• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FontRouterMan v1.06 RC3 - Pm thay đổi font chữ cho mobile

haopro

Ko biết có ai post chưa , nếu có roài mong mod del dùm . Thank
FontRouterMan v1.06 RC3 GUI for FontRouter LT [Pre-FP1,FP1,FP2]
FontRouterMan v1.06 RC3 ( pm thay đổi font chữ cho mobile )bản cập nhật ngày hôm nay
Cách thức sử dụng cũng rất dễ , cài pm vào bộ nhớ máy , vào pm và chọn font mình thích , tùy chỉnh độ lớn cho font và nhiều chế độ khác , thoát ra ngoài và khởi động lại máy rồi hưởng thụ thôi

Sau đây mình sẽ hướng dẫn cụ thể cách sử dụng pm này 1 cách tôt nhất nhé :
Các bạn tải về trong file download ở dưới có 3 file : 1_Font Router Build 2007.11.09.sis , 2_FontRouterMan V1.06 RC3 FP1.sisx , 3_FontRouterMan V1.06 RC3 FP2.sisx
Cách cài đặt : cài file 1 trước vào bộ nhớ máy , tới cài file 2 or 3 tùy theo đời máy là FP1 hay FP2 ..
Khi vào pm thấy giao diện pm khá là rắc rối :
1-FontLocation : đường dẫn của font bạn yêu thích mà bạn muốn đổi
[/IMG]​
2-FonttRouterMan : các chế độ tùy chỉnh của pm < enable : bật , có rất nhiều tùy chỉnh cho chúng ta lựa chọn > < díable : tắt là .. xem hình >​
3-ZoomRatio : tỳ lệ các chế độ zoom ( mặc định của pm là 100 )
4-Chroma : tùy chỉnh sắc độ ( mặc định của pm là 100 )
5-FontStyle : Tùy chỉnh kiểu dáng font
>> Normal : bình thường
>> Italic : chữ nghiên
>> Bold : Chữ tô đậm
>> Bold&Italic : nghiên và tô đậm
6-Y adjust : diều chỉnh chế độ chữ ( mặc định của pm là 0 )
Tiếp theo bài trên :
7_CharGapadj : chỉnh chế độ hòa trộng của chữ ( mặc định của pm là 0 )
8-LineGapadj : tùy chỉnh các dòng chữ ( mặc định của pm là 0 )
9-GDR Support : po tay ko biết là sử dụng làm gì lun
10-BitmapType : các loại tùy chình bitmap có 7 loại
11-FontMetrics : font ngôn điệu ( có fix và ko fix )
12-CharMetrics : tùy chỉnh các font ngôn điệu ( có fix và ko fix )
13-LogLevel : có 6 tùy chỉnh
14-ZoomMaxSize : chế độ phóng to hết cỡ ( mặc định pm là 48 )
15-ZoomMinSize : chế độ phóng to nhỏ nhất ( mặc định pm là 0 )
Tiếp theo bài trên :
Các tùy chỉnh thêm font .... phần này ko cần thiết đến chúng ta nên mình ko nói gì thêm :
Tóm lại đây là 1 phần mềm hay khá thú vị để anh em mình vọc và test sử dụng lun .

kylinfire90

em đã cài và test rồi, ứng dụng chạy rất mượt, thử lấy 1 cái font của Flipfont bỏ vào, restart lại thì ok, nhìn rất pro . Nhưng mỗi tội cái mtdEVA cài trong máy e lúc tra từ điển nó lại bị lỗi font. Hxhx. giúp e với, có cách nào để nó ko còn bị ô vuông ko ạ :-S

troly

Well-Known Member
em đã cài và test rồi, ứng dụng chạy rất mượt, thử lấy 1 cái font của Flipfont bỏ vào, restart lại thì ok, nhìn rất pro . Nhưng mỗi tội cái mtdEVA cài trong máy e lúc tra từ điển nó lại bị lỗi font. Hxhx. giúp e với, có cách nào để nó ko còn bị ô vuông ko ạ :-S

Vậy font bạn dùng chưa chuẩn rồi, bạn dùng font hổ trợ tốt tiếng việt là được ấy mà bạn vào đây http://pdaviet.net/showthread.php?p=852777#post852777 đọc và tìm cho mình font ưng ý nhé. Chúc thành công!

cuthoi

Cái này có phải là bản nâng cấp của FontRouterLT không, mình đang sử dụng FontRuoterLT, nhưng nó chạy ẩn, còn bản này có thể lựa chọn font, có thể vào chương trình để điều chỉnh. Thế cho mình hỏi, khi cài bản này có cần phải gỡ bỏ FontRuoterLT mà mình đang dùng không? và nó có thể thay đổi bất kỳ theo font nào nếu như mình chọn font không? Vì bản mình đang dùng nó chỉ cho có 1 font thôi, nếu để thêm 1 font nữa thì nó sẽ nhận lung tung lắm. và font cần copy vào bộ nhớ máy hay để trong thẻ cũng được. Cảm ơn bạn nhiều

haopro

Cái này có phải là bản nâng cấp của FontRouterLT không, mình đang sử dụng FontRuoterLT, nhưng nó chạy ẩn, còn bản này có thể lựa chọn font, có thể vào chương trình để điều chỉnh. Thế cho mình hỏi, khi cài bản này có cần phải gỡ bỏ FontRuoterLT mà mình đang dùng không? và nó có thể thay đổi bất kỳ theo font nào nếu như mình chọn font không? Vì bản mình đang dùng nó chỉ cho có 1 font thôi, nếu để thêm 1 font nữa thì nó sẽ nhận lung tung lắm. và font cần copy vào bộ nhớ máy hay để trong thẻ cũng được. Cảm ơn bạn nhiều

theo mình nghĩ thì nên rở bỏ cái bản FontRuoterLT chạy ẩn của bạn đi là tốt nhất , tránh 2 ứng dụng nó xung đột rồi nó đánh lộn ỳ đùng ở trỏng nữa . Bản này tiến bộ ở 1 diểm là bạn có thể chọn bất cứ 1 font gì mà mình thích ..., và font bạn cứ copy vào thẻ nhớ rồi lấy cái pm này chọn dường dẫn đến nơi chứa font là dc rùi .. thân chúc bạn vui vẻ nhé

binhseu

@haopro: Máy mình xách tay, hiện mình cần font hỗ trợ unicode để có thể đọc được tiếng việt. Bạn có font unicode có thể cho mình đc ko :D ?

pikachu_depzai

Bản này đã đc post cách đây mấy tháng trong topic về font changer rồi
xin lỗi, ngoài lề 1 chút:sao ko thấy bác huychieu tặng k.e.y cho anh em.bác vừa bị gsm ban nick 1 tháng đấy

Posted via Mobile Device

haopro

@haopro: Máy mình xách tay, hiện mình cần font hỗ trợ unicode để có thể đọc được tiếng việt. Bạn có font unicode có thể cho mình đc ko :D ?
hình như font tv nó nắm ở topic này hay gì đóa http://pdaviet.net/showthread.php?t=31898
Bản này đã đc post cách đây mấy tháng trong topic về font changer rồi
xin lỗi, ngoài lề 1 chút:sao ko thấy bác huychieu tặng k.e.y cho anh em.bác vừa bị gsm ban nick 1 tháng đấy

Posted via Mobile Device

bản này khác hoàn toàn với mấy bản khác nhé bạn .

MinhThang

Manager
Ko biết khác chỗ nào vậy bạn?
Bài của bác kojiro post ngày 11-3
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=39875&page=15
mấy vụ search google mình giỏi lắm :) tìm phát là ra
Posted via Mobile Device

Đúng là đã có từ lâu nhưng chỉ là cập nhật, còn đây là bài giới thiệu đầy đủ để anh em tham khảo, bạn nào đã dùng thì thôi bạn nào chưa dùng thì test để biết.

kissandbye

bản này hay thật mình test thành công rồi.Mấy bản kia mày mò hack phone linh tinh loạn cả lên mà không được.Thanks nhiều:)

MinhThang

Manager
bản này hay thật mình test thành công rồi.Mấy bản kia mày mò hack phone linh tinh loạn cả lên mà không được.Thanks nhiều:)

Thế bản này cũng phải Hack hay Sign mới dùng được chứ bạn.

kissandbye

Thế bản này cũng phải Hack hay Sign mới dùng được chứ bạn.

vâng sign thôi anh ah.Trước bản FontRouter cũ với font changer cứ đến đoạn reset máy là màn hình đơ trắng phải 4mat.Còn bản này dùng ngon.Ah cho em hỏi muốn chỉnh font nhỏ lại một chút(ko phải small lại bé quá) thì làm thế nào.

MinhThang

Manager
vâng sign thôi anh ah.Trước bản FontRouter cũ với font changer cứ đến đoạn reset máy là màn hình đơ trắng phải 4mat.Còn bản này dùng ngon.Ah cho em hỏi muốn chỉnh font nhỏ lại một chút(ko phải small lại bé quá) thì làm thế nào.

Không test nhưng xem hình thì nó có chức năng Zoom mà bạn. Cái Font Changer không Hack thì không dùng được, vì nó phải có cái ROMPatcher mới restart được.

trananhtommy

Quay lại font mặc định thì làm thế nào Pác nhỉ? Disable không được, restart xong vẫn như cũ..

haopro

Quay lại font mặc định thì làm thế nào Pác nhỉ? Disable không được, restart xong vẫn như cũ..

(hình 1)
bạn thấy cái hình 1 ko , ngay dòng đầu tiên thì nó có đề dường link dẫn đến thư mục chứa font đó , bạn muốn quay về font mặc định thì chỉnh lại cái dòng này bắng bất cứ chữ hay số nào vd tên bạn chẳng hạn
( hình 2 )
xong rồi xem hình 2 chọn dòng thứ 2 từ cuối đếm lên , rồi khởi động lại máy .