• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FontChanger - Dành cho các bạn thích test font cách đơn giản nhất.

ahgnaoh_h2t

Bạn đã chép font bị sai, nên lỗi con đường duy nhất là Forrmat lại máy bạn nhé. Mình hay voc font bị hoài à :D

Làm sao mà FOmat máy đc hả bạn,máy bây giờ có lên nưa đâu???,Khi mà lên màn hình trắng như thế thì chỉ còn cách là tháo pin ra nữa thôi,giừ thì không còn máy dùng nữa rồi

Chỉnh sửa cuối:

MinhThang

Manager
Làm sao mà FOmat máy đc hả bạn,máy bây giờ có lên nưa đâu???,Khi mà lên màn hình trắng như thế thì chỉ còn cách là tháo pin ra nữa thôi,giừ thì không còn máy dùng nữa rồi

Bình tĩnh đí bạn không có gì đâu, chuyện nhỏ mà :D bạn làm theo mình nhé:
bạn lấy Pin ra xong bỏ vào trở lại, rút thẻ nhớ ra, rồi dùng lệnh này,ấn phím *,phím số 3. phím gọi, phím nguồn,giữ im đến khi nào máy khởi đông có hình 2 bàn tay thì bạn thả ra, máy sẽ trả lại trạng thái xuất xưởng, sau đó bạn hack lại và cài ứng dụng sài bình thường. Chúc bạn thành công.( Nhớ là ấn giữ cả 4 phím bạn nhé)

ahgnaoh_h2t

Bình tĩnh đí bạn không có gì đâu, chuyện nhỏ mà :D bạn làm theo mình nhé:
bạn lấy Pin ra xong bỏ vào trở lại, rút thẻ nhớ ra, rồi dùng lệnh này,ấn phím *,phím số 3. phím gọi, phím nguồn,giữ im đến khi nào máy khởi đông có hình 2 bàn tay thì bạn thả ra, máy sẽ trả lại trạng thái xuất xưởng, sau đó bạn hack lại và cài ứng dụng sài bình thường. Chúc bạn thành công.( Nhớ là ấn giữ cả 4 phím bạn nhé)

hic,cảm ơn bạn,đc rồi,mình cứ nghĩ là kiểu này lại phải đem ra ngoài quán cho các bác ấy chạy lại PM

MinhThang

Manager
hic,cảm ơn bạn,đc rồi,mình cứ nghĩ là kiểu này lại phải đem ra ngoài quán cho các bác ấy chạy lại PM

Chỉ cần Click Thanks là đủ!

Giờ đây bạn Hack để cài ứng dụng, về Fonts bạn chú ý phải chọn font cho phù hợp và làm đúng hướng dẫn nhé. Chúc vui vẻ:D

51189

FontRouterMan v1.06 RC3 ,GUI for FontRouter LT (Pre-FP1,FP1,FP2)

Bản cập nhật hỗ trợ dòng FP2.

Bác cho e hỏi sao em cài Font Router Build 2007.11.09.zip vào nó toàn báo chứng chỉ bị lỗi...:|

Kojiro

Super V.I.P
Bác cho e hỏi sao em cài Font Router Build 2007.11.09.zip vào nó toàn báo chứng chỉ bị lỗi...:|

Hack máy hoặc sign nó trước khi cài nha bạn. Tìm hiểu thêm về hack đi nhé!

51189

Đã hack thì ko thể có lỗi chứng chỉ bạn à :-? Thử chỉnh ngày hệ thống về năm 2007 thử nhé!
e chinh rồi bác à, vẫn không được, lỗi chứng chỉ chứ đâu phỉ chứng chỉ hết hạn đâu bác, e sài n81... bác giúp e với8-|

Kojiro

Super V.I.P
e chinh rồi bác à, vẫn không được, lỗi chứng chỉ chứ đâu phỉ chứng chỉ hết hạn đâu bác, e sài n81... bác giúp e với8-|

Bạn hack máy bằng cách nào thế? Dùng thử HelloOX chưa?

Kojiro

Super V.I.P
1 là bạn thử làm tiếp theo cách hd trên, 2 là 4mat và 3 là vẫn chưa biết máy bạn máy gì và fw bao nhiêu.

51189

1 là bạn thử làm tiếp theo cách hd trên, 2 là 4mat và 3 là vẫn chưa biết máy bạn máy gì và fw bao nhiêu.

hix em làm theo cách trên thì cài nó bảo chứng chỉ bị lỗi mod à, em ko mún 4mat chút nào, em sài n81 fw 11.0.045 đó mod...

MinhThang

Manager
hix em làm theo cách trên thì cài nó bảo chứng chỉ bị lỗi mod à, em ko mún 4mat chút nào, em sài n81 fw 11.0.045 đó mod...

Lỗi chứng chỉ thì bạn phải Signd trước khi cài, hoặc máy phải Hack.

51189

Với fw đó thì bạn làm theo bài này là ok mà: http://pdaviet.net/showthread.php?t=33022
Chủ yếu chọn đúng file exe đế tráng lỗi file corrupted nhé.

em làm được rồi cảm ơn bác mod nhiều... sẵn bác chỉ em cái font nào hiển thị tiếng việt giùm em cái... hay chỉ có font tiếng anh thôi bác, em cài rồi chữ lung tung không đọc được gì.;)

2356

Mặc định của trình này là muốn đổi font nào thì chép font đó vào E:\Data\Fonts\Font1\, ta sẽ dựa vào đây để chỉnh nới lưu font.

Sau khi cài Fontchanger, file .ini sẽ nằm tại C:\Data\Fonts\Fontrouter.ini

....
Chọn sửa file này bằng trình quản lý file như Xplore, dò xuống dưới tìm thấy dòng như hình
....
Sửa bắt đầu từ E thành như hình sau, sau đó lưu lại

....[/CENTER]

[/B]
Bác Kojiro cho mình hỏi là làm sao chỉnh được cái File .ini đó @-)
Em dùng Xplore vào chỉ xem được chớ hok chỉnh được :(
Em đã chỉnh được rồi,hehehe.đã thành công.

Chỉnh sửa cuối: