• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Format thẻ nhớ và tốc độ truy xuất thẻ nhớ !

Status
Không mở trả lời sau này.

gk_vn

Có bạn nào biết HTC P3300 hổ trợ thẻ nhớ được bao nhiêu Gb không?nếu muốn sử dụng dung lượng lớn hơn cho phép thì có phần mềm nào hổ trợ không ???

quynhcokhi

Bỏ thẻ nhớ vào đầu đọc và gắn vào PC rồi Format bằng Windows trên PC theo định dạng mà Bạn muốn! Chúc thành công!;;):-?

em đã thử fomat đủ kiẻu luôn rồi, cài các pm format the vô nhung fomat đến phút cuối là nó báo lỗi nên làm hoài vẫn chưa đc. có ai bị như vầy ko, sữa lại đc ko, chỉ em với

XuanTruong

Super V.I.P
em đã thử fomat đủ kiẻu luôn rồi, cài các pm format the vô nhung fomat đến phút cuối là nó báo lỗi nên làm hoài vẫn chưa đc. có ai bị như vầy ko, sữa lại đc ko, chỉ em với

Nếu vậy có khả năng thẻ nhớ của Bạn bị lỗi rồi đó! Nếu lỗi thì chỉ có mua thẻ mới thôi!!!:-?:-?:-?

ohtt

Xin mời bác UP ROM lại nha! UP ROM của PDAVIET có hỗ trợ thẻ HC đó!

gk_vn

Bác Ohtt ơi , Up rum lại có khó lắm không xin bác chỉ dẫn em thêm một chút

XuanTruong

Super V.I.P
Bác Ohtt ơi , Up rum lại có khó lắm không xin bác chỉ dẫn em thêm một chút

Qua box Rom để hỏi và tham khảo cách up cho từng dòng máy nhé! Ở đây không thảo luận vấn đề này! Chúc vui!;;);;);;)

kunkundn

các pác cho e hỏi laọi thẻ YES dùng có tốt ko,e có cái thẻ kington nhưng thằng bạn nó làm mất nó đến lại cái thẻ YES 1G,e ko bít nó có tốt ko nữa

vuhien

Mình nghĩ vấn đề của mình có thể hỏi ở thread này: hiện mình đang dùng HTC P4350, thẻ 2Gb (và đã thay đến cái thẻ thứ 2, cái trc cũng 2gb, bị tình trạng y như vậy). Cứ sau 1 tgian dùng, đặc biệt là khi lượng thông tin lưu trên thẻ lên trên dưới 1 Gb thì bị lỗi. Nhẹ thì gần như toàn bộ các folder trên thẻ biến mất mà thay bằng các file có tên chứa toàn các ký tự đặc biệt hoặc ô vuông, nặng thì mất tích hết luôn, vào properties xem thì thấy thẻ vẫn báo là chứa dữ liệu, nhưng ko đọc được chút nào. Vậy vấn đề của mình là do thẻ hay bộ phận đọc-ghi của PPC nhỉ? Đấy, nó lại vừa Crash down! Giúp mình với! :(

hic, mình cũng bị tương tự như vậy, làm hết mọi cách rồi cứ được mấy ngày, lại không thấy cả một folder chứa dữ liệu đâu mặc dù cái thẻ vẫn báo đủ dữ liệu nhưng không tìm thấy các file ở trong đó đâu, cho vào PC đọc cũng thế luôn, đôi khi thấy trong thẻ có chứa những file rất nặng khoảng vài chục GB có khi đến vài trăm GB và không có tên. ai biết nguyên nhân tại sao giúp với
mình dùng 6680

NhatToai

Super V.I.P
hic, mình cũng bị tương tự như vậy, làm hết mọi cách rồi cứ được mấy ngày, lại không thấy cả một folder chứa dữ liệu đâu mặc dù cái thẻ vẫn báo đủ dữ liệu nhưng không tìm thấy các file ở trong đó đâu, cho vào PC đọc cũng thế luôn, đôi khi thấy trong thẻ có chứa những file rất nặng khoảng vài chục GB có khi đến vài trăm GB và không có tên. ai biết nguyên nhân tại sao giúp với
mình dùng 6680

nếu đã thay thẻ mà vẫn bị thì PC của và DT của bạn đã nhiễm virus rồi.Cài một PM diệt virus khác đi bạn.Vài cái tên điển hình như:AVG,Kapessky.
Còn DT thì Hard reset lại thôi.

vuhien

Có bao giờ nguyên nhân là do máy điện thoại không vậy? Có ai có Phần mềm nào kiểm tra chất lượng thẻ nhớ không cho mình xin với, cứ Format không được mất dữ liệu phiền làm, thanks.

hakkinen

mình dùng 6680

Thẻ của bạn bị nhiễm virus rồi nhé. Có 1 cách diệt bằng tay rất đơn giản cho các loại USB và thẻ nhớ như sau:

- Từ máy tính bạn vào Start>Run, gõ cmd
Đưa thẻ nhớ vào đầu đọc thẻ, giả sử tên ổ thẻ nhớ là ổ K
- Từ cmd gõ k:
- Gõ tiếp attrib -h *.*
Khi đó tất cả các file ẩn trong thẻ nhớ sẽ được hiện lên. Bạn dùng lệnh del để xoá hết các file đó đi, format lại thẻ là ok. Chúc thành công!

nhodoan

Các bác dùng PM này "http://www.mediafire.com/?zgc1ux1c9my" của bác gallantman bên tinhte. Thẻ em 2G Format trên PC chỉ con 1G, giờ thì ok rui.

Status
Không mở trả lời sau này.