 2 quân đánh xa (Noble).
* Ô kế bên biểu tượng quân là để mình trang bị vũ khí cho quân đó (sau vài trận đánh bạnsẽ tạo- Combie- được Weapon thôi).
* Ô dài kế tiếp nữa là cách mìnhbố trí quân trong trận đánh. Bạn mới chơi, nên thử đại nào, cứ xáp chiến đứng trước, đánh xa đứng sau nhé! Về bố trí đội hình này phức tạp lắm đó, mình bàn về vấn đề này sau nha!
* Muốn đi đánh thành/ chiếm lãnh thổ thì chọn Map để ra bảnđồ Thế giới lớn. Cùng Search nào (bạn tạo Pary rồi mới lấy Party đó search nha!). Search được thành nào đánh- Attack- thành đó há. Tập đánh trận đi nào!
1 mẹo nhỏ : Trị thương- Medical-cho Party (trong thành- bấm phím 7 khi ngoài Map để quay vào Thành!) mỗi khi đánh 1 trận nhừ tử tương nghen!
Nhiêu đó là căn bản đó! Còn nhiều lắm, tiếp tục bàn sau nha!
+Trích của xuongrongdat bên gsm

Hoangbaolong

Mh dùng n70. Chơi pkingdom đựơc 1 là cứ bi out. Cho mh hỏi luôn. Mãy game các bác bost lên đây ko fai là file cài đat ma là game đã bung gói rồi nén zip.e đã coppy vào system nhung vẫn ko tai nào chơi đươc.dùng ngageman khi thêm game đó vào thi bi báo là ko có.ai biet chi e với

d102

cho mình hỏi được không... tại sao mình vào n-gageman thì bị bật ra luôn :(( muốn chơi quá nhưng không fix được màu ( đã thử tất cả các phiên bản và làm theo hướng dẫn)...
Mình dùng 7610.

7610 ram rất yếu.Vì thế bạn nên format 4phím trước khi cài đặt.Và tốt nhất nên dùng N-gageman v2.4 nha.Cài đúng python cho 76 (python v1.45) Libs full

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

Mh dùng n70. Chơi pkingdom đựơc 1 là cứ bi out. Cho mh hỏi luôn. Mãy game các bác bost lên đây ko fai là file cài đat ma là game đã bung gói rồi nén zip.e đã coppy vào system nhung vẫn ko tai nào chơi đươc.dùng ngageman khi thêm game đó vào thi bi báo là ko có.ai biet chi e với

bạn cho biết cụ thể là những game gì nén zip mà bạn chép vào system ko chơi được?Bạn đảm bảo là đã giải nén và copy vào MMC/SYSTEM/APPS chứ?

Chỉnh sửa cuối:

Nghungmanh24

sao mình dùng blz để cài đặt game tom hawa thì toàn bị báo bộ nhớ đầy.khởi động lại vẩn vậy.N72

d102

sao mình dùng blz để cài đặt game tom hawa thì toàn bị báo bộ nhớ đầy.khởi động lại vẩn vậy.N72
là do bộ nhớ máy của bạn không đủ đấy mà.xóa bớt ứng dụng cài trên máy đi nhé.ít nhất phải trống từ 12-15mb nha.

Hoangbaolong

7610 ram rất yếu.Vì thế bạn nên format 4phím trước khi cài đặt.Và tốt nhất nên dùng N-gageman v2.4 nha.Cài đúng python cho 76 (python v1.45) Libs full

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

bạn cho biết cụ thể là những game gì nén zip mà bạn chép vào system ko chơi được?Bạn đảm bảo là đã giải nén và copy vào MMC/SYSTEM/APPS chứ?

hầu hẽt các game bạn ah. Fifa 2009 nè.Tam quoc nè....

Last edited by a moderator:

Ckipsla

Ae cho mình hỏi sao mình down trò tom raider về cài đặt có ic0n game rùi nhưng k vào chơi được vậy?

d102

CẬP NHẬT PHIÊN BẢN MỚI V3.20

cập nhật N-GageMan version3.20
phiên bản mới nhất NgageMan v3.20 các bạn download về thưởng thức cùng mình xem có gì mới nào!=D>
download:NGageMan v3.20 vn.sis.7z

Chỉnh sửa cuối:

d102

lâu lắm mới vào toppic!dạo này ế ẩm quá ta!công việc bận bịu quá anh em thông cảm!hihi:D
chơi game nhiều quá cứng hết cả tay rồi!full hết các game rồi còn đâu!anh em nào chưa phá đảo game nào muốn có save full của nó pm nhé!hihi:))

d102

Bn oi ghost recon hjnh nhu la ban demo ch0j den cua 2 la het.Bn co bo go tv(56kb) k up len 4share cho m xjn vs nhe tks nhju.Xl mod m mat bo go
ghost recon la bản full sao lại là bản demo? có 8 hầm tất cả ,mà bạn..?bộ gõ bạn qua bên box yêu mà xin.bên này chỉ đáp ứng về game bạn nhé

ongvang566

Tình hình là cài thử king of và kaj game trong app nó ghi là 6rah ay nặng cỡ 20mb la k chơi đc mới chán. K hiểu sao nữa. Cho m hỏi cái ngage libmutil fhx coó tác dụng j k bạn

d102

Tình hình là cài thử king of và kaj game trong app nó ghi là 6rah ay nặng cỡ 20mb la k chơi đc mới chán. K hiểu sao nữa. Cho m hỏi cái ngage libmutil fhx coó tác dụng j k bạn

king of cài trên 7610 hay 6 béo thì oke ngay!mà cài trên N70 và N72 thì lại tậm tịt thế mới chán!trước mình có cái thẻ nhớ cài game này trên con 7610 cắm vô N70 và sao lưu lại toàn bộ từ con 7610 sang thì chơi ngon!mà giờ cài đặt lại trên N70 thì chịu chết!
cái ngagemutilfix đó là dùng cho 7610,6 béo.n70,72 không cần thiết đâu bạn!

ongvang566

Bạn có ngage man 2.0 khôn cho mình xin up vào 4share ấy nhé? 76 v6. 05 chạy được hi chưa đi up lên v7 đc. mình dùng sisboom để lấy mỗi cái ngage 2.0 nó báo k có gì để đóng gói

Ngage man 2.0 nằm ở file nặng 1.9mb bạn up ở trang 1 ấy hì bạn tách hộ mình ngageman ra nhé cảm ơn nhiều!

Last edited by a moderator:

d102

Bạn có ngage man 2.0 khôn cho mình xin up vào 4share ấy nhé? 76 v6. 05 chạy được hi chưa đi up lên v7 đc. mình dùng sisboom để lấy mỗi cái ngage 2.0 nó báo k có gì để đóng gói

Ngage man 2.0 nằm ở file nặng 1.9mb bạn up ở trang 1 ấy hì bạn tách hộ mình ngageman ra nhé cảm ơn nhiều!

sao phải dùng ngageman 2.0 làm gì bạn?76 thì dùng bản 2.40 di
http://www.4shared.com/mobile/ELOg7XdB/NGageMan_v240.html?

mình không dow được mới đau chứ
bạn không dow được cái gì vậy?nói rõ ra mình giúp chứ!