• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

G-Desk 0.33 Repacked_Đổi giao diện nhanh chóng và đẹp mắt

Caominh171

Dùng phím qwert hay chuyển sang phím số để dùng 1,2,3,4,.. vẫn không chuyển được icon bạn à???? dùng phím chuyển chức năng điện thoại thì chỉ chuyển không thấy nhúc nhíc :-?

Bạn dùng phím số mà di chuyển icon, phím chức năng ko có tác dụng đâu. Mỉnh ko có máy để test nên đành chịu :-??

thien13311

Active Member
Bạn dùng phím số mà di chuyển icon, phím chức năng ko có tác dụng đâu. Mỉnh ko có máy để test nên đành chịu :-??

Mình đã dùng tất cả các phím, nhưng icon vẫn ở nguyên giữa màn hình không không hề nhúc nhíc khi bấm và các phím.
Dẫu sao cũng cảm ơn bạn nhiều :'(

kh0c

các anh cho e hỏi là, khi mình set xong xuôi như trong ảnh thì những icon đó có xài được hok hay chỉ để đẹp như xài FLASH thui?

MinhThang

Manager
các anh cho e hỏi là, khi mình set xong xuôi như trong ảnh thì những icon đó có xài được hok hay chỉ để đẹp như xài FLASH thui?

Được chứ bạn nhưng bạn phải thay thế gán cho nó ứng dụng nào bạn cần.

thien13311

Active Member
Có bro nào designed được trên máy E 63 không, mình chịu không thể nào mò ra được. Ngoài di không di chuyển icon được còn lỗi nữa là khi đặt biểu tượng cho một ứng dụng khi bấm vào lựa chọn đồng thời menu của chương trình cũng hiện lên theo (không cẩn thận còn xóa luôn biểu tượng khi chọn theo đường dẫn lấy file *.png cho biểu tượng). Có lần thực hiện được thì lại đặt biểu tượng vào icon của ứng dụng khác.
Thấy giao diện đẹp muốn tự designed một cái dùng nhưng bấm cả ngày nay đến giờ thì bó tay :-\ . Thôi thì đành chờ bản update(hope) thôi vậy.
Posted via Mobile Device

Caominh171

Có bro nào designed được trên máy E 63 không, mình chịu không thể nào mò ra được. Ngoài di không di chuyển icon được còn lỗi nữa là khi đặt biểu tượng cho một ứng dụng khi bấm vào lựa chọn đồng thời menu của chương trình cũng hiện lên theo (không cẩn thận còn xóa luôn biểu tượng khi chọn theo đường dẫn lấy file *.png cho biểu tượng). Có lần thực hiện được thì lại đặt biểu tượng vào icon của ứng dụng khác.
Thấy giao diện đẹp muốn tự designed một cái dùng nhưng bấm cả ngày nay đến giờ thì bó tay :-\ . Thôi thì đành chờ bản update(hope) thôi vậy.
Posted via Mobile Device

Lỗi này thì mình đã có cách chữa là khi chọn Đặt biểu tượng xong, nó hiện bảng chọn bộ nhớ, bạn cứ bấm lên xuống để vệt sáng đúng chỗ bộ nhớ cần chọn nhưng ko bấm nút giữa (nút OK) trên phím điều hướng mà phải nhấn nút Trái chọn để Open (Mở) ra rồi chọn bt bằng phím điều hướng chứ ko bấm Trái chọn nữa. Nguyên tắc nhấn Trái chọn ở đây là để cho các bảng menu ko hiện lên nữa mà hiện bảng hỏi thoát ctrinh`, theo nguyên tắc bảng thoát ctrinh` hiện lên mà chọn tiếp Trái chọn thì ctrinh` sẽ thoát ngay. Nhưng cứ bình tĩnh mà thay icon xong, ra bấm Hủy là đc, mình mò nó suốt mới kiểm soát đc đó, còn chiện ko di chuyển đc icon trên dòng E thì mình potay tại ko có máy test để fix đc

thien13311

Active Member
Thank you. Đã test và có thể thay đổi biểu tượng cho icon muốn chọn nhưng khổ nỗi vẫn không thể di chuyển icon nên ở máy của mình muốn tạo một trang mới là bất khả thi (vì trang mới chẳng có icon sẵn để chép đè) mà giao diện kiểu win này hay ở chỗ là ”mở trang mới” . Đáng tiếc, đáng tiếc!
Giá như có pro nào có thể fix lỗi (hope) này thì tuyệt cho dòng E. Nhìn chất như PPC mà lại có giao diện như ý muốn!
Posted via Mobile Device

thien13311

Active Member
Mình đã cài thử bản “Gdesk.S60.minimal.0.30f” Bản này phải cài từng cái, gồm đến 7 cái. Thực hiện được trên máy E63 có thể di chuyển được các icon(bằng các phím 2468..) nhưng bản này lại không thể đổi icon, vì icon mới tạo ra (đang thiết kế) bấm vào icon sẽ chạy luôn ứng dụng. Hơn nữa bản .0.30f này không có lựa chọn full screen?? Không nạp được thiết kế 'win 7' (trong khi bản Gdesk 0.33.Repacked của bạn caominh171 thì nạp được)
Đúng là được cái này mất cái kia. Potay với con máy của mình rồi.
Posted via Mobile Device

sonhoangle1987

có thể chạy ẩn chương trinh ra mang hinh chờ của diện thoại ko,vậy khi muốn dùng thì lại phải vào lại dgesk
mình thấy chữ "chạy màng hình chính nhưng khi nhấp vào chẳng thấy ji.mình dùng 5320

matieupham

có thể chạy ẩn chương trinh ra mang hinh chờ của diện thoại ko,vậy khi muốn dùng thì lại phải vào lại dgesk
mình thấy chữ "chạy màng hình chính nhưng khi nhấp vào chẳng thấy ji.mình dùng 5320

Muốn dùng gdesk thì chạy nó, vào lựa chọn/thay thế chính. Lúc này gdesk là màn hình chính (chủ) của bạn. Vào các ứng dụng, chương trình của máy bằng các icon mình tạo ra, hoặc menu/khởi chạy..
Muốn dùng màn hình thường thì bỏ tick ”thay thế chính” và thoát khỏi Gdesk thế thôi. :)):))

lonlydttk

Mình đã cài thử bản “Gdesk.S60.minimal.0.30f” Bản này phải cài từng cái, gồm đến 7 cái. Thực hiện được trên máy E63 có thể di chuyển được các icon(bằng các phím 2468..) nhưng bản này lại không thể đổi icon, vì icon mới tạo ra (đang thiết kế) bấm vào icon sẽ chạy luôn ứng dụng. Hơn nữa bản .0.30f này không có lựa chọn full screen?? Không nạp được thiết kế 'win 7' (trong khi bản Gdesk 0.33.Repacked của bạn caominh171 thì nạp được)
Đúng là được cái này mất cái kia. Potay với con máy của mình rồi.
Posted via Mobile Device

thử bản này đi :(

thien13311

Active Member
thử bản này đi :(

Cảm ơn bạn nhiều lắm. Mình đã cài đặt và chạy thanh công, thoải mái designed không còn lỗi không di chuyển được hay thay biểu tượng cho icon không còn bị lỗi nữa.
Chỉ mỗi tội ứng dụng này nhiều đường dẫn quá trong khi Tiếng anh mình lại xếp vào loại kém thế nên designed theo kiểu mò mẫm rất mất thời gian!
Nhưng không sao, giờ mình cũng có thể sáng tạo riêng cho màn hình máy của mình rồi
:))

vechaitieumuoi

em thấy skin của mấy bác đẹp quá nhưng có hình của mấy bác trong skin rồi , em muốn thay bằng hình em được ko các bác ? nhờ các bác chỉ giùm;)

MinhThang

Manager
em thấy skin của mấy bác đẹp quá nhưng có hình của mấy bác trong skin rồi , em muốn thay bằng hình em được ko các bác ? nhờ các bác chỉ giùm;)

OK Bạn chịu khó mò đi không khó đâu, vào mục "Đặt biểu tượng" là thay được tất.

salem139

các bác ơi cái này có để cho nó tự động chạy khi khởi động máy được không hở các bac?

Nynk_102

các bác ơi cái này có để cho nó tự động chạy khi khởi động máy được không hở các bac?
Posted via Mobile Device
Có đấy bác, dùng PowerBoot là dc mà. Chắc cái này bác bjết dùng. Have fun.

Caominh171

Dùng PowerBoot mà bạn nynkj cũng được. Hoặc nếu bạn dùng trình quản lý tác vụ Jbak Taskman thì bạn dùng nó thiết lập cái G-Desk này tự động chạy là đc mà

sonhoangle1987

sao mình đỗi icon ko dc vậy,mình đã dùng bản khác (tránh bị lỗi khi load file),mình load skin và đỗi icon đã design sẵn thì nó lại reset icon đó trở về mặc định