• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FW mới của N95-1 fw v35.0.002 - Bản update mừng giáng sinh :D

dangduc

Hôm nay cắm điện thoại vào mới thấy có firmware mới , Bà con update nào !

Hình minh họa ! Bản update mừng giáng sinh :D

Nói chung thì sau khi cài vào, được cái load hơn nhanh tý, sóng sánh nói chung ổn định hơn, hack phone bình thường, Sau khi đặt chế độ UMTS để dùng 3G thì dù có format 4 ngón thì chế độ 3G này vẫn đặt là UMTS, không bị thay đổi như bản cũ, cài phần mềm ( cài đè ) nhanh hơn , sau khi chạy xong các ứng dụng cảm nhận load có vẻ nhanh hơn, Camera thì chụp có sáng hơn chút ( theo em nhìn nhận ). Em mới cài xong soft nên cũng mới test được chừng ấy :) ! Mong mọi người bỏ quá cho !

Chỉnh sửa cuối:

Kojiro

Super V.I.P
Hãy cho anh em vài ý kiến về phiên bản mới này mà em cảm nhận được :)

dangduc

Nói chung thì sau khi cài vào, được cái load hơn nhanh tý, sóng sánh nói chung ổn định hơn, hack phone bình thường, Sau khi đặt chế độ UMTS để dùng 3G thì dù có format 4 ngón thì chế độ 3G này vẫn đặt là UMTS, không bị thay đổi như bản cũ, cài phần mềm ( cài đè ) nhanh hơn , sau khi chạy xong các ứng dụng cảm nhận load có vẻ nhanh hơn, Camera thì chụp có sáng hơn chút ( theo em nhìn nhận ). Em mới cài xong soft nên cũng mới test được chừng ấy :) ! Mong mọi người bỏ quá cho !

dangduc

RAM free nhiều hơn 26 MB , ở bản trước RAM free sau khi boot xong là 23 MB :) . Khởi động máy nhanh hơn hẳn :D

khanhdbp

em đã up thành công, chưa thấy j` mới, chỉ biết lúc up xong, đc kái thông báo, j` j` đó, xong nó giới thiệu về N95 :(, và nó tự động nhận mạng 3G ( khi em up, đã mất hoàn toàn dữ liệu :(

khoa125

em đã up thành công, chưa thấy j` mới, chỉ biết lúc up xong, đc kái thông báo, j` j` đó, xong nó giới thiệu về N95 :(, và nó tự động nhận mạng 3G ( khi em up, đã mất hoàn toàn dữ liệu :(

up new fw là giống cài win mới rồi nên bạn phải save lại hết dữ liệu rồi up, nên hỏi mọi người trước khi up ^^

Hi92

Update này sao lúc em chạy mà nó đứng luôn ở đoạn "Còn 14 phút nữa" thế mấy anh?Liệu thế này có phải là bình thường ko?

hhkkll

vào you tubo xem được phim nè. cài này rất hay.

Posted via Mobile Device
Uhm, m đã nói xem đc rùi mà. Xem đc ở 1 số trag nữa. Nhưg nó hok hỗ trợ flash 9, 10 thì fải. Zingmp3 vẫn hok nghe đc.

khanhdbp

Update này sao lúc em chạy mà nó đứng luôn ở đoạn "Còn 14 phút nữa" thế mấy anh?Liệu thế này có phải là bình thường ko?

Posted via Mobile Device chết. Nguy hiển nhờ. Thế bgjờ. Đã xong chưa bạn? Khi up. Đến phần thời gian,nó nhộm nhoạm lắm.. Lúc mjnh up. Nó ghi 15p 1lúc khá lâu. Xong đùng phát,còn 4p, xuống 1 phút. 5p sau, thì nó báo thành công. Vui quá chừng.

caongan49

Posted via Mobile Device chết. Nguy hiển nhờ. Thế bgjờ. Đã xong chưa bạn? Khi up. Đến phần thời gian,nó nhộm nhoạm lắm.. Lúc mjnh up. Nó ghi 15p 1lúc khá lâu. Xong đùng phát,còn 4p, xuống 1 phút. 5p sau, thì nó báo thành công. Vui quá chừng.

đó là pác thành công rùi.up đến đoạn 15' lâu qúa nó không chạy nữa nó hiện ra cái bảng có chữ re...(k nhớ ro ) và chữ cancel.nó có hướng dẫn pạn đó đầu tiên tháo cáp ra rùi tháo pin ra khoảng 5s lắp lại cắm cáp bấm re...lâu quá rùi k up k nhớ rõ lém mà hình như là thế.nhưng khuyến cáo bạn nên sạc đầy pin và format =4 ngón trứớc khj up nhá sẽ mượt hơn á

leduyenha

Máy của mình up lên rồi cài TTOP ko chạy được!
Posted via Mobile Device
Uhm, m đã nói xem đc rùi mà. Xem đc ở 1 số trag nữa. Nhưg nó hok hỗ trợ flash 9, 10 thì fải. Zingmp3 vẫn hok nghe đc.
Dùng Skyfire 110.13041 nghe được hết,mỗi tội là load cũng nặng tí!

Chỉnh sửa cuối:

hhkkll

Posted via Mobile Device
mình đamg nói c.trìh of máy. Chứ skyfire thì còn j? Xem búa xua, từ video, music, television...nhưng thấy nó nặg wá.

Chỉnh sửa cuối:

tiephien1

bạn có vẻ giống mình đó. nhưng bạn thử cải bản 3.62 xem có được không? sau đó up lên 3.63
mình thấy sau khi up FW thì ram khỏe hơn nhiều. lúc đó mình đã cài đựoc tầm 6 pm mà khi khởi động ram vẫn còn gần 31MB ( nhiều khinh :D), giờ máy mình thường thường lúc nào ram > 24Mb , sướng ghê :)):)):))
mà hình như N95-2Gb chụp ảnh rõ hơn, dung lượng lớn hơn N95-8Gb đúng không nhi?:-?:-?:-?:-?:-?

khanhdbp

Posted via Mobile Device

Bác thử del đi, cài lại xem. Cài lại kả part4run nữa. E cài lần 1,cũng ko đc. Cài lần 2,đc lun. Mà hình như, khởi động lại máy nữa,pác ak.

kimtuyen

Mình cũng đã up len 35.0.002 chỉ thấy nó nhanh hơn được tí còn chẳng có gì thay đổi hết, hi vọng nó sẽ ra phiên bản mới hơn, ah mà hình như khi hack xong may thi vào Gallery nó nặng lắm không ra hình được. Lúc chưa Hack thì xe hình thoải mái, hack xong rồi thì vào xe hình lại không đc. không hiểu vi sao nữa.
Các bạn có ai giống ???

hhkkll

Mình cũng đã up len 35.0.002 chỉ thấy nó nhanh hơn được tí còn chẳng có gì thay đổi hết, hi vọng nó sẽ ra phiên bản mới hơn, ah mà hình như khi hack xong may thi vào Gallery nó nặng lắm không ra hình được. Lúc chưa Hack thì xe hình thoải mái, hack xong rồi thì vào xe hình lại không đc. không hiểu vi sao nữa.
Các bạn có ai giống ???

Sau khi hack xong máy kđ và chạy ứng dụng chậm hơn? M cũg đã gặp, ko biết nguyên nhân. Nhưg m 4mat và hack lại mấy lần thì ổn.