• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FW 2.2 CUSTOM BUILD LẦN 2 - FIX TẤT CẢ CÁC LỖI

Status
Không mở trả lời sau này.

XuanTruong

Super V.I.P
vậy là từ 2G lên bản 3G lock thì phải dùng x-sim á ? :(( :(( :((

Làm sao 2G mà lên được 3G Lock???:)) 2G mặc định máy mới là FW 1.x, còn 3G mặc định là FW 2.x! 2G thì lên được các bản FW 2.x còn máy vẫn là 2G!:))

nguyendzung

Bác Trọng ơi! Cứu em với. Em làm như bác hướng dẫn. Em đang dùng 3G World, chỉ việc restore với FW bác cho, nhwng lại bị lỗi "The iphone "iPhone" could not be restored. an unknown error occurred (6)" Phải làm sao bi h. Mong các bác trả lời sớm. Thanks!
Úi zời! E chữa được lỗi (6) thì bi h lại ị lỗi (1600). Các bác nào có cách gì giúp em cái.

Chỉnh sửa cuối:

HuynhMinhDang

Chú ý:
- Ai đang 2.1 thì Update lên 2.2 gốc --> Quickpwn 2.2 --> Restore FW 2.2 custom
- Ai đang 2.2 đã dùng Quickpwn --> Restore FW 2.2 custom
- Những ai đã đang ở FW custom bất kì thì vào itunes shift + restore --> chọn FW của mình
- Đang 2.x cũng có thể restore thẳng FW của mình (nếu lỗi thử mí cách trên)
- Chỉ DFU khi restore FW gốc...
Có dòng chú ý này từ đầu là máy mình đã ko bị treo và phải gửi ra Hà Nội rồi Trọng ơi!8-|
Rất tiếc là dòng chú ý chuẩn xác rõ ràng như thế này (nhất là dòng cuối cùng) xuất hiện khi bản Build lần 2 ra mắt! Máy mình bị lỗi treo luôn vì mình từ 2.1 ko Update lên 2.2 gốc, mà mình restore FW gốc!:|
Ra ngoài H.Nội - C.Ty Nhật Cường nó cũng bị thế khi họ kết nối với iTunes. Vì lý do mình ko đưa về DFU khi restore FW gốc (lúc mình restore trong bài của hoack ko nói "dòng cuối" này).:|
Rút kinh nghiệm lần sau đợi anh em đính chính kĩ càng 1 chút rồi mới Restore!:)
Thanks Trọng!

XuanTruong

Super V.I.P
Bác Trọng ơi! Cứu em với. Em làm như bác hướng dẫn. Em đang dùng 3G World, chỉ việc restore với FW bác cho, nhwng lại bị lỗi "The iphone "iPhone" could not be restored. an unknown error occurred (6)" Phải làm sao bi h. Mong các bác trả lời sớm. Thanks!
Úi zời! E chữa được lỗi (6) thì bi h lại ị lỗi (1600). Các bác nào có cách gì giúp em cái.

Với lỗi 1600 thì Bạn Restore bản 2.2 gốc rồi dùng QuickPwn22 đập cho nó phát:)) chạy xong mới Up bản Custom này xem sao nhé!:-?:-?:-?

nguyendzung

Với lỗi 1600 thì Bạn Restore bản 2.2 gốc rồi dùng QuickPwn22 đập cho nó phát:)) chạy xong mới Up bản Custom này xem sao nhé!:-?:-?:-?

Đập nó như thế nào? Anh hướng dẫn cụ thể cho em được ko? Thanks! Em đang dùng iPhone 3G World. Thấy mấy bác kia bảo ko cần chạy QuickPwn22 mà. Chỉ cần Shift + Restore + FW là ok. Mà chạy QuickPwn22 xong thì có sóng ko vậy bác?

Chỉnh sửa cuối:

XuanTruong

Super V.I.P
Đập nó như thế nào? Anh hướng dẫn cụ thể cho em được ko? Thanks! Em đang dùng iPhone 3G World. Thấy mấy bác kia bảo ko cần chạy QuickPwn22 mà. Chỉ cần Shift + Restore + FW là ok. Mà chạy QuickPwn22 xong thì có sóng ko vậy bác?

Thì đúng là bản 3G World không cần chạy QuickPwn22. Nhưng trong khi Restore máy Bạn bị lỗi 1600 nên chạy thử QuickPwn22 để JB rồi Restore bản Custom này xem sao ấy mà?:D

nguyendzung

Chạy như thế nào vậy hả bác? Em để nguyên FW 2.2 gốc, sau đó chạy QuickPwn22 thì nó bặt chọn đường dẫn tới file cần restore. Em chọn file FW custom (... 5G77_custom_restore_world), nhưng QuickPwn22 báo lỗi file. Vậy fải làm sao?

XuanTruong

Super V.I.P
Chạy như thế nào vậy hả bác? Em để nguyên FW 2.2 gốc, sau đó chạy QuickPwn22 thì nó bặt chọn đường dẫn tới file cần restore. Em chọn file FW custom (... 5G77_custom_restore_world), nhưng QuickPwn22 báo lỗi file. Vậy fải làm sao?

Chạy QuickPwn22 cho FW 2.2 gốc thì phải Down File gốc về rồi chỉ đường dẫn cho nó chứ! Đồng thời Down cả BL 3.9 và BL 4.6 nữa đó! Down các thứ đó ở đây => http://pdaviet.net/showthread.php?t=39213 Chúc vui!:D

nguyendzung

Ặc... Vậy là fải down cả file 2.2 gốc về (Fải down 2 file: 1 là file 2.2 gốc và 1 file 2.2 custom)? iPhone của em mới update lên 2.2 trên iTune mà. Vụ này đau đầu đây. :(

sonny

Ặc... Vậy là fải down cả file 2.2 gốc về (Fải down 2 file: 1 là file 2.2 gốc và 1 file 2.2 custom)? iPhone của em mới update lên 2.2 trên iTune mà. Vụ này đau đầu đây. :(

MÌNH CŨNG CÓ THẮC MẮC TƯƠNG TỰ?????:-?:-?

vtp9x

Lưu ý FW2.2 này chỉ dùng tốt cho iphone 2G và iphone 3G bản inter, còn bản 3G lock thì hãy cẩn thận kẻo bị mất sóng và khó khăn cho unlock sau này.
1. Bạn muốn nâng cấp thì nên đọc kỹ hướng dẫn, chú ý và phải chuẩn bị đầy đủ
- 2G: iPhone1,1_2.2_5G77_Restore ( FW gốc ) và FW 2.2 custom của "NHT"
- 3G:iPhone1_2_2.2_5G77_Restore ( FW gốc) và FW2.2 custom word của " NHT"
- QuickPwn22
2. cách JB thì xem hướng dẫn của HOACK (ở đây ta chỉ bàn đến FW custom nên có thể bỏ qua bước unlock )
3. Sau khi đã JB xong thì chỉ việc restore FW custom là xong ( nên đưa về recovery mod )
4. please wait.. và thưởng thức những tiện ích mà " NHT" đã nhúng sẵn. Thanks Trọng nhiều :D

longgiang81

Super V.I.P
3G Lock đang ở firmware 2.x.x Custom thì cắm vào iTunes Restore thẳng luôn bản của NguyenHuuTrong, ko cần về DFU hay Recovery Mode. Xin nhắc lại là 3G Lock ko nên Restore trực tiếp firmware 2.2 gốc thôi, còn việc Restore firmware 2.2 Custom của NguyenHuuTrong thì thoải mái, ko ảnh hưởng đến baseband nên chuyện No Service là ko có, các bạn khác có thể yên tâm mà làm.

yourman

FW 2.2 nhưng No-Wifi,No-Ring,BT và Fake Imei

Dĩ nhiên phải cần WIFI gòi bẹn :D ! DÙng iphone ko có wifi chán lém ;;)

Máy upgrade lên 2.2 rồi và No-Wifi, Fake Imei, No ring,va BT nữa, các bạn chỉ giúp nhé, không biết làm sao nữa. Cảm ơn nhiều.

XuanTruong

Super V.I.P
Máy upgrade lên 2.2 rồi và No-Wifi, Fake Imei, No ring,va BT nữa, các bạn chỉ giúp nhé, không biết làm sao nữa. Cảm ơn nhiều.

Bạn nên nêu rõ tình trạng của máy trước khi lên FW 2.2 là máy 2G hay 3G? Từ FW nào lên? Bản gốc hay bản Custom??? Thì các Anh Em Họ mới biết và chia sẻ chứ!;;):D

yourman

Bạn nên nêu rõ tình trạng của máy trước khi lên FW 2.2 là máy 2G hay 3G? Từ FW nào lên? Bản gốc hay bản Custom??? Thì các Anh Em Họ mới biết và chia sẻ chứ!;;):D

Cảm ơn bạn, trước khi upgrade thi đang là 1.1.3 cũng đã No-Wifi, BT, Fake-Imei, và No-Ring, cứ tưởng upgrade thì sẽ chữa được nhưng vẫn như vậy. Wifi address: N/A.
Ai có cách nào chir giúp nhé. Cảm ơn các bạn.

live4fun

Xin hỏi, IP 3g Lock mà mình lỡ update từ firmware 2.1 gốc lên firmware 2.2 gốc thì bị No Service
Vậy xin cho mình hỏi có cách nào khắc phục ko?

Xin cám ơn anh chị em trước.

holitraco

Minh xin cac mod dung del bai vi khong go tieng Viet. Hom nay may minh dang o 2.2 goc da qickpwn roi, minh down 2.2 restore ve lam theo dung thu tu sau khi restore len thi may chua unlock, dung qickpwn chay thi bao firmware error string

Đó là qui định BẮT BUỘC mọi người đều phải tuân theo! Bài này cũng sẽ bị Del sau ít giờ nữa!​
Tạm thời chỉnh lại không biết còn bọ del không, sáng nay dậy sớm hỳ hục restore lên 2.2 của NHT mà không được mặc dù đang ở FW 2.2 gốc đã qickpwn rồi. Tối nay rỗi rãi restore lại FW 2.2 gốc sau đó unlock và tiếp tục restore 2.2 của NHT thì ok, vậy lên ai bị như mình thì làm lại nha.

Chỉnh sửa cuối:

thanvankhanh

Bản FW này thật sự tuyệt vời, rất ổn định. Lần đầu tiên mà mình đưa dữ liệu và chương trình vào mà ổ cứng không còn trống luôn.

Tính ổn định rất cao. Xin cảm ơn anh NguyenHuuTrong.

HuynhMinhDang

Hix! Mình quyết restore vài lần cho nhuyễn sau khi bị lỗi hoài!

Và bây giờ thì chính thức vì sao mình restore hay bị lỗi "1602, 2002, 6"... rồi (nếu đã đổi cổng USB vẫn bị). Chính xác là do Win XP trên PC mình bị lỗi đâm ra soft iTunes cũng chập chờn theo.

Sau khi cài lại Win thì mình restore vô tư luôn, đưa cả về DFU rồi Restore bản FW 2.2 gốc, rồi Jailbreak, Active và Unlock. Sau đó mới lên 2.2 custom mà chẳng xảy ra 1 lỗi nào nữa cả. Restore cả vài lần nữa thử cũng ko bị gì. Có thêm 1 kinh nghiệm khi restore rồi, hết ngán cái khâu này luôn rồi!:D

XuanTruong

Super V.I.P
Chính xác là do Win XP trên PC mình bị lỗi đâm ra soft iTunes cũng chập chờn theo.

Lỗi này cũng không phải là ít, nhưng các Mem nhà ta cứ hỳ hục với iTunes rồi kêu la toáng cả lên, chứ lại không chịu để ý đến HĐH Windows đã bị hư như "Tổ đỉa" roài!:))

Status
Không mở trả lời sau này.