• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Font hệ thống trên S60 3rd

Mình góp ý nho nhỏ là thế này:)

Anh em nào có font đẹp post lên cho anh em là rất đáng quý nhưng hãy lựa chọn những font nào khi thao tác trên máy và hiển thị rõ ràng, hỗ trợ đọc được unicode ( tiếng việt ) thì tốt quá:) Những font nào không hỗ trợ unicode thì nên chú thích rõ ràng:) tránh trường hợp mất công cài đi cài lại của mọi người mà ko được cái font theo ý muốn:)

4380

Túm lại là vẫn chưa có font soạn thảo văn bản Quick Office tiếng Việt trên OS 9.2 ( N95-8G) hả các bác

Kojiro

Super V.I.P
Túm lại là vẫn chưa có font soạn thảo văn bản Quick Office tiếng Việt trên OS 9.2 ( N95-8G) hả các bác

Không phải font soạn thảo mà là chưa có bộ gõ cho S60v3 bạn à. Cũng có 1 bộ gõ cũng tạm được tên là vnTelex, bạn search rồi dùng thử xem sao.

nima1984

mấy anh ơi.e dùng nokia N95 8G.giờ làm sao để chuyển font của máy sang kiểu font hua kang shao nv?e cài vào bộ nhớ máy cũng ko dc.:(:)(

zhongyong

tớ dùng N958g.muốn dùng font tiếng hoa nhưng khi vào web thì lại kô đọc được tiếng việt.ai có cách khặc phục kô ạ....thank nhieu

tớ dùng N958g.muốn dùng font tiếng hoa nhưng khi vào web thì lại kô đọc được tiếng việt.ai có cách khặc phục kô ạ....thank nhieu

Đã có 1 topic post font hỗ trợ cả tiếng hoa và tiếng việt đó, bạn tìm lại đi:)
Nhớ khi dùng ổ cứng mà cài font là phải đọc nhiều về vấn đề này đó nha:)

mình cài rồi giờ muốn cài nhiều font 1 lúc thì phải làm sao hã các bạn

Thì copy nhiều font vào một thư mục nào đó, thôi làm theo mình hướng dẫn đây:

- Copy nhiều font thì đặt tên từng cái một khác nhau cho dễ phần biệt như là tienghoa.tff, tiengthai.tff rồi cho nó vào một thư mục riêng:|

- Đọc bài của bác Kojiro về cách cài font mà vẫn dùng mass store ( cái này tự tìm). Thôi tìm luôn cho bác

Bài viết này xin hướng dẫn các bạn kết nối phone với PC qua chế độ Mas Storage dù phone đang sử dụng font. Do khi bạn dùng font thì sẽ không sử dụng được chế độ Mas Storage.

Bước 1. Trước hết các bạn cần cài FontRouter LT for v9 Build20071109 và sign nó. Đừng install liền nha. (file đính kèm bên dưới)
Một PM quản lý file: Fexplorer hay Xplorer cũng được.

Bước 2: Các bạn cài FontRouter LT for v9 Build20071109 vào MEMORY CARD. Nhớ nhé, không phải bộ nhớ máy.

Bước 3. Ở đây mình dùng Xplorer nha, bạn mở Xplorer vào C:\data rồi tạo 1 New Folder có tên là Fonts.
Sau đó mở E:\data\fonts.

Bước 4. Bạn tìm file có tên FontRouter.ini . Move nó vào folder C:\data\fonts. Bây giờ folder E:\data\fonts sẽ empty. Xóa folder này nhé!

Bước 5. Vào folder C:\data\fonts. Tìm file FontRouter.ini hồi nãy. Mở nó rồi chọn Edit. Chỗ này các bạn có thể dùng PC Suite chép ra PC để sửa rồi chép vào lại :D

Bước 6. Di chuyển xuống dưới tìm dòng chữ
;Extra font files to be loaded
ExtraFontFile=\Data\Fonts\*.*

Đưa con trỏ đến trước \Data rồi add C: vào trước nó, lúc này câu trên sẽ thành:
;Extra font files to be loaded
ExtraFontFile=C:\Data\Fonts\*.*

Nhấn Save.

Bước 7. Copy font bạn muốn dùng vào folder C:\data\fonts. Exit X-plore rồi restart phone.

Bước 8. Nếu mọi thứ đều tốt bạn sẽ thấy font chữ đã được hiển thị. Thử kết nối phone qua chế độ Mass Storage hay Data Transfer xem sao!

:D

Chú ý: Nếu bạn muốn đổi font khác bạn hãy Edit file FontRouter.ini lại theo dạng sau
; Enable/Disable main function of FontRouter
; Default=1
Enable=1

Đổi Enable=1 thành enable=0
Enable=0

Restart lại máy. Bây giờ đặt font mới vào c:\data\fonts rồi remove font cũ đi. Lại edit fontrouter.ini và thay thế enable=0 bằng enable=1

Have FUN!!!!!!!!!!!!!

------------------------------------------------
Mình đã test thành công trên N73ME!

Để sign PM trên, mời các bạn qua đây nha! Tuyệt đối không đề nghị file cer và sign PM tại đây! Các bài sai phạm sẽ bị xóa triệt để!

Cheers!!!!!

------------------------------------------------
Tình hình mới, mình up thêm FontRouter dùng OpenSigned để sign. Dành cho các bạn không có file cer.

http://www.box.net/shared/2mgocd000w

Tách làm 2 bài tiện theo dõi:

Làm các bước bác Mrs Lâm hướng dẫn:

Chú ý: Nếu bạn muốn đổi font khác bạn hãy Edit file FontRouter.ini lại theo dạng sau
; Enable/Disable main function of FontRouter
; Default=1
Enable=1

Đổi Enable=1 thành enable=0
Enable=0

Restart lại máy. Bây giờ đặt font mới vào c:\data\fonts rồi remove font cũ đi. Lại edit fontrouter.ini và thay thế enable=0 bằng enable=1

Have FUN!!!!!!!!!!!!!

Chỉ khác ở chỗ là bạn ko xóa font cũ đi mà lại để ra một chỗ khác tiện khi dùng tới.

Lưu ý là nếu cùng cài một lúc 2 font thì máy sẽ không khởi động được đâu:|

zodanh2102

Mình xài N95! tất các cái kiểu fonts trên mìnhddaax thử nhưng... khi cài từ điển Lingvo thì kô thể phiên âm được, hiển thị toàn ô vông không hà. ai biết bộ fonts Lingvo chỉ mình với
thánk trước!

caomanhcuong

Tất cả các máy APAC có font hệ thống là tiếng Trung, bị lỗi ô vuông khi dùng tiếng Việt thì dùng Font của XIAOHUANG là OK.
Có 2 Font : Font dung lượng khoảng 20mb thì dùng tốt nhưng làm cho máy hơi chậm
: Font dung lượng nhỏ hơn thì nhanh hơn nhưng cỡ chữ to quá nên hay bị mất nét.
Hi vọng XIAOHUANG sẽ chỉnh sửa trong thời gian tới.
Thanks XIAOHUANG!

dinhhaiyt

Không biết có ai có font tiếng Nhật cho E71 không ạ.ở trong Windows thì có sẵn font tiếng Nhật ko ạ,để e làm theo cách của bác Cubo

anhtu3250

HỎNG FONTS 3250

cứu em với các anh ơi. em đang dùng 3250.
em đã tạo 1 folder fonts trong resource trong ổ C. Cresource/fonts. sau đó em cóp các phone trên thẻ nhớ vào đây và restart lại máy. máy khởi động lại và trên máy em chỉ toàn là các ô vuông. máy không hiển thị được chữ gì hết. em đã thử nhiều cách để xóa foder đó đi nhưng mà không được. máy em đã hackphone rồi.
Các anh có cách gì giúp em với. em xin chân thành cảm ơn!!:(:)((

NoNaMe1984

Bạn thử cách này xem
- Format lại máy :D
- Dùng chương trình Font changer để chạy font trên thẻ nhớ sau đó quay lại xóa folder bạn tạo ở ổ C.

hunterviet

Well-Known Member
cứu em với các anh ơi. em đang dùng 3250.
em đã tạo 1 folder fonts trong resource trong ổ C. Cresource/fonts. sau đó em cóp các phone trên thẻ nhớ vào đây và restart lại máy. máy khởi động lại và trên máy em chỉ toàn là các ô vuông. máy không hiển thị được chữ gì hết. em đã thử nhiều cách để xóa foder đó đi nhưng mà không được. máy em đã hackphone rồi.
Các anh có cách gì giúp em với. em xin chân thành cảm ơn!!:(:)((

Vào X-plore tìm đến folder bạn cần xóa bấm Menu>File>Attributes rồi bỏ dấu tích cả 3 ô Hidden( Ẩn file), Read-only( file chỉ có thể đọc) và System( file hệ thống). Giờ bạn muốn xóa hay làm gì cũng được, chúc bạn thành công:D

cailay

Mình đang xài E71 chỉ có tiếng Anh ko có tiếng Việt nếu minh FW ko được thì máy có bị gì ko vậy các pác