• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

G-Desk 0.33 Repacked_Đổi giao diện nhanh chóng và đẹp mắt

phamduypro

em pó tay rồi.em không Downloads đươc tập tin này ,pác nào có line nào khác cho em với em cảm ơn nhiều.

sao em không Downloads được vậy mấy pác,pác nào biết chỉ em với cám ơn mấy pác nhiều

Last edited by a moderator:

Caominh171

em pó tay rồi.em không Downloads đươc tập tin này ,pác nào có line nào khác cho em với em cảm ơn nhiều.

sao em không Downloads được vậy mấy pác,pác nào biết chỉ em với cám ơn mấy pác nhiều

File up trực tiếp mà ko down được cũng potay với bạn òi :-??

phamduypro

Bài hay quá, tiếc mình ko down đc từ speedyshare, down toàn báo lỗi, bạn up link khác đc ko mấy bác chỉ em với

alibaba_dt12

hic. hình như những cái skin có sẵn mấy bro up lên đều ko dùng đc cho màn hình 320x240 thì phải. em xài E71 load hết mấy file gdd mà nó vẫn chỉ hiện cái màn hình xanh lơ chả có gì cả. bác nào có skin cho dòng E thì share em với. Soft này chưa nghịch bao giờ nên chắc em chưa tự design đc. Thank các bro nhiều

hunterviet

Well-Known Member
hic. hình như những cái skin có sẵn mấy bro up lên đều ko dùng đc cho màn hình 320x240 thì phải. em xài E71 load hết mấy file gdd mà nó vẫn chỉ hiện cái màn hình xanh lơ chả có gì cả. bác nào có skin cho dòng E thì share em với. Soft này chưa nghịch bao giờ nên chắc em chưa tự design đc. Thank các bro nhiều

Nếu vậy thì ko có bản nào dành cho dong E giống như G-Desk đâu bạn, xin chia buồn với bạn nhé, mà thậm chí với 320x240 thì cũng ko thể thêm bớt skin của PM đâu bạn à:(

bientinhanh1

mấy bác ơi cái này có cài được cho 6120c không? em xem thấy thích quá mà cài vào máy cứ báo "Lỗi cập nhật" không giúp em với:((

MinhThang

Manager
mấy bác ơi cái này có cài được cho 6120c không? em xem thấy thích quá mà cài vào máy cứ báo "Lỗi cập nhật" không giúp em với:((

Lỗi cập nhật chẳng lẽ bạn đã có cài bản nào trên máy bạn rồi ah, Kiểm tra lại xem bạn nhé!

bientinhanh1

Lỗi cập nhật chẳng lẽ bạn đã có cài bản nào trên máy bạn rồi ah, Kiểm tra lại xem bạn nhé!

không anh ah em mới cài lần đầu nó báo vậy đó em cứ tưởng là 6120c không cào được:(( giúp em với

trieuminh_hn05

các anh ơi , cái này cài cho E 63 được k vậy, cài ra e thấy mỗi cái màn hình màu xanh lơ , chả nạp được mấy cái skin j cả

hth2813

các anh ơi , cái này cài cho E 63 được k vậy, cài ra e thấy mỗi cái màn hình màu xanh lơ , chả nạp được mấy cái skin j cả

mình dùng e71 cũng bị như bạn, cài bản nào, Ta hay TV cũng bị thế, chắc không dùng được rồi :(

chuotconngok

E 71 dùng dc naz,có mỗi cái skin win 7 kia mí dùng dc cho màn hình 320X240 thui,e phải cài bản có 7 phần mới chỉnh dc,còn dùng bản này hem thêm icon dc

hth2813

E 71 dùng dc naz,có mỗi cái skin win 7 kia mí dùng dc cho màn hình 320X240 thui,e phải cài bản có 7 phần mới chỉnh dc,còn dùng bản này hem thêm icon dc

mình cài bản 7 phần rồi chọn skin win 7 mà màn hình vẫn chỉ xanh thôi, bạn cho mình link bạn down đi :)

hai_hoang280

GDesk v0.33 S60v3 Repacked

Ứng dụng giúp chuyển đổi giao diện nhàm chán của các máy thuộc dòng s60v3 sang giao diện Vista, Win7, Iphone... hay bất kỳ tùy bạn 1 cách dễ dàng :)

Giới thiệu: Pm này đã quá wen thuộc với dòng UIQ và khá xa lạ với dòng s60v3 (tại khó thao tác, ko như dòng cảm ứng chỉ cần chọt và chọt :(), nhưng trước đây khi cài pm này, các bạn phải cài rất nhìu file (hình như là 7 file) nên nhìu bạn "hơi bị ngán". Nay nhờ anh DungKTS pack lại chỉ còn 1 file cài đặt và cũng nhờ bản dịch sẵn của anh CongVoi, mình đã hoàn thành tương đối bản dịch, chỉ còn một số chỗ dịch của plugin kèm theo ko bik dịch ở đâu nên ... thôi, các bạn thông cảm nha!

Yêu cầu: Chỉ cài đặt 1 file *sis, load file *gdd là đủ!

Hướng dẫn: Cũng đã có bài hướng dẫn cách dùng, nay mình chỉ nói sơ các bước load một skin có sẵn, còn bạn nào muốn tự làm thì đã có bài tham khảo ở dưới:

- Chạy G-Desk
- Nhấn Phải chọn/Thiết kế/Nạp thiết kế
- Chọn file *gdd có sẵn trong máy hoặc thẻ, đợi một chút cho máy nạp skin (tùy skin nặng hay nhẹ mà nó sẽ load lâu hay chậm nha)
- Khi mới nạp lần đầu sẽ bị lệch xuống dưới, các bạn phải nhấn Phải chọn/Tùy chỉnh/Full Screen thì nó sẽ "bự" ra đầy màn hình
(Các bạn có thể để ý kỹ screenshot của mình ở trên thì sẽ thấy các bước trên)
Ngoài ra, để thay hình nền, các bạn làm đến chỗ Thiết kế ở trên rồi làm như sau:
- Đặt màn hình chính/Đặt ảnh
- Chọn ảnh bạn muốn (nên để cỡ ảnh 240x320 nha), nếu ảnh chưa khít màn hình thì các bạn nhấn Phải chọn/Đặt màn hình chính/Tùy chỉnh nền/Độ lớn vừa khít ảnh -> xong rồi đó
Khi đã đâu vào đấy, nhấn Phải chọn/Xong -> thưởng thức thành quả nhé!

Tham khảo thêm:

Hướng dẫn chi tiết cách thiết kế một bộ Gdesk cho riêng mình

GDesk - Tự tạo menu, icon Goodbye Flash

Giao diện có sẵn:

Mình cũng đã test vài skin, các bạn tham khảo để lựa skin mà mình ưng ý nhé: (tặng kèm các bạn skin mình đã tự làm nè :p)

Skin của anh Dũng:

Skin Windows 7 cho E61,E62,E63,E71

P/S: Một lần nữa xin cảm ơn anh DungKTS và anh CongVoi nhìu nhìu!!

Download:
- 1 file cài đặt
- 1 file nén chứa skin (tên skin tương ứng với hình trên)
- 1 bộ icon tổng hợp mà mình sưu tầm được

Pass: SymPViet
hi, hay wa ,