• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[G900/G700] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng

kentv009

chuẩn! G900 vẫn đẹp nhất, hội tụ đầy đủ. mình đang dùng một em G900 và chua có ý định đổi máy khác. good!

bạn có ý kiến giống mình...vẻ ngoài đơn giản mà bên trong đa chức năng........b-)

homashu

cho mình thắc mắc 1 chút. em dùng p1i và xplore của lonely. khi gửi file bằng bluetooth xong là bị lỗi. không còn chữ menu và exit nữa. có ai bị như mình không vậy?
Posted via Mobile Device

viethd

Hơ hơ, cho mình hỏi, có bác nào xài phần mềm Slick cho con G900 này ko????
Tui xài thì ko thể nào zô yahoo đc (xài GPRS chưa zô đc, còn wifi chưa thử test). Lần trước xài yamee đã phải tốn kha khá time mới mò đc cách vào yamee từ GPRS, còn vụ Slick này thì thua luôn :-/

viethd

G900 xài đa chức năng rất tốt, dễ sử dụng, nhưng camera 5 chấm gọi là đạt yêu cầu thôi. Con sony W995 camera 8.1 chất lượng hơn hẳn 5 chấm lun.(Cũng wifi đầy đủ), nhưng về đa chức năng thì ko bằng G900, nói chung G900 xài khá hoàn hảo bạn ah, nhưng dùng nó phải kiên nhẫn một xíu
Tình hình là Saito 12. sẽ là bước đột biến đấy, canh me em này xem sao ;;)
Càng ngày càng kết sony (trước là đệ tử nokia)

mrhoangha

G900 mang dáng vẻ thanh thoát, tao nhã.
Nhưng mà có ai biết cách reset em nó không vậy? Hay tool dọn dẹn rác cũng được, em cài tè le lên nó rồi lại gỡ ra, giờ cảm thấy nó hơi nặng nề.

NokuaN70

Well-Known Member
Hơ hơ, cho mình hỏi, có bác nào xài phần mềm Slick cho con G900 này ko????
Tui xài thì ko thể nào zô yahoo đc (xài GPRS chưa zô đc, còn wifi chưa thử test). Lần trước xài yamee đã phải tốn kha khá time mới mò đc cách vào yamee từ GPRS, còn vụ Slick này thì thua luôn :-/

Bạn khởi động Slick, click vào Menu/Configuration mục Accesspoint bạn chọn kết nối GPRS bạn đang sd, mình cài Slick cho G900 đăng nhập vào Yahoo bình thường.
Lạm bàn về Camera của G900 luôn, thực sự thì Camera của G900 cũng chưa thật xuất sắc lắm, nếu so với dòng C hoặc K thì chất lượng không thể sánh bằng. Còn em Satio thì so sánh có phần hơi khập khiễng rồi 12 so với 5Mpx?

Posted via Mobile Device

mrhoangha

G900 mang dáng vẻ thanh thoát, tao nhã.
Nhưng mà có ai biết cách reset em nó không vậy? Hay tool dọn dẹn rác cũng được, em cài tè le lên nó rồi lại gỡ ra, giờ cảm thấy nó hơi nặng nề.

Menu -> Setting -> General -> Master Reset

khoabonmat

Active Member
Menu -> Setting -> General -> Master Reset

Mình đang quan tâm SE G900. Các bác có thể post ảnh chụp từ em nó lên em và mọi người dc xem không. Tại G900 chụp 5MP nhưng không biết chất lượng như thế nào.

viethd

Bạn khởi động Slick, click vào Menu/Configuration mục Accesspoint bạn chọn kết nối GPRS bạn đang sd, mình cài Slick cho G900 đăng nhập vào Yahoo bình thường.
Lạm bàn về Camera của G900 luôn, thực sự thì Camera của G900 cũng chưa thật xuất sắc lắm, nếu so với dòng C hoặc K thì chất lượng không thể sánh bằng. Còn em Satio thì so sánh có phần hơi khập khiễng rồi 12 so với 5Mpx?

Posted via Mobile Device

Thanks bạn, cái Slick nó giấu account kỹ quá, mò mãi ko ra :D. Camera của G900 chỉ gọi là đạt yêu cầu thôi, thực sự không bằng dòng C hay K được (tuy mình cũng xài bản mod). Các bác xem ảnh chụp của con W995 (8.1M) thấy chất lượng khác hẳn luôn (đẹp như máy chụp hình - không quảng cáo cho sony đâu). con W995 này có hàng xách tay ở HCM rồi giá khoảng gần 9t. Tuy nhiên, máy chụp mà ko có nắp đậy camera thì cũng ko ổn lắm, nên mình mới chờ Saito. Có lẽ Saito sẽ là perfect đấy các bác ạ.;)

viethd

Mình đang quan tâm SE G900. Các bác có thể post ảnh chụp từ em nó lên em và mọi người dc xem không. Tại G900 chụp 5MP nhưng không biết chất lượng như thế nào.

Hic, bác có hòm thư không tui chuyển cho vài bức chụp từ G900, Up ảnh lâu chít pà lun, chờ ko chịu nổi. Giá mà diễn đàn mình up đc ảnh trực tiếp từ máy tính luôn thì tuyệt :-??

shadow141206

Hic, bác có hòm thư không tui chuyển cho vài bức chụp từ G900, Up ảnh lâu chít pà lun, chờ ko chịu nổi. Giá mà diễn đàn mình up đc ảnh trực tiếp từ máy tính luôn thì tuyệt :-??

đây có vài ảnh về G9 nè bạn :D (hình như còn nữa, bạn xem thêm một vài trang phía sau nữa nhé :D)

viethd

viethd

Mới đọc bài upanh của ông Free, áp dụng luôn, công nhận xài trang upanh.com lẹ thật. Gửi lời thank tới ông Free :)
Chú ý thêm cac bác, khi chụp ảnh hơi mờ, chọn photo fix tấm hình sẽ sáng rõ và đẹp hơn

viethd

Điểm yếu của chú G900 này là chụp trong điều kiện thiếu sáng hơi tệ (các bác nhìn mấy tấm thiếu sáng thấy ảnh ruồi nhiều, G900 chưa có mod ISO nên dù có chọn chế độ chụp trong điều kiện thiếu sáng vẫn ko ăn thua). Thêm nữa G900 ko có nắp đậy ống kính nên phải giữ gìn khá cẩn thận. Tuy nhiên dù sao ảnh cũng chấp nhận đc. Còn không thì các bác cố chờ thêm, giờ cuộc đua đt nhiều "chấm" đang hấp dẫn, rồi sẽ có chú dế chụp hình ưng ý thôi. Nhìn mấy chú C905 hay W995 cũng ổn rồi đó (ảnh đẹp, mịn, sắc nét).

kentv009

mấy bác cho hỏi, sau khi e rút sim từ dt 1 ra, cho vào dt 2, sau khi nt ở dt 2, mình lại đưa sim vào lại dt 1, cứ mỗi làn reset lại máy thì nó cứ báo về là đã gửi tin nhắn (các tin đã gửi trong máy 2) mình k làm sao để hết như vậy....các bác chỉ em cái...thanksss

lamquoctien

Các bạn cho mình hỏi có phần mềm nào có thể khóa ko cho người khác đọc tin nhắn trong máy G900 hay ko?nếu có chỉ giúp mình với.Thanks nhiều

NokuaN70

Well-Known Member
Các bạn cho mình hỏi có phần mềm nào có thể khóa ko cho người khác đọc tin nhắn trong máy G900 hay ko?nếu có chỉ giúp mình với.Thanks nhiều

Xài Advance Device Lockkhóa dc đó bạn, tuy nhiên hơi bất tiện là mỗi lần nhắn tin phải nhập Password.

Posted via Mobile Device

khoabonmat

Active Member
Cám ơn bạn viethd đã chia sẽ hình ảnh.

Nhân đây mình muốn hỏi trong phần tin nhắn của G900, có chức năng gợi ý từ trước như Window Mobile, (không phải dùng kiểu soạn chữ T9), trước có dùng N82 nhưng nhắn tin chậm chạp, vì máy không có chức năng đoán trước từ, thích nhất Window Mobile, nhấn một ký tự "A" sẽ có 4 chữ gợi ý tiếp theo cho mình chọt vào. Các bạn xài rồi mong trả lời dùm mình, cảm ơn nhiều.