• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Font hệ thống trên S60 3rd

keduadoi

Mọi người ơi các fonts đều chạy đc trên mobireader do nó có phần chỉnh fonts, còn cả hệ thống thì nó chẳng tự đọng nhận gì cả dù mình đã làm như hướng dẫn, restart lại máy, ai chỉ giúp mình với nhé

Kojiro

Super V.I.P
Mọi người ơi các fonts đều chạy đc trên mobireader do nó có phần chỉnh fonts, còn cả hệ thống thì nó chẳng tự đọng nhận gì cả dù mình đã làm như hướng dẫn, restart lại máy, ai chỉ giúp mình với nhé

Bạn chép font vào E:/resource/fonts, sau đó search và cài ứng dụng FontRouter, restart máy là ok.

keduadoi

Cám ơn rất nhiều mình đã đổi đc font nhưng bây giờ ko thể xóa đc font đó dù đã dùng đầu đọc thẻ nhớ, chỉ dùm mình với.
P/S: chẳng thấy nút thanks đâu cả

Kojiro

Super V.I.P
Cám ơn rất nhiều mình đã đổi đc font nhưng bây giờ ko thể xóa đc font đó dù đã dùng đầu đọc thẻ nhớ, chỉ dùm mình với.
P/S: chẳng thấy nút thanks đâu cả

Đơn giản lắm, máy đang mở hoặc tắt cũng được, bạn rút thẻ ra, khởi động lại máy. Chờ khởi động xong rồi đút thẻ vô lại. Vào đó xóa font là ok ngay.

Bạn chuyển qua skin Blueworld để thấy nút thanks nhé!

nicknguyen1980

Đây là font trong máy N95 của mình, đọc được từ điển tiếng Hoa, bạn xem nhé!

cho mình hỏi font tiếng hoa này cài vào máy có bị lỗi font tiếng việt k vậy bạn ? lúc trước mình thử vài cái font tiếng hoa nhưng điều bị lỗi font tiếng việt.thanks !

Kojiro

Super V.I.P
cho mình hỏi font tiếng hoa này cài vào máy có bị lỗi font tiếng việt k vậy bạn ? lúc trước mình thử vài cái font tiếng hoa nhưng điều bị lỗi font tiếng việt.thanks !

Font này mình lấy từ ổ Z của N95 fw 21 đọc được tiếng Việt. Từ điển tiếng Hoa mình dùng font này cũng đọc được luôn. Không biết các máy kia thế nào :)

hut_mit

có bác nào giúp em signed FontRouter với imei:358973010818983 cám ơn các bác trước em nhấn thanks sau :D

newhire

Có bác nào có bộ font tiếng Việt của Nokia N82 không? Cho mình xin với, Product Code của mình ở Singapore nên mình không xem được tiếng Việt. Thanks.

cofer

Các bạn ơi mình dùng e65 sau khi cài lại có tiếng Hoa nhưng khi lướt web hoặc trong danh bạ thì chữ tiếng Việt có dấu như ơ, â,.. thì bị ô vuông.Các bác cho minh biết vì sao và cách khắc phục. Xin hỏi có font nào để chép vào thẻ nhớ cho hiển thị tiếng việt không, cảm ơn các bác nhiều.

KenVy

Đã cài thử Font MSSong & Font chuan của Kojiro vào e:\Resoure\fonts rồi khởi động máy lại mà sao N73 vẫn ko hỗ trợ T.Hoa?

Germaniteen

Đã cài thử Font MSSong & Font chuan của Kojiro vào e:\Resoure\fonts rồi khởi động máy lại mà sao N73 vẫn ko hỗ trợ T.Hoa?

Cái này cỏ lẽ là đọc được tiếng Hoa thôi, còn nếu muốn hiện thị ngôn ngữ tiếng Hoa thì firmware fải hỗ trợ rồi!

vinhbibo83

cho em xin hỏi tí

có ai làm được fonts thư pháp ko nếu có thì tải lên cho anh em sử dụng với mình cũng thủ nhưng chỉ đc có nửa chữ ah ai có thì cám ơn nha

playme

bạn làm ơn có thể viết rõ hơn về cách thay đổi phông chữ cho E50 được không.Mình không hiểu ban viết lám.Cảm ơn nha

saxxwee

sao Font up lên chỉ có 1 file thui. nhét vào máy kiểu gì đây. ai có font nào đẹp chia sẻ với. xài cái font cũ chán quá. cảm ơn nhiệt tình nha.^^