• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FontChanger - Dành cho các bạn thích test font cách đơn giản nhất.

Kojiro

Super V.I.P
bạn ơi cho mình hỏi cái,ban đầu,mình dùng fontrouter,tạo 1 thư mục E\resource\FONTS. Sau này mình chuyển sang dùng fontchanger(đã làm và đc,thanks bạn nhé) thì ko thể xóa thư mục trên,bạn giúp mình đc ko :D
vì máy mình bây giờ sử dụng cùng lúc 2font,1 font khi dùng fontrouter,1 font khi dùng fontchanger,mà muốn xóa cái font kia đi bằng xplore thì ko đc :((
thanks bạn trước
mình dùng n81 2gb

Máy 2Gb này có thể ngoài phải ko bạn? Thế thì rút thẻ ra xóa qua PC á :D

lam5

mình mới làm đc theo cách khác,chỉ cần đổi tên là xóa đc,sau đó restart lại là xong,dù sao cũng cảm ơn bạn nhiều :D

Kojiro

Super V.I.P
mình mới làm đc theo cách khác,chỉ cần đổi tên là xóa đc,sau đó restart lại là xong,dù sao cũng cảm ơn bạn nhiều :D

Uhm! Vậy thì chúc mừng bạn nhé, mình ko chỉ bạn cách đó vì có lúc nó ko cho bạn rename đâu :D

lam5

sr vì spam,bạn qua topic "thay đổi logo mạng cho s60v3" xem câu hỏi của mình với,mình có post mà ko thấy trả lời,ko thì add nick yahoo "like_desert01" cho mình học hỏi thêm nhé :D

caobathinh

sau khi cài chọn fon xong tới phần restar thì tiu luôn không mở nguồn được phải tháo pin mở lại nhưng hiện màu trắng thôi cuối cùng 4mat luôn hack lại luôn có ai biết lỗi này do gì không (máy n93)

onlylove80

sau khi cài chọn fon xong tới phần restar thì tiu luôn không mở nguồn được ph�i tháo pin mở lại nhưng hiện màu trắng thôi cuối cùng 4mat luôn hack lại luôn có ai biết lỗi này do gì không (máy n93)
Theo mình thì lỗi ở font mà bạn định đổi đấy... Font đó của bạn bao nhjêu Mb hay chỉ vài trăm kb vậy??

Posted via Mobile Device

caobathinh

Theo mình thì lỗi ở font mà bạn định đổi đấy... Font đó của bạn bao nhjêu Mb hay chỉ vài trăm kb vậy??

Posted via Mobile Device

fon của anh kojiro cho đó 9,2MB sao khi hack và làm lại tất cả thì ok rồi không biết bị sao nữa, restar trong x-plorer thì hay bị như vậy lắm (màn hình trắng và gỡ pin mới khởi động lại dược)

onlylove80

fon của anh kojiro cho đó 9,2MB sao khi hack và làm lại tất cả thì ok rồi không biết bị sao nữa, restar trong x-plorer thì hay bị như vậy lắm (màn hình trắng và gỡ pin mới khởi động lại dược)

Bạn dùng Fontschange mà thay đổi font nhé.. Chép font vào Data==>font2. sau đó vào Rompatcher apply open4all. Rồi vào Fontchange chọn Font2==> kích cỡ, nó sẽ hỏi Restar? và bạn chọn ok là được.

diephonam

Em dùng thèng 3250xp, dùng secman, em đã sài fonts tiếng việt rùi, bây giờ cài thèng này vô nữa có được không, em không dám test thử sợ hư hệ thong pác cho lời khuyên và giải pháp nhé.thank pác phát

MinhThang

Manager
Em dùng thèng 3250xp, dùng secman, em đã sài fonts tiếng việt rùi, bây giờ cài thèng này vô nữa có được không, em không dám test thử sợ hư hệ thong pác cho lời khuyên và giải pháp nhé.thank pác phát

Fonts thì bạn nên dùng 1 font thôi, nếu cài font khác thì xóa font kia đi, vì lỗi font dễ dẫn đến phải format máy lắm bạn à.

Kojiro

Super V.I.P
Mới tesst cái này, cài font trên máy hti2 đúng như các bạn gặp phải, ámy sẽ ko khởi động được, chớp tắt liên tục, rút thẻ ra mới khởi động được.

Rút kinh nghiệm: chỉ cài font được trên thẻ với 5320, hy vọng các máy OS9.3 khác ko bị như vậy.

anhtuan89gt

Mới tesst cái này, cài font trên máy hti2 đúng như các bạn gặp phải, ámy sẽ ko khởi động được, chớp tắt liên tục, rút thẻ ra mới khởi động được.

Rút kinh nghiệm: chỉ cài font được trên thẻ với 5320, hy vọng các máy OS9.3 khác ko bị như vậy.

Anh Kojiro cài Font trên 5320 thế nào vậy ,nói rõ từng bước đi anh. Em cài mấy lần toàn ăn Format sợ lắm rồi :(

Kojiro

Super V.I.P
Anh Kojiro cài Font trên 5320 thế nào vậy ,nói rõ từng bước đi anh. Em cài mấy lần toàn ăn Format sợ lắm rồi :(

Dùng fontchanger ở trên, bỏ font cần dùng vào E:\data\fonts\font1\, vào fontchanger Set to font, chọn Font1, khởi động lại máy là xong :)
Chúc em may mắn!

thanhquang123

E rât ngán dùng fontchanger test font.Có lân bi trang màn hình,format kô dc phãi ra care.Sao e làm dúng theo hd dêu kô dc nhi ? Dùng fontrouter thì dính error (reset liên tuc) làm em phãi rút the ra.N73Me da hack rùi.

Kojiro

Super V.I.P
Mới phát hiện cài font trên thẻ 5320, vậy mà khi kết nối máy và PC qua Mass thì vẫn cho phép, cái này là lạ nhất từ trước đến nay KJR mới thấy nè :)

natak36

Hỏi các bác tí - Font bên trái là font j, em tìm mãi chả ra.. Hix

MinhThang

Manager

Fonts lỗi như vậy sao biết được font gì bạn, bạn tải bản từ trang chủ về cài xem có lỗi như thế không?

se7enjang87

E rât ngán dùng fontchanger test font.Có lân bi trang màn hình,format kô dc phãi ra care.Sao e làm dúng theo hd dêu kô dc nhi ? Dùng fontrouter thì dính error (reset liên tuc) làm em phãi rút the ra.N73Me da hack rùi.

Hjk mình cũng bị tình trạng giống bạn. DÙng Ê65 cài xong fontchanger rùi test thử 1 font, nó ko tự động restart.
Mình restart thủ công thì trắng xóa luôn.
Mai phải đem ra care thui.
Các bác test lại hộ phát

Kojiro

Super V.I.P
Hjk mình cũng bị tình trạng giống bạn. DÙng Ê65 cài xong fontchanger rùi test thử 1 font, nó ko tự động restart.
Mình restart thủ công thì trắng xóa luôn.
Mai phải đem ra care thui.
Các bác test lại hộ phát

Muốn tự restart thì máy bạn phải đang bật chế độ truy cập vào hệ thống.
E65 mình test 1 lần rồi, thấy bình thường mà bạn, nếu trắng xóa thì rút thẻ ra khởi động lại máy.

Font bên trái chính là font bên phải đó :) Do máy bạn ko hỗ trợ nên nó ko ra. Có bên phải chắc là sau khi bạn chép font hỗ trợ tiếng trung vào phải ko?