• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FLASH-GAMES for PPC

Status
Không mở trả lời sau này.

sheralosh

down cái đào vàng về xong chẳng biết chơi như nào , vì kích vào màn hình chẳng thấy gì cả :(

sheralosh

Bạn đã cài FlashLite 2.1 chưa ( đây : http://www.pdaviet.net/showpost.php?p=378976&postcount=72 )? Nếu cài rồi thì tải Game về giải nén File Game có đuôi là .SWF chép vào thẻ nhớ. Sau đó kích hoạt FlashLite mở file game vừa chép và chơi thôi.

ko , mình xong xuôi hết rồi TD2 làm gì có nút ,, ko hiểu chơi = cách nào ấy ???? :D

P.S : kích vào màn hình hoài có thấy thấy động tĩnh gì đâu :)

xuandung11a2

Well-Known Member
Mọi người chú ý cho là không phải các game Flash nào cũng chơi được trên PPC.Theo mình được biết thì các game Flash có dung lượng cỡ vài MB là khó ăn rồi.(Tỉ lệ không chơi được rất cao) :D .Thứ hai đó là các game Flash download ở các trang web cho phép chơi Online thì cũng khó mà được vì các game này giống 1...bộ phim :Bạn chơi đến đâu trên PC thì trên điện thoại cũng chỉ chơi được đến đó thôi .:D Đó là chưa kể game cần phải tương thích với các nút.
Chính vì vậy mà khuyên các bác định post game nên Test trước đã rồi hãy share cho mọi người.:D Chúc vui!

vanhuan

Mọi người chú ý cho là không phải các game Flash nào cũng chơi được trên PPC.Theo mình được biết thì các game Flash có dung lượng cỡ vài MB là khó ăn rồi.(Tỉ lệ không chơi được rất cao) :D .Thứ hai đó là các game Flash download ở các trang web cho phép chơi Online thì cũng khó mà được vì các game này giống 1...bộ phim :Bạn chơi đến đâu trên PC thì trên điện thoại cũng chỉ chơi được đến đó thôi .:D Đó là chưa kể game cần phải tương thích với các nút.
Chính vì vậy mà khuyên các bác định post game nên Test trước đã rồi hãy share cho mọi người.:D Chúc vui!

Bạn chú ý nhé! Những game trong topic là sưu tầm vừa là game chính cho PPC và vừa là game trên web nhưng đã test hết trên PPC rồi nhé! Một số game chơi bằng phím và một số hỗ trợ cảm ứng! Một số dòng máy không có phím có thể không chơi được ở một vài game nên Mem hỏi là điều tất nhiên. Bạn chưa hiểu vấn đề. Cần trả lời cho Mem một cách cặn kẽ hơn nhé! Tránh hiểu lầm và làm loãng chủ đề.

xuandung11a2

Well-Known Member
Bomberman 240x320

Chào mọi người,hôm nay mình sẽ giới thiệu 1 game flash cực hay và cực vui:Bomberman .Đồ họa rất vui nhộn ,nhạc nền thì xập xình khỏi chê.Game chỉ hỗ trợ màn 240x320 portrait với phím cứng.Game này đảm bảo chơi kết liền,thật đấy.:D:D:D:D:D.Chơi trên Flash Lite 2.1 nhé.

Download

@Vanhuan:Em chỉ có ý đóng góp cho box game phát triển hơn,và bác cứ test các game bác đã up lên và của TM MAN16678 là sẽ hiểu.

Chỉnh sửa cuối:

sheralosh

Bomberman 240x320

Chào mọi người,hôm nay mình sẽ giới thiệu 1 game flash cực hay và cực vui:Bomberman .Đồ họa rất vui nhộn ,nhạc nền thì xập xình khỏi chê.Game chỉ hỗ trợ màn 240x320 portrait với phím cứng.Game này đảm bảo chơi kết liền,thật đấy.:D:D:D:D:D.Chơi trên Flash Lite 2.1 nhé.

@Vanhuan:Em chỉ có ý đóng góp cho box game phát triển hơn,và bác cứ test các game bác đã up lên và của TM MAN16678 là sẽ hiểu.

hè lú , pác đính kèm lên diễn đàn được ko , hoặc là up lên http://ifile.it dùm mình nhé mình ko down đc ở MF

xuandung11a2

Well-Known Member
LOG JAM QVGA

Thử tài khéo léo của bạn trong việc ...giữ thăng bằng.Cố gắng trụ trên khúc gỗ càng lâu càng tốt nhé.Lũ cá sấu đang ở dưới sông trực chờ đó.>:)>:)>:)

xuandung11a2

Well-Known Member
Kamikaze QVGA

Bạn sẽ vào vai 1 kiếm sĩ làm nhiệm vụ tiêu diệt lũ ma quái.​

xuandung11a2

Well-Known Member
Hungry monkey

Hãy giứp đỡ chú khỉ đang bị bỏ đói bằng cách chỉ cho chú đường đi chính xác trong mê cung bí hiểm.Đích đến cuối cùng sẽ là 1 nải chuối chín vàng.:D:D:D:D

xuandung11a2

Well-Known Member
DODGE QVGA

1 trò chơi nho nhỏ với điếu thuốc .:)) Cố gắng điều khiển nó tránh khỏi những ...trái bom đen và hãy chọc nổ những quả bóng xanh.:D

xuandung11a2

Well-Known Member
Dawn of the fly QVGA

Linh hồn này đang đói ,hãy cho hắn ăn tất cả những gì nhìn thấy trên đường kể cả ruồi muỗi ,v...v..>:)>:)>:)Nhưng phải thật nhanh nếu không hắn sẽ..tự sát cho mà coi.:)):))

xuandung11a2

Well-Known Member
Ma búp bê
by TrochoiViet.com

Bạn cần tiêu diệt lũ búp bê ma quái để bải vệ tính mạng mình.Game có SD phím cứng.​

xuandung11a2

Well-Known Member
Heo con lên trời
By TrochoiViet.com

Những chú heo con dám biến ước mơ thành hiện thực, chồng thang leo lên trời cao...
Game có hình ảnh lung linh dễ thương,âm thanh quá hay rất thích hợp với chị em phụ nữ.:D

Status
Không mở trả lời sau này.