• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FIX TẤT CẢ MỌI GAME N-GAGE TRÊN N70 & N72

d102

rất tiếc phải nói với bạn rằng,N72 của mình sau khi copy libs của bạn vào thì xảy ra tình trạng như sau:
1.ko truy cập đc GPRS
2.camera ko hoat động
3.khởi dộng lại máy luôn luôn bị lỗi "any key:memory full.close some app and try again"sau đó là đơ máy.
tình trạng trên xảy ra tương tự trên con N70 của anh m2inh

mình đang dùng bộ LIBS này trên con N70ME của mình và đã cài cho con 7610 của bà xã không hề thấy xảy ra lỗi gì cả!mình nghĩ lý do máy bạn gặp lỗi như vậy là do trước khi copy bộ LIBS đó vào thì trên thẻ nhớ của bạn đã có sẵn một bộ LIBS nào đó và khi bạn chép đè lên nhau nó sẽ xảy ra xung đột và sẽ dẫn đến lỗi như bạn nói trên..!

Chỉnh sửa cuối:

hattieu198

bạn đang nói về game nào vậy?phải nói rõ là game gì thì mình mới biết được chứ!
bạn nói thế hóa ra mỗi game mỗi cách cài khác nhau ah?Mình ví dụ như game ghost recon và game ashen.Mình đã copy vào app(trừ libs) nhưng khi vào gage man thì mình nhấn mãi,màn hình nó chẳng có j xảy ra hết.vậy là sao?

d102

bạn nói thế hóa ra mỗi game mỗi cách cài khác nhau ah?Mình ví dụ như game ghost recon và game ashen.Mình đã copy vào app(trừ libs) nhưng khi vào gage man thì mình nhấn mãi,màn hình nó chẳng có j xảy ra hết.vậy là sao?

bạn đã đọc bài mình hướng dẫn cách sử dụng N-gageman ở trang 2 chưa nhỉ?ở cửa sổ COLOR FIX có thư mục "add" từ đây bạn thêm những game cần fix màu vào!ví dụ như GHOST RECON chẳng hạn!bạn vào N-gageman đến cửa sổ color fix bạn chọn "add" sau đó chọn đường đẫn chứa game bạn di chuyển chọn <6RAT>-<ghost recon>!ứng dụng hỏi bạn đổi tên cho dễ nhớ game!thế là đã có file app ngoài cửa sổ rồi!giờ bạn chỉ cần chọn game ngoài cửa sổ color fix đó và chơi thôi!các game khác cần fix màu thì bạn làm đúng như vậy!còn gì dễ hơn nữa nào?

Chỉnh sửa cuối:

d102

Xin bổ sung thêm là game root gates of chaos,path way k chơi đc wa bộ lip PRO này của bạn.

chơi dược mà bạn!nhìn hình mình up lên là bít mà!PATH WAY chơi được cả 2 phiên bản mà trước đây nếu cài cả hai thì sẽ bị out thẻ...

hai phiên bản đây

Chỉnh sửa cuối:

anglelove_199x

hix.vậy là do máy của mình ak.hĩ.nếu thế cho mình sory nhé.ak.mà trong bộ líp của bạn có python chưa?

d102

hix.vậy là do máy của mình ak.hĩ.nếu thế cho mình sory nhé.ak.mà trong bộ líp của bạn có python chưa?

Uh!Mình mới sửa lại link down và bổ xung đầy đủ cả python trong bộ LIBS đó rồi nhé bạn!

Mr_Sulla

Nhìn hình thì đây là bản Ngageman v2.0.Có bản v2.10 và v2.40 mới hơn đó.Thay đổi về giao diện và một số tùy chọn khác.Bác chủ TOP up lên cho anh em dùng đi.
Ở đây

hattieu198

bạn đã đọc bài mình hướng dẫn cách sử dụng N-gageman ở trang 2 chưa nhỉ?ở cửa sổ COLOR FIX có thư mục "add" từ đây bạn thêm những game cần fix màu vào!ví dụ như GHOST RECON chẳng hạn!bạn vào N-gageman đến cửa sổ color fix bạn chọn "add" sau đó chọn đường đẫn chứa game bạn di chuyển chọn <6RAT>-<ghost recon>!ứng dụng hỏi bạn đổi tên cho dễ nhớ game!thế là đã có file app ngoài cửa sổ rồi!giờ bạn chỉ cần chọn game ngoài cửa sổ color fix đó và chơi thôi!các game khác cần fix màu thì bạn làm đúng như vậy!còn gì dễ hơn nữa nào?
minh làm như bạn nói rồi, nhưng mình sang phẩn patch mình nhấn vào ghost recon để chơi nhưng máy ko hiện ra j cả, ý mình là như thế. Không chỉ game ghost recon mà còn 2,3 game khác mình cài vào, cũng làm như trên rồi nhưng khi vào phần patch nhấn vào game để chơi thì nó ko hiện ra j hết.

d102

vâng đây là phiên bản mới nhất N-Gageman v2.40
có một số thay đổi ở phiên bản này:
như thu gon trình đơn lại trên cùng một cửa sổ.
fix game không cần mở blutoohs.
thêm chức năng tự check LIBS và xóa file LIBS độc hại không cần thiết.
bổ sung thêm chức năng tự updates...
nhưng cách sử dụng vẫn không có gì thay đổi lắm...vì vậy các bạn cứ đọc bài hướng dẫn của v2.0 là sử dụng tốt roài!

link download:http://www.mediafire.com/?yyhnmxdmmkt
hoặc http://www.4shared.com/preview.jsp?.../36906131/32a5253e/sharing.html?dirembed=true

Chỉnh sửa cuối:

TRUONGPR0

vâng theo như bạn Mr_Sulla thì đây là phiên bản mới nhất N-Gageman v2.40
có một số thay đổi ở phiên bản này:
như thu gon trình đơn lại trên cùng một cửa sổ.
fix game không cần mở blutoohs.
thêm chức năng tự check LIBS và xóa file LIBS độc hại không cần thiết.
bổ sung thêm chức năng tự updates...
nhưng cách sử dụng vẫn không có gì thay đổi lắm...vì vậy các bạn cứ đọc bài hướng dẫn của v2.0 là sử dụng tốt roài!

link download:http://www.mediafire.com/?yyhnmxdmmkt
hoặc http://www.4shared.com/preview.jsp?.../36906131/32a5253e/sharing.html?dirembed=true
có vẻ bộ ngage man này không ổn lắm chủ topic ah.cài đặt vào là nó báo 'VIBRA !' không hiểu luôn .mẩy phiên bản trước có vẻ nặng thế mà bản 2.40 này có vẻ nhẹ nhỉ(444K)

anglelove_199x

xin chào các bạn,đây là bộ líp mà mình cho là vip nhất của mình,bởi vì nó bao gồm Python full, libs n-gage full(có cả líp cua datu nữa đó) và hoàn toàn ko xảy ra 1 lỗi nào hết .những game như apha1,2 ,te rôt gate of chaos,hay pocket kingdom,nói chung là tất cả game n-gage(có vẻ hơi wa1 nhỉ) đề ch7oi đc hết.tét ok trên con N72 thân yêu của mình.nhưng có 1 vấn đề nho nhỏ là bộ líp này nặng wa.nặng hơn 18mb nhưng mình vẫn share lên đây cho anh em nào mún chơi game n-gage tren N72 để thưởng thức.chúc vui nhé ae pda
link down: http://www.mediafire.com/?uyd3hdgnr5i

d102

minh làm như bạn nói rồi, nhưng mình sang phẩn patch mình nhấn vào ghost recon để chơi nhưng máy ko hiện ra j cả, ý mình là như thế. Không chỉ game ghost recon mà còn 2,3 game khác mình cài vào, cũng làm như trên rồi nhưng khi vào phần patch nhấn vào game để chơi thì nó ko hiện ra j hết.

có thể bạn không mở blutoohs rồi!còn không thì bạn down lại bộ LIBS mới đi!mình đã sửa link rồi đấy!ở bài đầu tiên ấy!bạn dùng máy gì nhỉ?cài python vào nhé bạn

d102

có vẻ bộ ngage man này không ổn lắm chủ topic ah.cài đặt vào là nó báo 'VIBRA !' không hiểu luôn .mẩy phiên bản trước có vẻ nặng thế mà bản 2.40 này có vẻ nhẹ nhỉ(444K)

không sao đâu bạn!bạn cứ cài đầy đủ LIBS,python,sau đó là n-gageman v2.40 vô!là được thôi!phiên bản cải tiến mà..nhẹ nhưng hiệu quả mà nó đem lại không "nhẹ" đâu!hihi

anglelove_199x

Bạn chịu khó xài bộ lips của mình đi.Chơi đc hết game đấy.K cần fải ngage patch gì cã.Ấn vào biểu tượng game là play thui.Còn mấy game bĩ lỗi màu vẫn fải dùng colorfix nhé

Mr_Sulla

xin chào các bạn,đây là bộ líp mà mình cho là vip nhất của mình,bởi vì nó bao gồm Python full, libs n-gage full(có cả líp cua datu nữa đó) và hoàn toàn ko xảy ra 1 lỗi nào hết .những game như apha1,2 ,te rôt gate of chaos,hay pocket kingdom,nói chung là tất cả game n-gage(có vẻ hơi wa1 nhỉ) đề ch7oi đc hết.tét ok trên con N72 thân yêu của mình.nhưng có 1 vấn đề nho nhỏ là bộ líp này nặng wa.nặng hơn 18mb nhưng mình vẫn share lên đây cho anh em nào mún chơi game n-gage tren N72 để thưởng thức.chúc vui nhé ae pda
link down: http://www.mediafire.com/?uyd3hdgnr5i
Bộ libs của mình có gần 7mb mà đã chơi đc hầu hết các game Ngage.Tất cả các pm python đều chạy đc.Không gây ra 1 lỗi nào cả.Cần gì phải đến ~18mb.
Test with N70ME

anglelove_199x

pạn ơi,bộ lips của bản co chơi đc game the root gates of chaos k?Nếu chơi đc thì share cho mình bộ lip cua bạn đi

hattieu198

không sao đâu bạn!bạn cứ cài đầy đủ LIBS,python,sau đó là n-gageman v2.40 vô!là được thôi!phiên bản cải tiến mà..nhẹ nhưng hiệu quả mà nó đem lại không "nhẹ" đâu!hihi
có vẻ như máy mình ko chơi đc rồi, vì mình đã làm đúng những j bạn nói nhưng vẫn ko có j khi mình nhấn vào phần patch để chơi.:-?

anglelove_199x

có vẻ như máy mình ko chơi đc rồi, vì mình đã làm đúng những j bạn nói nhưng vẫn ko có j khi mình nhấn vào phần patch để chơi.:-?

bạn ơi,nếu bạn muốn chơi thì copy líp của mình vào và thử 1 lần xem sao.cứ thử đi.ko mất mát gì đâu.
@Mrsulla,nếu bô lips của bạn chơi đc game the root gates of cháo thi bạn shared co mình với nhé.

d102

bạn ơi,nếu bạn muốn chơi thì copy líp của mình vào và thử 1 lần xem sao.cứ thử đi.ko mất mát gì đâu.
@Mrsulla,nếu bô lips của bạn chơi đc game the root gates of cháo thi bạn shared co mình với nhé.

để chơi game The Root Gates Of Chaos thì các bạn hãy kiếm 1 cái thẻ nhớ nào đó 64mb-128mb và chỉ cài mỗi game đó thôi!vì để chơi được game này các bạn sẽ không cài được game nào nữa cả!cài vô là hỏng ngay lập tức!
the root of chaos: http://www.youtube.com/watch?v=rwrJ2Ifrx_4&feature=related

Chỉnh sửa cuối: