• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FLIPFONT - Thay đổi FONT chữ cực kỳ đơn giản! (07/10 - trag 17)

nima1985

Well-Known Member
FlipFont là một phần mềm đỉnh cao trong việc thay đổi font chữ của điện thoại!
Không cần thiết phải sign!

Phần mềm làm việc tốt trên bất cứ máy s60v3 (9.1, 9.2, 9.3) và cả s60v5 (chưa được test ở
Nokia 5800)

Bốn bước để thay đổi font chữ:
1. Download và cài phần mềm
2. Chọn font chữ(có 3 font chữ mặc định có sẵn cho bạn chọn,còn muốn nhiều hơn thì kết nối net để down đã tích hợp trong phần mềm...)
3. Click để xem lại và chấp nhận
4. Khởi động lại máy

Hình minh họa:

Rất tiếc phần mềm không cho phép bạn tự thêm những font chữ của riêng mình, bạn chỉ có thể download font chữ cho 2GBP, nhưng tôi nghĩ nếu có thể tìm ra được font được save ở đâu, có lẽ sẽ tự add được font của riêng mình.(nhờ đội VietHoa bung file nghiên cứu ;)))

Trước khi cài phần mềm:

sau khi cài đặt:

Link down: http://uploads.bizhat.com/file/406340

Đã test trên N95 8G chất lượng quá tốt,chữ đẹp cực kỳ,tiếng việt không bị vỡ chữ!
Ảnh mình test đây:

Dịch bởi nima1985

Chỉnh sửa cuối:

AndyCuong

Supper Moderators
FlipFont là một phần mềm đỉnh cao trong việc thay đổi font chữ của điện thoại!

Mình Up lên diễn đàn PDAViet , các bạn download về xóa đuôi .7z rùi cài nhé !

nouvu2372

Anh em nào test thử chưa, nó là bản Trial ?

Đang cài vào thử sẽ có ý kiến sau ít phút nữa
-Kết luận:
-Đây là 1 PM tuyệt vời
Sau khi khởi động lại máy và đây chính là "hậu quả" ;;)

Chỉnh sửa cuối:

MinhThang

Manager
Đang cài vào thử sẽ có ý kiếm sau ít phút nữa

Thật tuyệt vời nhưng rất tiêc chủ Topic có mỗi 1 nút Thanks! Đã test trên máy mình quá đẹp và tiện, rất nhiều Font cho bạn tải về, mình sẽ nghiên cứu xem có thể Add font mình thích vào không.

i_love_baby387

Phần mềm này quả là đỉnh cao! Đỡ phải vất vả mỗi lần đổi font! Các bác nghiên cứu cách thêm font vào đi, nếu được thế thì quả là tuyệt vời

q630666

Thật tuyệt vời nhưng rất tiêc chủ Topic có mỗi 1 nút Thanks! Đã test trên máy mình quá đẹp và tiện, rất nhiều Font cho bạn tải về, mình sẽ nghiên cứu xem có thể Add font mình thích vào không.
E đang định hỏi không biêt có add đc fonts mình thích vào không?Chờ kết quả cua a :D

Auto

Thấy tv thì bĩ lỗi font ý chứ.
Lỗi chử ơ ớ ờ ợ
Ả Ạ ẳ ấ ặ
Ư ứ ự ữ ủ ụ
:(
Tiếc thật :(
Posted via Mobile Device

nima1985

Well-Known Member
Lỗi chử ơ ớ ờ ợ
Ả Ạ ẳ ấ ặ
Ư ứ ự ữ ủ ụ
Posted via Mobile Device

Đâu nào,bạn thấy ảnh TMOD NOUVU và mình test có bị lỗi font tiếng việt đâu?
Bạn test ở máy nào thế?chia sẽ thông tin để mọi người đào sâu vấn đề hơn nhé,thanks!

i_love_baby387

Lỗi chử ơ ớ ờ ợ
Ả Ạ ẳ ấ ặ
Ư ứ ự ữ ủ ụ
Posted via Mobile Device

Mình test có thấy bị lỗi gì đâu! Nhưng mà hình như chỉ dùng được 2 ngày ah:((

nouvu2372

Đâu nào,bạn thấy ảnh TMOD NOUVU và mình test có bị lỗi font tiếng việt đâu?
Bạn test ở máy nào thế?chia sẽ thông tin để mọi người đào sâu vấn đề hơn nhé,thanks!

Tùy Font thôi Nima ơi :D

nima1985

Well-Known Member

Auto

Thế mà cũng gọi lỗi :D thì chữ mình có dấu nó phải thế chứ,nó không ra hình vuông hình tròn gì là may rồi!
P/S: sao mọi người cứ bảo cái này chỉ xài được 2 ngày nhỉ,bản này có bắt đăng ký đâu =.=
Ờ thì mấy chữ kia đang ngã nghiêng xiu vẹo mà nó nằm ở giữa mà đứng nghiêm nên kì kì!
;)
Posted via Mobile Device

nima1985

Well-Known Member
Tùy Font thôi Nima ơi :D

Thì tui muốn tìm hiểu xem font nào không xài được với bản này mà,mà thấy nó ổn đấy chứ,font mặc định của NOKIA mà xài tốt thì ok rùi còn gì!>:)

Chờ bản việt hóa và cách add font :D

MinhThang

Manager
Thế mà cũng gọi lỗi :D thì chữ mình có dấu nó phải thế chứ,nó không ra hình vuông hình tròn gì là may rồi!

P/S: sao mọi người cứ bảo cái này chỉ xài được 2 ngày nhỉ,bản này có bắt đăng ký đâu =.=

Bản thân pm không bắt đăng ký, nhưng Font dùng thì chỉ là Trial, 2 ngày thôi em à.