• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FW 30.030 mới dành cho Nokia N96

EVA

Định Up thấy chưa hack được lại thôi :D , lười cài thủ công quá !!!

--- Mà đến phiên bản này rồi chưa chạy được NAVI ...bọn NOKIA làm ăn kiểu gì không biết !.

--- Cho mình hỏi Máy của mình lúc đầu ver 12 xem Tivi OK , up lên 20.050 xem tivi vẫn OK một thời gian ... lâu lâu nghịch lại cái Tivi giờ thấy nó chẳng bắt được kênh nào :D ( mình nhớ có 1 lần reset *#7370# gì đó ) ... Không biết là do lỗi gì ?
Lỗi máy hay là do đài phát ( Mình ở Hà Nội ) bác nào ở HN xác nhận hộ xem đài phát có bình thường không ?.

caongan49

Định Up thấy chưa hack được lại thôi :D , lười cài thủ công quá !!!

--- Mà đến phiên bản này rồi chưa chạy được NAVI ...bọn NOKIA làm ăn kiểu gì không biết !.

--- Cho mình hỏi Máy của mình lúc đầu ver 12 xem Tivi OK , up lên 20.050 xem tivi vẫn OK một thời gian ... lâu lâu nghịch lại cái Tivi giờ thấy nó chẳng bắt được kênh nào :D ( mình nhớ có 1 lần reset *#7370# gì đó ) ... Không biết là do lỗi gì ?
Lỗi máy hay là do đài phát ( Mình ở Hà Nội ) bác nào ở HN xác nhận hộ xem đài phát có bình thường không ?.

mình ở tp hcm nhiều khj củng bị vậy ah.có đợt 3 ngày trời ko xem dc tv.nhưng rùi vẫn xem lại đc.do sóng đó bạn

ninhnd

Thực chất ra nói nó củ chuối cũng ko hẳn bởi vì sau khi up và test thử vài tuần mình thấy máy chạy nhanh hơn hẳn, tích kiệm pin nữa, giao diện có khác một tí tẹo, có thêm phần điều chỉnh nắp trượt (Thao tác với slide), có thêm 1 chủ đề mới khá đẹp.Hiển thị màn hình nền có thêm slide, có phần Chủ đề âm thanh cũng khá hay(bạn có thể tùy biến âm thanh theo chủ đề).
Tuy nhiên, thay đổi giao diện trong phần xem ti vi chẳng đề làm gì khi ko thể xem đc ti vi.Mình đã test rất nhiều nơi vẫn ko đc,vẫn chưa hack đc nên việc cài PM phải theo kiểu thủ công.
Nói chung theo ý kiến của riêng mình thì nên up, mình dùng máy chạy ổn định nhanh và tích kiệm pin là vui rồi, xem ti vi co dùng mấy đâu.
Còn các bạn ntn thì cứ up lên rồi tự thưởng thức nhé.
Chúc vui...

mattomo

N96 Đã có FW mới Phiên bản: 30.033

Để tìm phần mềm mới nhất cho máy, bạn cần có mã sản phẩm của máy. Mã này được in trên nhãn màu trắng nằm phía dưới pin và sẽ tương tự như thế này:

CODE: 0520001

CODE Của mình là :0543701 Kiểm tra đã có FW mới

Phần mềm mới nhất hiện có cho Nokia N96, Số hiệu điện thoại 0543701
Phiên bản: 30.033

So sánh số
Nếu phiên bản hiện tại của bạn đã lỗi thời, hãy cập nhật ngay để nhận những tính năng, ứng dụng và phần nâng cấp mới nhất. Vào Nokia Software Updater

Hôm nay mình vừa kiểm tra trên trang http://www.nokia.com/ Đã thấy có FW mới .Cho mình hỏi có bạn nào đã up rồi ,cho mình và cho các bạn tý thông tin ,xem có gì đổi thay gì ở FW mới này không để mình và các bạn còn úp ......

mattomo

Mình đã rút kinh nghiệm từ mấy lần trước, trước khi nâng cấp FW mới mình đã format máy rồi hack ngon lành từ FW 20.043 xong rồi up lên FW 30.030 vẫn sài được hack ngon lành .Cảm nhận về FW mới ,mình thấy vẫn như bản cũ thêm phần TV trực tuyến nhưng không thể nào xem được "Không biết các bạn có bị giống mình không , chắc FW này NOKIA bỏ chức năng coi TV " máy chạy nhanh hơn và hình như đỡ hao pin hơn .Vài dòng cảm nhận cho các bạn nào muốn up lên FW mới ........

cuongtc87

ai up cái fw 30.033 lên đi.khó down bằng navifirm lắm
mà mọi máy n96 đều up lên được ah.

EVA

Mấy hôm nay mình lại xem được Tivi rồi (Bản 20.050) , xem được khá nhiều kênh ( VTC3 , VTC5 ,VTC6, VTV1 , VTV3 , BBC , ITV ....Fashion Tivi ) nói chung xem được cả những Phải trả phí ( Mà miễn phí ) ...
--- Không biết cái bọn VTC dạo này nó nâng cấp hệ thống hay sao ... mà Phờ Ri ( Free) ... vậy nhỉ ??? :D ... Thích quá đi .
Cầu trời cho bọn nó đừng Lock kênh nữa :D

EVA

vừa nâng cấp lên bản 30.033 máy chạy mượt hơn , tính năng xem tivi vẫn như thường ( vẫn xem được tivi ) ===> xem được tivi là do đài phát chứ không phải NOKIA nó cắt bớt :D

--- có vẻ như firmware này nhanh hơn, mượt hơn , ít tốn pin hơn

dzzung34

vừa nâng cấp lên bản 30.033 máy chạy mượt hơn , tính năng xem tivi vẫn như thường ( vẫn xem được tivi ) ===> xem được tivi là do đài phát chứ không phải NOKIA nó cắt bớt :D

--- có vẻ như firmware này nhanh hơn, mượt hơn , ít tốn pin hơn

Bạn vào coi TIVI có dể không bạn .mình vào hoài không được khi nâng cấp lên FW 30.033

zep

Firmware v 30.033 cho N96

Hi' hên qua' chưa có bác nào post nên nhảy vào liều post lên...nếu' có gì sai mong mod chém giùm :D :D

Yeutelephone

Mình lên v30.033 rồi,cãm thấy chạy mượt hơn,coi tivi được tới 13 đài nhưng hack chưa được.Có anh em nào hack được rồi thì hướng dẫn cụ thể nhé,rất cám ơn.Mình hack bằng helloOX 2.0 không được,hack thủ công cũng không được.

EVA

Bản trước 20.050 mình đã hack ngon lành , sau đó Up lên 30.033 vẫn ( tự nó hack ngon lành ) cài đặt nó không bị lỗi linh tinh gì .
Chứ nếu dùng JAF để flash thì lại không hack được , chẳng biết tại sao .

mattomo

Mình lên v30.033 rồi,cãm thấy chạy mượt hơn,coi tivi được tới 13 đài nhưng hack chưa được.Có anh em nào hack được rồi thì hướng dẫn cụ thể nhé,rất cám ơn.Mình hack bằng helloOX 2.0 không được,hack thủ công cũng không được.

Bạn coi TV được nhiều đài ,nhưng có bị trường hợp hơn 1 phút thí bị thoát ra và báo không có tín hiệu không ?chứ của mình toàn bị vậy không à .

zep

minh update xong nhưng ko xài đc video call cũng ko xài đc TV :( còn hack thì vẫn đc...xài cái path 20 work ok...