• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FW mới của N82 fw v31.0.016

master_xo

Chài up FW dễ ẹc. Chỉ có lần đầu là hơi hồi hộp thôi. Còn up riết thì bình thường thôi. Chỉ cần chú ý đến lượng pin còn lại là OK. Thời gian up cũng nhanh thôi dùng NSU hết khoảng 15 phút( cho N82). Còn Phoniex hay JAR thì nhanh hơn( khoảng 5 phút_ do có sẵn FW). Các bạn cứ tự tin mà làm. không sợ died phone đâu. Dù died thì vẫn cứu được mà :))

trunganh0412

Can giup do : May minh khong co Tieng Viet,to muon up lai fw co Tieng Viet.Minh da doi Production code roi.Nhung khong biet up lai FW the nao.Co ai chi giup minh voi.Chi minh cach dung JAR nhu the nao voi,Dung Phoenix may Pc minh k cai duoc
.Doc tren dien dan chi thay huong dan so sai qua to khong lam duoc.May minh dang dung Fw v31.0.016 RM 313
Posted via Mobile Device

Chỉnh sửa cuối:

trunganh0412

a minh dung NSU thi khi chuan bi up fw thi no keu khong ket noi dc voi may,fai thao pin rut cap roj bat may lai de ket noi.Nhug minh lam may lan roi van vay.Khong biet co phai do doi Product code khong.Co ai chi minh cach dung chuong trinh khac de up lai Fw nhe
Posted via Mobile Device

Khoa_ha

FW này ngoài để Fix 1 số bug thì không có gì mới :D Cũng có thể coi là 1 bản minor của v30 vì cái này cũng không hack được :D

hack được đó bạn mình dùng HelloOX2 để hack rất Ok chạy rất mượt đó

curoa

Can giup do : May minh khong co Tieng Viet,to muon up lai fw co Tieng Viet.Minh da doi Production code roi.Nhung khong biet up lai FW the nao.Co ai chi giup minh voi.Chi minh cach dung JAR nhu the nao voi,Dung Phoenix may Pc minh k cai duoc
.Doc tren dien dan chi thay huong dan so sai qua to khong lam duoc.May minh dang dung Fw v31.0.016 RM 313
Posted via Mobile Device

Ban vào trang wed của nokia việt nam dow phân mềm tự câp nhật pm về khoảng 22mb gì đấy nó có hướng dẫn tiếng việt ma` dễ hiểu lắm nếu đã đổi codeVN rồi thì chỉ cần chạy lai FW la` đc thôi máy mình cũng làm như vậy tiếng việt dùng choanh choách chúc thành công:)

truongan2409

Ban vào trang wed của nokia việt nam dow phân mềm tự câp nhật pm về khoảng 22mb gì đấy nó có hướng dẫn tiếng việt ma` dễ hiểu lắm nếu đã đổi codeVN rồi thì chỉ cần chạy lai FW la` đc thôi máy mình cũng làm như vậy tiếng việt dùng choanh choách chúc thành công:)

bạn cho mình xin cái link luôn nhé , mò hoài mà không thấy :p

tranthang

Cảm ơn bạn.
Tuy nhiên firmware này có lâu rồi bạn ạ.mình up cách đây vài tháng rùi.hack tốt không có vấn đề gì cả.

trunganh0412

Sao minh up bang Jaf toan bi loi "Failed to reboot phone".Co ai biet tai sao k.Minh dung NSU thi toan bi mat ket noi k update dc.Hoi truoc chua doi product code thi update dc bt ma.Ai chi giao giup minh voi
Posted via Mobile Device

onlylove80

mình vừa tậu em N82Black Fw là v31.0.016. không biết hiện tại FW mới của N82 là bao nhiêu rồi các bạn nhỉ? Thêm nữa là khi mình tải nhạc về mà nó không cập nhập vào MusicPlayer là sao vậy các bạn?? VD: mình tải 100 bài thì trong trình chơi nhạc chỉ nhận được 20 bài thôi?:-? ai biết chỉ dùm minh với :(

anhtuan206

mình vừa tậu em N82Black Fw là v31.0.016. không biết hiện tại FW mới của N82 là bao nhiêu rồi các bạn nhỉ? Thêm nữa là khi mình tải nhạc về mà nó không cập nhập vào MusicPlayer là sao vậy các bạn?? VD: mình tải 100 bài thì trong trình chơi nhạc chỉ nhận được 20 bài thôi?:-? ai biết chỉ dùm minh với :(

Fw của bạn là mới nhất rồi đó.còn về nhạc bạn có để ở nhiều chỗ không?bạn thử để ở 1 folder rồi cập nhật lại thử xem có được không.

onlylove80

Fw của bạn là mới nhất rồi đó.còn về nhạc bạn có để ở nhiều chỗ không?bạn thử để ở 1 folder rồi cập nhật lại thử xem có được không.

mình chỉ để 1 folder duy nhất==> sound==>Digital thôi ah..

thaiminh40

Mới tậu em n82 FW 10.0.046 đang up lên 31.0.016 mà nghe mất TV thi cung hồi hộp. :D

Hehe thành công rồi. Còn y nguyên tv và mấy ứng dụng đã cài luôn :D

Last edited by a moderator:

huynhba

Mới tậu em n82 FW 10.0.046 đang up lên 31.0.016 mà nghe mất TV thi cung hồi hộp. :D
Hehe thành công rồi. Còn y nguyên tv và mấy ứng dụng đã cài luôn :D
Posted via Mobile Device
bác chỉ em với: em vào trang Nokia ,tải "Nokia Software Updater" bản tiếng Việt, rồi làm theo topic hướng dẫn.đã tải fw mới nhất về.nhưng khi hiện bảng thông báo "đang cập nhật phần mềm" và đợi 15 phút (hình 1), ngồi đợi tiếp, thì nó lại hiện 1 bảng thông báo khác"mất kết nối với điện thoại"(hình 2). em làm theo hướng dẫn của nó thì ko ăn thua gì....hixxx . em hỏi thêm là: khi nâng cấp, đt có cần fải reset lại lúc ban đầu của nhà sản xuất ko.