• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[G900/G700] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng

Caohieu88

:)hihi..cám ơn ah! hnay e mag ra ngoài se-care rùi, ng` ta chạy lại phần mêm là okie. nhưg mà chạy lại phần mềm xog máy chậm hơn hẳn :(( chán thế 8-|

Em kiểm tra lại xem có Firm đã mới nhất chưa (chắc là rùi vì đã up ở Care mà), chứ thường sau khi up firm máy thường chạy nhanh hơn nhiều. Nhất là máy thuộc tiếng hoa sau khi chuyển CDA sang GW thì lại càng nhanh!

cho mình hỏi: sao mình dùng chương trình quick office bật các file world lên...mà sao k có dấu và hiện lên toàn chữ tùm lum ? có phải do mình chưa cài font và cài ntn ? xin cảm ơn

Với firm cũ thì cần phải chép font mới đọc được tiếng việt. Cách cài đặt rất đơn giản, bạn chỉ cần copy cả Folder Fonts vào bộ nhớ điện thoại C\Resource\ hoăc̣ thẻ nhớ D\Resource\. Sau đó cài Font Router vào cùng ổ với Font là OK! Có rất nhiều Font ở đây nữa: http://pdaviet.net/showthread.php?t=18789

kentv009

caohieu nè: mình dùng quick office như trên máy tính đúng k, thế máy tính có vetkey...còn dt thì sao...nếu muốn đánh chữ có đấu như các dòng nokia thì sao...SE đánh thiếu dấu nhiều chữ...nhiều khi muốn pót bài bằng dt mà đánh chữ k có dấu sợ spam...caohieu giúp mình nhá :)

NokuaN70

Well-Known Member
caohieu nè: mình dùng quick office như trên máy tính đúng k, thế máy tính có vetkey...còn dt thì sao...nếu muốn đánh chữ có đấu như các dòng nokia thì sao...SE đánh thiếu dấu nhiều chữ...nhiều khi muốn pót bài bằng dt mà đánh chữ k có dấu sợ spam...caohieu giúp mình nhá :)

Sử dụng bàn phím ảo đi em, FW mới nhất bàn phím ảo nó có TV đó.

Posted via Mobile Device

Caohieu88

Phần mềm bộ gõ tiếng Việt của anh Tài dành cho UIQ 3 đây bạn, cài vào chẳng khác gì Unikey trên PC cả =)) http://pdaviet.net/showthread.php?t=18386

kentv009

caohieu giup mình : điện thoại mình cứ bị reset liên tục..khi khở động vô đến logo là bị khởi động lại, mình đã update service lại mà sao vẫn k dc...sao kì vậy hiếu ??? thế h làm sao đây

Caohieu88

caohieu giup mình : điện thoại mình cứ bị reset liên tục..khi khở động vô đến logo là bị khởi động lại, mình đã update service lại mà sao vẫn k dc...sao kì vậy hiếu ??? thế h làm sao đây

Bạn có làm gì không mà máy lại bị như vậy (ví dụ như chép Font mới), nếu chép font vào thẻ nhớ thì bạn thử tháo thẻ nhớ rồi khởi động lại máy, nếu vẫn ko được chỉ có cách up lại firm thôi! Đồng thời format lại thẻ cho nó sạch luôn!

kentv009

oh year !!! dc rồi thanks caohieu nhá ^^ chắc vấn đề nằm ở bộ font và thẻ nhớ , rút ra là ổn ^^ mình đang chuẩn bị giấy đi bảo hành đây hehere thế là khỏi roài ^^... cảm ơn nhá ^^, à cho mình cái yahoo để tiện trao đổi....cho mình nick ở trong mục tin nhắn nhá ^^

lamquoctien

Các bạn ơi cho hỏi G900 có thể cài theme động như những dòng Sony khác được ko vậy,thấy con S500i cài được theme động hay quá mà con G 900 của mình cài ko dc.cài hình động làm hình nền cũng ko được nữa.

cater

hình động chỉ cài được ở screen saver thôi thì phải chứ cái làm hình nền nó đứng yên ah.
tiện cho mình hỏi có ai bị giống mình ko? cái tin nhắn mà để tiếng thì ko báo rung nhưng để chuyển wa silent on thi nó rung. bo tay:|

adexx

Chào các bạn,
Mình đang có ý định mua SE G900. Tuy nhiên đọc review trên mạng thấy con này bị chê dữ dội quá, nhất là về tốc độ xử lý & máy hay bị crash.
Các bạn đã dùng G900 cho mình lời khuyên xem. Liệu với firmware mới nhất thì G900 có dùng ổn ko? Hay vẫn còn nhiều bug?
Vì giá con này bây h là hơn 7tr, cũng k phải là số tiền nhỏ nên mình muốn cân nhắc kỹ trước khi mua.
Thanks.

Caohieu88

hieu cho mình hỏi dùng sao? mình cài vào, nó hiện lên giống bàn phím ảo của mỉnh thôi chứ k bik dùng sao cả. :-/:-/:-/

Bạn chỉ cần chạy chương trình rùi tùy chỉnh các chế độ tt: Tắt TV, bb: Bật TV, cc: ẩn icon , hh: hiện icon . Khi bạn đã bật TV thì có thể gõ telex như bình thường aa=â , Vieetj= Việt

lamquoctien

Vì giá con này bây h là hơn 7tr, cũng k phải là số tiền nhỏ nên mình muốn cân nhắc kỹ trước khi mua.
Thanks.

Gía con này hiện ko tới 7 triệu đâu bạn.theo mình tham khảo trên các diễn đàn mua bán như 5giay thì giá mới tầm 4.5 thôi.

adexx

Giá phân phối chính thức của CMC tại VN là hơn 7tr mà. Các chỗ khác chắc bán hàng xách tay hay 2nd, mình k rõ.
Còn performance của nó thế nào hả bạn? Có chậm/hay bị treo/mau hết pin như thiên hạ kêu la ko?

Chỉnh sửa cuối:

kentv009

Giá phân phối chính thức của CMC tại VN là hơn 7tr mà. Các chỗ khác chắc bán hàng xách tay hay 2nd, mình k rõ.
Còn performance của nó thế nào hả bạn? Có chậm/hay bị treo/mau hết pin như thiên hạ kêu la ko?

oh bạn chọn g900 là ok đấy, k phải máy nào cũng dính tình trạng như trên đâu, theo lời của TIẾN thì giá tấm 4,5 là hàng xách tay, k ổn định ,dễ gây nên tình trạng trên, hàng chĩnh hãng giá cao nhưng tốt bạn à, tốt nhất nên tham khảo trước khi mua ở 1 cửa hàng hay 1 trang web nào đó ^^b-)

iris164

Em kiểm tra lại xem có Firm đã mới nhất chưa (chắc là rùi vì đã up ở Care mà), chứ thường sau khi up firm máy thường chạy nhanh hơn nhiều. Nhất là máy thuộc tiếng hoa sau khi chuyển CDA sang GW thì lại càng nhanh!

e ko bít firm là j luôn ý ah :-/ sau khi chay lại phần mềm xog, cứ vào nhữg folder nào mà có file java thi toan fair chờ đến 30p mới vào đc hoặc là máy bị đơ luôn. va` ko vào dc phần uninstall, mỗi lần ấn vào đó máy toan đơ thôi, fair tháo pin ra lắp lại :-/.
please, jup e với ah, có cần mag ra ngoai care lại ko? e thấy có ng` bảo chạy lại phần mềm nhiều thì máy càg chậm, đúg ko ah? :-??

Caohieu88

e ko bít firm là j luôn ý ah :-/ sau khi chay lại phần mềm xog, cứ vào nhữg folder nào mà có file java thi toan fair chờ đến 30p mới vào đc hoặc là máy bị đơ luôn. va` ko vào dc phần uninstall, mỗi lần ấn vào đó máy toan đơ thôi, fair tháo pin ra lắp lại :-/.
please, jup e với ah, có cần mag ra ngoai care lại ko? e thấy có ng` bảo chạy lại phần mềm nhiều thì máy càg chậm, đúg ko ah? :-??

Mình chưa gặp tình trạng máy như vậy bao giờ, bạn bảo những folder mà có file java là thế nào :-? , file java do mình copy thêm vào hay file java mà mình tự thấy :( Hiện tại chưa có bản chuẩn chuyển CDA cho G900 sang GW nên chỉ có cách mang ra hàng, bạn nhớ bảo họ chuyển CDA sang GW1 hoặc GW2 cho mình nhé, thông thường thì up lại firm thì vào máy rất nhanh, nhanh hơn so với trước, nhất là các dòng thuộc CDA HongKong hay Singapore vì loại bỏ được font tiếng trung làm nặng máy!

NokuaN70

Well-Known Member

Lúc đi chạy firm cậu có tháo cái thẻ nhớ ra cất kg? tình trang này giống như bị thẻ đểu rồi. Bây giờ bạn thử Fortmat lại máy, xong cài lại những phần mềm mà khi chưa Fortmat mở lên bị đơ nhé xem thế nào? Ai nói với bạn là chạy Firmware nhiều chậm máy, Firmware sau dc đưa ra để sửa lỗi phát sinh ra trong quá trình sử dụng của Firmware cũ thì phải hoạt động tốt hơn, chứ hoạt động dở hơn thì ai dám up? Bạn kg nên nghe bọn nói bậy nói bạ đó, cứ up thoải mái.
À có vụ này hơi lạ: hôm bữa mình update service cho em G900 chưa up thì ngôn ngữ là English UK, sau khi up nó lòi ra thêm tiếng Trung Hoa Anh hùng cộng với tiếng Anh, ác ở chỗ chưa up thì đọc tiếng Việt phè phè, up xong phải cài fonts cho em nó mới đọc dc. Có ai biết SE nó chơi trò gì kg vậy?

Posted via Mobile Device

XiaoGui

Lúc đi chạy firm cậu có tháo cái thẻ nhớ ra cất kg? tình trang này giống như bị thẻ đểu rồi. Bây giờ bạn thử Fortmat lại máy, xong cài lại những phần mềm mà khi chưa Fortmat mở lên bị đơ nhé xem thế nào? Ai nói với bạn là chạy Firmware nhiều chậm máy, Firmware sau dc đưa ra để sửa lỗi phát sinh ra trong quá trình sử dụng của Firmware cũ thì phải hoạt động tốt hơn, chứ hoạt động dở hơn thì ai dám up? Bạn kg nên nghe bọn nói bậy nói bạ đó, cứ up thoải mái.
À có vụ này hơi lạ: hôm bữa mình update service cho em G900 chưa up thì ngôn ngữ là English UK, sau khi up nó lòi ra thêm tiếng Trung Hoa Anh hùng cộng với tiếng Anh, ác ở chỗ chưa up thì đọc tiếng Việt phè phè, up xong phải cài fonts cho em nó mới đọc dc. Có ai biết SE nó chơi trò gì kg vậy?

Posted via Mobile Device

Thế là máy anh một là lúc đầu vẫn là fw của Sing hoặc Hongkong nhưng bị xóa mất ngôn ngữ tiếng Trung,bây giờ up lại nó lại có đủ hết. Hai là máy anh đã bị đổi CDA sang của Sing hoặc HK rồi,vì chỉ có 2 cái đấy mới có tiếng Hoa mà.