• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FW mới của N82 fw v31.0.016

zippi

Cho mình hỏi fimware mới 31.0.016 của N82 có cho máy sử dụng tiếng Việt không vậy,và nó có gì hay hơn bản cũ ,trả lời gấp dùm mình đi,để mình còn up thử coi sao:( thank các bạn

dùng cái NSU mà up thì nó tùy theo IP mà cho download firmware phù hợp với nước đó chứ bạn :), nên TV thì ok

Up ròy hack phát lun cho đời lên hương

spiderman_anhvu

dùng cái NSU mà up thì nó tùy theo IP mà cho download firmware phù hợp với nước đó chứ bạn :), nên TV thì ok

Up ròy hack phát lun cho đời lên hương

Không phải là tùy theo IP mà nó download bộ fw phù hợp với vị trí địa lý đâu bạn nhé :D Việc download bộ fw là do product code của máy bạn quy định đó :))

zippi

Không phải là tùy theo IP mà nó download bộ fw phù hợp với vị trí địa lý đâu bạn nhé :D Việc download bộ fw là do product code của máy bạn quy định đó :))

ơ hay nhễ... nhưng cuối cùng thì N82 bán ở VN thì code cũng như nhau cả mà :D, trừ khi bác nào đổi code phục vụ mục đích "khác" :))

giangne

Anh em cho hỏi tại sao mình không hack được vậy. mình đã up lên bản 31 rồi. chán quá, chẳng hiểu sao nữa đến bước modo là ko cài được. Nghe nói anh em làm được thèm quá mà chẳng làm j được, điên hết cả óc.

spiderman_anhvu

ơ hay nhễ... nhưng cuối cùng thì N82 bán ở VN thì code cũng như nhau cả mà :D, trừ khi bác nào đổi code phục vụ mục đích "khác" :))

Đúng rồi, các máy bán chính hãng tại Việt Nam đều có chung 1 product code, việc đổi product code chủ yếu cũng là để có được firmware version mới hơn hoặc up được bản firmware có hỗ trợ font đặc biệt theo nhu cầu người dùng.

nmhoang2201

mình mới up lên Fw này nè máy chạy nhanh hơn hẳn, giờ đang tìm cái file cer với key để hack phone hixhix

kiemvuongvn

FW này cũng đã hack được ok rồi mà! có điều vẫn còn vài máy bị trục trặc

vodanhkiem80

Có cách nào biết được Code gốc của máy và đổi nó như thế nào ko? Em up lên v31 ko được vì chỉ nhận thấy v30 ah.

pphuc96

mình cũng bị cái modo kg cài đc đành bó tay khi nào rãnh làm lại vậy

Ntv_79

Đã up phát từ v20 lên v31. Quá dễ dàng và không gặp trục trặc gì. Qua một ngày thử thì không thấy có gì mới cả, chắc tại không rõ ràng. Chỉ có mỗi cái mà mọi người nói tự xoay mượt mà hơn nhưng tôi thấy ngược lại, đúng là chuyển nháy cái là xong nhưng khi xoay điện thoại thì phải một tí nó mới chuyển màn hình menu, xấu hơn FW cũ.

thanhlonely

Đã up phát từ v20 lên v31. Quá dễ dàng và không gặp trục trặc gì. Qua một ngày thử thì không thấy có gì mới cả, chắc tại không rõ ràng. Chỉ có mỗi cái mà mọi người nói tự xoay mượt mà hơn nhưng tôi thấy ngược lại, đúng là chuyển nháy cái là xong nhưng khi xoay điện thoại thì phải một tí nó mới chuyển màn hình menu, xấu hơn FW cũ.

V30 đã bị như bạn nói rồi, tốc độ xoay hình chậm hơn V20. Máy mình up từ V30 lên V31 mà cũng không thấy có gì khác biệt cả

taiphong

V31 mình chả thấy gì khác, thậm chí có vẻ k mượt bằng V20 :O nghe nhạc to hơn chút, máy mình từ V20 đã hack lên V31 phần mềm còn nguyên nhưng Secman k sài được, cài MapDrives v1.00 DiskAdmin Unsigned.sis (cái mà mọi người bảo phải xin file cer ý) ngon lành chả cần Sign gì,chăccs k phải do đã hack nhỉ, vì Secman bị mình gỡ roài mừ..

Ntv_79

V31 mình chả thấy gì khác, thậm chí có vẻ k mượt bằng V20 :O nghe nhạc to hơn chút, máy mình từ V20 đã hack lên V31 phần mềm còn nguyên nhưng Secman k sài được, cài MapDrives v1.00 DiskAdmin Unsigned.sis (cái mà mọi người bảo phải xin file cer ý) ngon lành chả cần Sign gì,chăccs k phải do đã hack nhỉ, vì Secman bị mình gỡ roài mừ..

Đã hack ở v20 thì vẫn giữ hack ở v31 nhưng vào xplore thì không truy cập và xử lý các file hệ thống được. Nếu bạn cài roompatcher thì chỉ việc tìm file open4all copy và E:/patche sau đó apply cái đó là có thể dùng chỉnh sửa các file được. Ví dụ: xoá theme bằng trình quản lý file.

Sau một thời gian dùng ở V31 đã bắt đầu thấy có vấn đề không biết có ai có kinh nghiệm gì không chia sẻ giúp tui vzới. Sau khi up lên thì cài, gỡ mọi thứ bình thường. Bây giờ thì cài cũng không được, mà gỡ cũng không được. Tút một cái là đơ máy. Thêm nữa, mình đã cài mấy cái từ điển phát âm: MsDict và Merriam Webter. Nhưng cứ vào tra từ, phát âm thì vô tư, Thoát chương trình là máy khởi động lại. Giờ mà format máy thì quá vất vả rồi. Không biết có hack được nữa không vì thấy bên topic hack v31 cũng lằng nhằng và kết quả cũng nhiều ý kiến lắm. Còn trăm thứ tích cóp từ xưa nay nữa, biết tìm đâu mà cài lại. Biết thế cứ để V20 cho lành vì v31 chưa thấy hơn gì nhưng trục trặc thì đã thấy.

taiphong

V31 chán òm, hu hu, thua V20 lun V31 chả thấy có ích gì mấy nhưng khi gọi điện mà k có người nghe ý các bác, nó đơ mất mấy giây liền, V20 em cóa bị thế này đâu, còn chuyện cài thì em vẫn cài tùm lum mặc rù gỡ secman rồi, chưa 4mat nên chưa biết 4mat rồi có cài được nữa k, hiện giờ vẫn cài được mapdriver, mấy hm nữa mà hack lại chắc lại phải xin file cer

laogiade

up fw 31 oày toàn bị erororrororo thoai eror system thèng người čec kia chả bik đêk rề em ơi milujem ťa

minchoulee

V30 đã bị như bạn nói rồi, tốc độ xoay hình chậm hơn V20. Máy mình up từ V30 lên V31 mà cũng không thấy có gì khác biệt cả

Máy mình up fw len v31 không có tiếng việt . Bạn có vậy không?