• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[G900/G700] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng

Son_Nguyen

Xin mọi người giúp đỡ mình trường hợp này,con G900 của mình tự dựng màn hình cảm ứng bị sao ấy,chọt chọt bây giờ ko thấy ăn uống gì nữa,ko biết có phải bị hư màn hình hay hư gì ko?mặc dù máy mình xài rất kĩ,ko có bị rơi rớt gì hết.mà màn hình nó cứ sáng liên tục àh.
Màn hình sáng mãi mà ko tắt thì bạn thử restart lại máy xem có hết ko? Còn vụ cảm ứng ko ăn thì cũng ko biết lý do tại sao nữa. Bạn thử căn chỉnh lại xem có được ko? Mình ko xài G900 nên ko rõ lắm, bạn thử hỏi anh NokuaN70 xem thế nào nhé?

rua

moi nguoi oi giup em voi `com G900 cua em cai game vao may gio may nang qua chay cham nhu rua vay.em co tim cach xoa bot game di nhung khong biet cach xoa xin moi nguoi giup em voi.chi cho em cach nao xoa heng .thank so much

kentv009

Xin mọi người giúp đỡ mình trường hợp này,con G900 của mình tự dựng màn hình cảm ứng bị sao ấy,chọt chọt bây giờ ko thấy ăn uống gì nữa,ko biết có phải bị hư màn hình hay hư gì ko?mặc dù máy mình xài rất kĩ,ko có bị rơi rớt gì hết.mà màn hình nó cứ sáng liên tục àh.

minh cũng bị dính trường hợp này 1 lần...chọt vào màn hình thì bị lệch, mình đã update lại 1 lần và bây giờ không còn bị nữa...bạn thử làm xem sao nhé ^^

kentv009

moi nguoi oi giup em voi `com G900 cua em cai game vao may gio may nang qua chay cham nhu rua vay.em co tim cach xoa bot game di nhung khong biet cach xoa xin moi nguoi giup em voi.chi cho em cach nao xoa heng .thank so much

vô control panel ---> general ---> Uninstal----->sang memory và dell cái gì bạn không thix trong thẻ nhớ ^^ :D

NokuaN70

Well-Known Member
Cảm ứng của G900 rất khó chịu, do lớp mặt ngoài của nó kg có gờ bảo vệ xung quanh như các dòng khác, nên khi bỏ vào túi đặc biệt là túi quần jean đứng lên ngồi xuống rất dễ cấn nứt cảm ứng, vì vậy chỉ còn cách là thay cảm ứng cho em nó thôi giá 560k. Mình đã thay hết 2 cái, một do bị nước vô lấy tay miết miết cái màn hình, lần thứ hai bỏ vô túi quần jean ngồi bị cấn. Tốt nhất là kiếm cái túi bảo vệ của 5800 nhét vô là yên tâm.
@P3600 cảm ứng chọt không ăn làm sao căn chỉnh màn hình dc em?
@kentv009 cảm ứng bị lệch thì còn cứu dc, đã chọt kg dc là bó tay, phải thay mới.
Posted via Mobile Device

kentv009

Cảm ứng của G900 rất khó chịu, do lớp mặt ngoài của nó kg có gờ bảo vệ xung quanh như các dòng khác, nên khi bỏ vào túi đặc biệt là túi quần jean đứng lên ngồi xuống rất dễ cấn nứt cảm ứng, vì vậy chỉ còn cách là thay cảm ứng cho em nó thôi giá 560k. Mình đã thay hết 2 cái, một do bị nước vô lấy tay miết miết cái màn hình, lần thứ hai bỏ vô túi quần jean ngồi bị cấn. Tốt nhất là kiếm cái túi bảo vệ của 5800 nhét vô là yên tâm.
@P3600 cảm ứng chọt không ăn làm sao căn chỉnh màn hình dc em?
@kentv009 cảm ứng bị lệch thì còn cứu dc, đã chọt kg dc là bó tay, phải thay mới.
Posted via Mobile Device

k phải đâu anh nokun...ngay trước e cũng bị lệch cảm ứng...hok biết nguyên nhân do sao...em update lại thì MAY thay la dc...e nghi do phần mền...(đó là 1 trường hợp hiếm chứ không phải không có) bạn LAMQUOCTIEN cu thu di,neu k dc thi ra thay màn hình mới...cũng đâu chết ai nè^^
còn để dt trong túi quần thì mình để mặt cảm ứng hướng vô đùi thì sẽ bảo vệ từ tác động bên ngoài....e nghĩ thế bác nokun à:D....bác Nokun dao nay sao ko pm nhazzzzz

Chỉnh sửa cuối:

NokuaN70

Well-Known Member
k phải đâu anh nokun...ngay trước e cũng bị lệch cảm ứng...hok biết nguyên nhân do sao...em update lại thì MAY thay la dc...e nghi do phần mền...(đó là 1 trường hợp hiếm chứ không phải không có) bạn LAMQUOCTIEN cu thu di,neu k dc thi ra thay màn hình mới...cũng đâu chết ai nè^^
còn để dt trong túi quần thì mình để mặt cảm ứng hướng vô đùi thì sẽ bảo vệ từ tác động bên ngoài....e nghĩ thế bác nokun à:D....bác Nokun dao nay sao ko pm nhazzzzz
Trường hợp của em là lệch cảm ứng do quá trình sử dụng lâu ngày phát sinh lỗi, còn trường hợp của lamquoctien khác với trường hợp lệch cảm úng nhé em. Chọt không có tác dụng thì 99% là die cảm ứng, đã gặp trường hợp này rồi, chỉ chọt dc 50% bên phải, 50% còn lại không có tác dụng, update firmware cũng không giải quyết dc, cuối cùng phải thay cảm ứng mới hết.

rockdanh

mình mới rước G900 tuần rồi chưa s/d rành muốn tìm hiểu gặp được diễn đàn này quá tốt, cám ơn các bạn trong diển đàn này nhiều

rockdanh

mấy cao thủ cho hỏi từ trước đã xài nhiều SE (tứ T68, T300,..) hiện k550 và K810 ngoài việc ghi âm như máy ghi âm bình thường thì khi đang đàm thoại bấm ghi âm cuộc thoại rất dễ dàng nay mới xài SE G900 lại không thể ghi âm cuộc thoại được mà chỉ ghi âm như máy ghi âm, xin nhờ quý vị hướng dẫn cách ghi âm cuộc thoại. Cám ơn nhiều

NokuaN70

Well-Known Member
mấy cao thủ cho hỏi từ trước đã xài nhiều SE (tứ T68, T300,..) hiện k550 và K810 ngoài việc ghi âm như máy ghi âm bình thường thì khi đang đàm thoại bấm ghi âm cuộc thoại rất dễ dàng nay mới xài SE G900 lại không thể ghi âm cuộc thoại được mà chỉ ghi âm như máy ghi âm, xin nhờ quý vị hướng dẫn cách ghi âm cuộc thoại. Cám ơn nhiều

Ghi âm cuộc gọi cho UIQ3 tới hiện giờ và có lẽ sau này ch̃ng không có bạn à. Một điều đáng tiếc cho UIQ3.

Posted via Mobile Device

rockdanh

đây là một điều cực kỳ vô lý

Ghi âm cuộc gọi cho UIQ3 tới hiện giờ và có lẽ sau này ch̃ng không có bạn à. Một điều đáng tiếc cho UIQ3.

Posted via Mobile Device

đây là một điều cực kỳ vô lý

ngocdung413

Các bác ui. Giúp em mí

Chả là em vừa sắm con G900i mới toe. Mà sao em bắn bluetooth từ kon K810i cũ vào đó thì nó lưu dạng tin nhắn. Mình fải vào mở tn, koi rùi save vào các mục. Em bắn gần trăm tấm hình. Hix, lưu tới bao h chứ. Có cách nào mà bắn bluetooth wa thì nó vào từng mục như kon K810i ko nhỉ? Pic vào pic, music vào music, video vào video k ạh? Giúp em với nhá. Em kòn mù tịt về UIQ lắm. Cho em hỏi thêm là G900 của em là UIQ mấy ạ? Em thấy hình như có UIQ2 và UIQ3 fải ko ạ

Nguyen_Minh

Các bác ui. Giúp em mí

Chả là em vừa sắm con G900i mới toe. Mà sao em bắn bluetooth từ kon K810i cũ vào đó thì nó lưu dạng tin nhắn. Mình fải vào mở tn, koi rùi save vào các mục. Em bắn gần trăm tấm hình. Hix, lưu tới bao h chứ. Có cách nào mà bắn bluetooth wa thì nó vào từng mục như kon K810i ko nhỉ? Pic vào pic, music vào music, video vào video k ạh? Giúp em với nhá. Em kòn mù tịt về UIQ lắm. Cho em hỏi thêm là G900 của em là UIQ mấy ạ? Em thấy hình như có UIQ2 và UIQ3 fải ko ạ

G900 thuộc uiq 3 anh ạ. Trong hdh này thì bắn bluetooth ấn lưu nó sẽ tự lưu vào tin nhắn. Có cách mod bắn bluetooth nó vào luôn ổ d ấy nhưng em ko nhớ nó ở chỗ nào, anh tự search nhé

Posted via Mobile Device

kentv009

Các bác ui. Giúp em mí

Cái bạn cần đây...chào mừng bạn đến với ngôi nhà PDA :http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=28267 :D

giga_speed85

mình đang xài G900 ko hiểu sao sau khi hack xong,vào D/private thì không thấy 200011FD và 200011FE đâu. bác nào biết chỉ giáo dùm mình nhé!

Nguyen_Minh

mình đang xài G900 ko hiểu sao sau khi hack xong,vào D/private thì không thấy 200011FD và 200011FE đâu. bác nào biết chỉ giáo dùm mình nhé!

Anh vào bằng quản lý tập tin đúng ko? Anh turn off caps là thấy. Hoặc dùn SMP hay xplore cũng đc

Posted via Mobile Device

rockdanh

chào các bạn, mình là Fan SE từ thời T68 hiện xài 2 cái SE K550 và G900.
nguyên lúc trước xài 2 cái SE K550 và K810, về cái K550 bảo hành chính hãng khỏi chê, giao diện tiếng việt chụp hình chỉ 2MB nhưng rất nét, làm modem kết nối laptop... còn k810 cửa hàng bảo hành lúc mới mua không tiếng việt và chụp hình 3.2MB nhưng thua K550, sau đó nhờ người mod lại K810 rất tốt, có tiếng việt và chụp hình nét hơn K550, hiện đã bán K810 mới mua G900 (cửa hàng bảo hành) không tiếng việt và chụp hình 5MB nhưng cũng thua K550 (giống như K810 lúc trước) mình vào website Sony Ericsson download soft và đã update rồi nhưng giao diện cũng không có tiếng việt (chỉ thêm được bộ gỏ tiếng việt trong keyboard) chụp hình cũng vẫn còn mờ hơn K550 và chưa kết nối với laptop làm modem được (chỉ chuyễn được data), mình có hỏi mấy người chuyên Mod SE nhưng G900 thời gian xuất xưỡng cũng còn hơi mới thấy họ trả lời ngập ngừng vì vậy mình không đưa cho họ làm, nay nhờ bạn hướng dẫn cách mod camera cho G900 và nếu có thể cày tiếng việt cho giao diện luôn, hoặc giới thiệu nơi mod G900 uy tín bảo đảm, xin nói thêm là mình không cần các trò chơi game hay các theme nhảm nhí, cần nhất là camera chứ 5MB mà thua 2Mb thì kỳ quá! nếu được thì thêm tự điển, ghi âm cuộc gọi... Cám ơn
đây là ảnh chụp màn hình system information G900 chụp bằng K550:

duhuanglin

mình vừa mới mua con G700 nhưng không hiểu sao chỉ gửi tin và nghe gọi được còn nhận tin nhắn không được nó thông báo là "phone memory is full. SMS reception is disabled. Please make more space available" trong khi mình kiểm tra phone memory trong máy có 140mb trống mà chưa hề có 1 tin nhắn trong sms inbox không hiểu máy bị làm sao nữa hix mong các bạn tìm hiểu giúp mình với cám ơn nhiều ^^