• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FontRouter: font tiếng trung và tiếng việt cho p990i...

rinoa19

rất tiếc là khi sử dụng MSDict advance learner và Concise sẽ bị restart....chắc là do thiếu ram....có đồng chí nào biết cách khắc phục ?....

Caohieu88

Mod Hiếu có rảnh làm 1 bộ tiếng Nhật + tiếng Việt cho anh em chơi nhỉ :D

Cái này để anh Bình làm tốt hơn nhiều chứ, em không dám qua mặt 先輩 đâu ^ ^ ;;).

Chỉnh sửa cuối:

rockmeout

Cái này để anh Bình làm tốt hơn nhiều chứ, em không dám qua mặt 先輩 đâu ^ ^ ;;).

Chú tuổi trẻ tài cao, không phải khiêm tốn, anh là anh tín nhiệm chú, đấy, chú làm thế nào thì làm :))

Caohieu88

Chú tuổi trẻ tài cao, không phải khiêm tốn, anh là anh tín nhiệm chú, đấy, chú làm thế nào thì làm :))

Nói vậy thôi chứ thực sự em cũng chưa dùng font tiếng nhật cho con P9 bao giờ cả vì hiện tại em chưa cần dùng nhiều lắm nên ko biết làm thế nào :D - từ thì có KTĐ với TĐ lo rùi :-?? anh có font nào tốt thì chia sẻ nhé!!

XiaoGui

Haizzz,em ngồi chỉnh chán chê mà vẫn không được. Font chẳng được như trong ảnh gì cả. Chữ bé tí teo,nhìn muốn lòi con mắt,hixhix. Bác chủ topic đâu rồi,vào hướng dẫn anh em với.

bachletuyet

đúng vấn đề nóng bỏng rồi đây , mình tìm mãi 1 fonts như vậy , giờ đi hẹn với người yêu đã , tối về cài ngay . Còn vấn đề chữ nhỏ sao ko thấy cao thủ vnyelsea LÊN TIếng giúp đỡ nhỉ ;)

bachletuyet

Mình cài mãi ko đc kể cả là cài theo cách FontRouter Ver. 2.08(17093): Giải pháp cho Font tượng hình( http://pdaviet.net/showthread.php?t=42710 ) cũng của vnyelsea , ai cài đc rồi hướng dẫn cho mình với

Chỉnh sửa cuối:

nvhai

Cái này đúng là thứ mình đang rất cần, cảm ơn bạn nhiều!

hoangnoa

Mình copy cho vào resouce/fonts rồi mà sao nó vẫn bị lỗi fonts chữ khi vào trang web, có đại ca nào rành xin chỉ giùm em với, em cảm ơn các đại ca nhiều !

sirhong

rất là cảm ơn bạn, nếu có phần mềm gõ tiếng trung nữa thì tuyệt vời.

dengrumingzi

..:(( Có nhiều người làm thành công chưa vậy, mình lang thang từ tôi qua đến giờ ngoài net mà vẫn chưa làm dược. Đau đầu quá, đọc xong đã thấy mơ mơ hồ hồ. Làm xong càng thấy hồ hồ mơ mơ.^^ Mod camera, đâu có trửu tượng như cái nèy hở giời???

anhtuan206

..:(( Có nhiều người làm thành công chưa vậy, mình lang thang từ tôi qua đến giờ ngoài net mà vẫn chưa làm dược. Đau đầu quá, đọc xong đã thấy mơ mơ hồ hồ. Làm xong càng thấy hồ hồ mơ mơ.^^ Mod camera, đâu có trửu tượng như cái nèy hở giời???

ủa cái cài font này có gì khó đâu nhỉ?nếu bạn muốn dùng font này thì dow về sau đó cài vào ổ D:\Resource\Fonts là được mà.nhưng nếu bạn dùng font này thì chỉ cop 1 font này thôi nhé.các font khác ở ổ D bạn xóa hết đi.sau đó khởi động lại máy là ok mà.mình đã từng cài font này.nhưng mà chữ bé lắm.

dengrumingzi

Thật tuyệt. Tuy bé ti tí nhưng có còn hơn không. Đọc tiếng Trung bet nhè. khe khe khe. Dù sao thì mình cũng thử thôi, còn không dùng nên xóa luôn roài.

sirhong

bác nào cao thủ có thể sửa font lại cho cỡ chữ to ra được không.
Hay là bác chủ topic chịu khó mò thêm 1 đêm nữa cho anh em nhờ

Chỉnh sửa cuối:

ModeratorVipp

bác nào cao thủ có thể sửa font lại cho cỡ chữ to ra được không.
Hay là bác chủ topic chịu khó mò thêm 1 đêm nữa cho anh em nhờ
[/]

Cao thủ xuất hiện rồi đây, có điều laptop sắp hết pin + mamazonguan đang bắt đi ngủ nên mai sẽ vào hướng dẫn mọi người đảm bảo chữ to hơn, cả việt lẫn trung chứ ko bé ti tí đâu. Chuẩn bị cho xin thanks nhé vì e mới gia nhập pdaviet hí hí chưa đc ai thanks cái nào.

ModeratorVipp

Mọi người thử làm thế này xem có cải thiện được tình hình không nhé, sau đó vào đây cho ý kiến.

Đầu tiên xóa fonts đang dùng. Tải cái font router về, cài đặt xong trong phone memory, trong ổ C/resoure sẽ xuất hiện 1 folder có tên Fonts đúng không? (Bạn cứ để đó hoặc Move cái folder Fonts này tới D/resoure).

Chú ý: Trong ổ C các bạn còn tìm thấy file có tên fontrouter.ini Hãy thiết lập Read only và System cho nó theo đúng lời tác giả ( tác giả này ko phải người Việt Nam nhé).

Bước sau cùng: Bạn tải bộ font YAHEI. ttf theo link Mediafire: http://www.mediafire.com/?tm2wzwqwmwy

Giải nén được YAHEI.TTF bạn rename cái đuôi thành .ccc

Bây giờ bạn Copy cái font YAHEI.ccc vào C/resoure/fonts (hoặc D/resoure/fonts)

Khởi động lại máy và cho nhận xét.

PS: Bộ font để ở C hay D đều được. Nếu để ở D (tức thẻ nhớ ) thì có chút phiền phức khi bạn tháo thẻ nhớ ra khỏi máy. Đã test trên P990i nhiều lần về vấn đề này nhé!

Chỉnh sửa cuối:
xin cho em hoi dung smpro để set fontrouter.ini thành Read only và System như thế nào vậy có thể chỉ dùm em không em cám ơn

Son_Do

Well-Known Member
xin cho em hoi dung smpro để set fontrouter.ini thành Read only và System như thế nào vậy có thể chỉ dùm em không em cám ơn

Bạn đưa vệt sáng tới file cần set, nhấn vào chữ "i" bên trái phía dưới màn hình, chọn tab thuộc tính.

dengrumingzi

bạn niroa có biết chỉnh sửa font ko? Chỉnh sửa lại cái font Yahei cho net hơn giúp với chứ như bây giờ dùng chán lắm.

ducanh1989

font

Mọi người thử làm thế này xem có cải thiện được tình hình không nhé, sau đó vào đây cho ý kiến.

Đầu tiên xóa fonts đang dùng. Tải cái font router về, cài đặt xong trong phone memory, trong ổ C/resoure sẽ xuất hiện 1 folder có tên Fonts đúng không? (Bạn cứ để đó hoặc Move cái folder Fonts này tới D/resoure).

Chú ý: Trong ổ C các bạn còn tìm thấy file có tên fontrouter.ini Hãy thiết lập Read only và System cho nó theo đúng lời tác giả ( tác giả này ko phải người Việt Nam nhé).

Bước sau cùng: Bạn tải bộ font YAHEI. ttf theo link Mediafire: http://www.mediafire.com/?tm2wzwqwmwy

Giải nén được YAHEI.TTF bạn rename cái đuôi thành .ccc

Bây giờ bạn Copy cái font YAHEI.ccc vào C/resoure/fonts (hoặc D/resoure/fonts)

Khởi động lại máy và cho nhận xét.

PS: Bộ font để ở C hay D đều được. Nếu để ở D (tức thẻ nhớ ) thì có chút phiền phức khi bạn tháo thẻ nhớ ra khỏi máy. Đã test trên P990i nhiều lần về vấn đề này nhé!

đã hiển thị đc tiếng việt nhưng chữ không được đẹp lắm nếu ko muốn nói là xấu, ko biết của bạn sao chứ con p990i của mình chữ nó có bóng mờ ko rõ, mong bạn desin lại cho đẹp,thank