• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FW mới cho E71 ra mắt 210.21.006 - Hack OK bằng HelloOX 1.03

tamada

KJR bạn có thể send cho mình file 210.110.006 apac , được ko ? search trên google mà ko thấy , nếu được thì cảm ơn bạn nhiều lắm

diemhen_mobile

KJR bạn có thể send cho mình file 210.110.006 apac , được ko ? search trên google mà ko thấy , nếu được thì cảm ơn bạn nhiều lắm

chắc chắn là có tiếng việt. vì bản tiếng việt nó đang nằm trong support của nokia. đến thời điểm này ngay cả các box xịn vẫn chưa có fimware apac cho E71 ver 210. cách tốt nhất, nhanh nhất và hiệu quả nhất để có tiếng việt ver 210 cho E71 (đã test ok nên mới dám nói) trong vòng 10 phút thì làm như sau. tìm và load jaf bản 1.98...62 (mới nhất là ..63. nhưng 62 là đủ rồi. và tìm thuốc cho nó. thuốc của nó do zopo cung cấp. trên pda này cũng có link download ở media. load về cài bình thường. sau đó đổi code cho nó mất đúng 15s. thật lòng khuyên một câu là dùng navifim load về thì ok rồi đó, nhưng cơ chế flash của jaf là flash full (xóa full và flash nên nguy cơ chết máy là tương đối cao. trong khi đó đổi code thì chả có gì để chết máy cả. đổi code về code tiếng việt (tham khảo code cho E71 tiếng việt phù hợp với màu máy bạn đang sài. có 3 màu đen, trắng và xám). đổi code xong dùng nsu úp lên là an toàn nhất và nhanh nhất để có tiếng việt.

brightstart

Ai up lên fw mới rồi có thấy có theme nào mới ko, post hình cho anh em ngó với! Mình cũng muốn up nhưng thấy bảo nó vẫn chưa fix lỗi time zone cho VN nên ngại quá, vài bữa nữa lại ra bản khác nữa thì mệt lắm :D

salemgtvt84

Ai up lên fw mới rồi có thấy có theme nào mới ko, post hình cho anh em ngó với! Mình cũng muốn up nhưng thấy bảo nó vẫn chưa fix lỗi time zone cho VN nên ngại quá, vài bữa nữa lại ra bản khác nữa thì mệt lắm :D

Theo mình thì theme cho E71, bạn tìm trong diễn đàn nhiều lắm, cũng chẳng cần phải up firmware để có theme mới, mình tra cứu thấy firm mới ko có cải tiến nào đáng kể, nên quyết định chưa up firm này :) Firm cũ vẫn còn quá oke mà

Còn chuyện tiếng Việt cho E71, bạn cứ kiểm tra lại Code của máy bằng NSS (đã có trên diễn đàn) xem đã là Code của Việt Nam chưa, nếu đúng thì up ngay, còn chưa thì thay lại bằng Code VN (có bài của Kojiro hướng dẫn kỹ lắm), sau xong đâu đấy, thì up, sẽ có tiếng Việt ngay thôi :)

endicay

Không biết các bạn thấy sao chứ theo tui sau khi Up phiên bản mno71i này thì cũng chưa thấy cải thiện gì đáng kể nói chung là nếu cứ có firmware mới là Up thôi nhưng nói chung là fiemware này chưa có sự khác biệt so với firmware 200....
Bạn nào thấy sự khác biệt cho ý kiến nha

darkdark

Mình cũng mới up firmware này được mấy bữa, firmware cũ 200.21.118 mình xài lâu lâu bị tình trạng khi có cuộc gọi tới bấm nút nghe là bị treo máy xong một lúc máy tự khởi động lại luôn, còn firmware mới này thì thấy chưa bị :p , còn về kết nối GPS thấy fimware cũ kết nối với vệ tinh lẹ và ổn định hơn, còn firmware này thấy kết nối vệ tinh rất khó, lúc được lúc không (không biết có phải tùy thời điểm không) tại thấy change log của firmware này không có thay đổi phần kết nối GPS , ai có cùng ý kiến với mình không vậy ?

blueaudio

hack xong phone e71 firmware 210.21.006 bằng HelloOx0 1.03, cực kỳ lẹ! 2' nhưng chưa tiến hành cài bất cứ gì nên ...chưa kiểm nghiệm! hehehe oải nhất là công đoạn ngồi chờ file cer và key!
theo mình nên cài HelloOX truoc sau đó cài Xplorer sau. vì khi cài HelloOX mà đứng ở phần Appling..thì cài xplorer. sau đó cho Hello chạy lại là ok! xong sẽ báo : everything done. u can uninstall....(quên mất rùi) là ok con gà đen
Bạn chỉ mình cách hack e71 firmware 210.21.006 đựoc không bạn.
email của mình pandshot@gmail.com
Thanks bạn trứoc

diemhen_mobile

fimware này có thể nói tốt nhất. các bác sài fimware 200 chắc biết cái lỗi của em nó. cắm cáp vào pc rút ra y như rắng ko nhận thẻ nhớ. phải reset lại mới nhận thẻ. 210 đâu có bị. gps vẫn nhanh như xưa.

brightstart

Ai up rồi cho mình hỏi fw mới này đã cho kích hoạt camera đằng trước của E71 chưa?

salemgtvt84

fimware này có thể nói tốt nhất. các bác sài fimware 200 chắc biết cái lỗi của em nó. cắm cáp vào pc rút ra y như rắng ko nhận thẻ nhớ. phải reset lại mới nhận thẻ. 210 đâu có bị. gps vẫn nhanh như xưa.

Lạ cái là mình dùng firmware từ đời 110, ko thấy lỗi nào như bạn mô tả, có lẽ đó là lỗi của riêng máy bạn thôi... Theo minh firm mới ko có j đặc biệt cả :-??

diemhen_mobile

bạn sài ver 200 chưa, nếu bạn dùng cáp chép phần mềm vào thẻ, rút cáp ra dưng quản lý vào thẻ nhớ íntall phẩn mềm. bạn sẽ không thấy thẻ đâu. fimware không có đặc biệt là sao? không hiểu.

salemgtvt84

bạn sài ver 200 chưa, nếu bạn dùng cáp chép phần mềm vào thẻ, rút cáp ra dưng quản lý vào thẻ nhớ íntall phẩn mềm. bạn sẽ không thấy thẻ đâu. fimware không có đặc biệt là sao? không hiểu.

Cài pm bạn cài qua PCSuite, tại sao phải đi đường vòng, cop vào thẻ, rồi chạy nó... Và mình đã thử làm như bạn, mình đang dùng ver200, ko có vấn đề j :-??
Còn firm mới, ko có ưu điểm nào mới, 1 số lỗi cũ mà 1 số bạn đã nói trong các bài trc của ver110, ver200 (lỗi Timezone...) vẫn chưa sửa... Vậy là ko có j đặc biệt cả :-?

sweetnew

có cải thiện ngta mới up lên ko thì up làm gì phải ko bạn. FW 210 bắt GPS nhanh hơn.trước mắt là vậy còn tìm tồi tiếp rồi thảo luận ^^

khanhlinh2007

Em cũng vừa up xong cho em E71, nhưng vẫn chưa xin được cert và chìa để hack các bro ạ, bác nào giúp em với, emei cua em là 354855024571258

thnk bros

wan

e hỏi hơi lạc đề chút thằng Ê66 e up lên 210.21.007 thì cài hello OX ok nhưng chạy nó thì nó cứ chạy hoài ko dừng báo là applying patches hoài lun chờ 30m vẫn thế,thế là sao hả các bác