• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

GAME SmartPhone : Yêu cầu + Thảo luận

kiet_xu

Em đang xài con Treo700w ,các game cài vào đây thì màn hình của game wá lớn ko thể hiển thị được hết trên màn hình? vd: game Dynamite chỉ thấy trứng thoy ko thấy cái cây cung bắn. Làm cách nào để khắc phục được ,ai biết xin chỉ giúp em! Thanks

Như vậy là mấy game này không tương thích với máy của bạn.Bạn hãy tìm game nào tương thích với máy của bạn để chơi cho phù hợp.

d680

Member
minh dung HP Ipaq 512, win 6.0. Ai co skyforce cho minh voi

ai co gi hay ve Hp Ipaq 512 thi giup minh voi nhe! Thank's

Last edited by a moderator:

phamnguyen

các bác ơi mình đang xài con ss i300x. Làm sao để cài game java được vậy?giúp mình với!

phamnguyen

Bạn có thể dùng phần mềm Coretek_Delta_MIDP_2.0 để chơi các định dạng java

mình cám ơn bạn nhìu. nhưng bạn ơi cái này xài sao vậy bạn. mình vô file set up không được. còn làm theo hình hướng dẫn cũng không được? máy mình hỗ trợ thẻ tối đa bao nhiêu vậy bạn. HDD mình die rùi.

Chỉnh sửa cuối:

kiet_xu

mình cám ơn bạn nhìu. nhưng bạn ơi cái này xài sao vậy bạn. mình vô file set up không được. còn làm theo hình hướng dẫn cũng không được? máy mình hỗ trợ thẻ tối đa bao nhiêu vậy bạn. HDD mình die rùi.

Khi giải nén ra có 4 folder
1.Bạn tạo 1 Folder tên "Coretek" trong \Storage Card\Program Files\ folder
2.Copy 2 folders tên "Browser" and "DeltaMIDP 2" đến \Storage Card\Program Files\Coretek

3.Copy folder tên "Coretek1" to \Storage Card

4.Tạo Shortcuts "dmidp21k.exe" và "sp.exe" và để chúng trong \Storage\windows\Start Menu\ folder.

5.Chạy các ứng dụng jar trong SP của bạn.

6.Chạy chương trình SmartExplorer(hoặc Resco Explorer) từ SP của bạn để tìm các file .jar, sau đó vào menu---> Open With option
--> browse to \Storage Card\Program Files\Coretek\DeltaMIDP 2 folder và chọn file có tên "jarinst-E777.exe" , chọn "always open with this program".

7.Khi bạn chạy file .jar SP sẽ hỏi Downloading and installing the game ,nhấn Yes.

8.Vào Start Menu của SP và chọn DMIDP21K -->những games đã được cài đặt sẽ ở đây,nhấn Launch
Máy của bạn hỗ trợ thẻ 2gb.Nếu hỏng HDD bạn nên mang ra sửa đi
Chúc vui!

phamnguyen

Khi giải nén ra có 4 folder
1.Bạn tạo 1 Folder tên "Coretek" trong \Storage Card\Program Files\ folder
2.Copy 2 folders tên "Browser" and "DeltaMIDP 2" đến \Storage Card\Program Files\Coretek

3.Copy folder tên "Coretek1" to \Storage Card

4.Tạo Shortcuts "dmidp21k.exe" và "sp.exe" và để chúng trong \Storage\windows\Start Menu\ folder.

5.Chạy các ứng dụng jar trong SP của bạn.

6.Chạy chương trình SmartExplorer(hoặc Resco Explorer) từ SP của bạn để tìm các file .jar, sau đó vào menu---> Open With option
--> browse to \Storage Card\Program Files\Coretek\DeltaMIDP 2 folder và chọn file có tên "jarinst-E777.exe" , chọn "always open with this program".

7.Khi bạn chạy file .jar SP sẽ hỏi Downloading and installing the game ,nhấn Yes.

8.Vào Start Menu của SP và chọn DMIDP21K -->những games đã được cài đặt sẽ ở đây,nhấn Launch
Máy của bạn hỗ trợ thẻ 2gb.Nếu hỏng HDD bạn nên mang ra sửa đi
Chúc vui!

cám ơn bạn đã hướng dẫn tận tình. chúc năm mới an khang thinh vượng,vạn sự như ý.happy new year!:)
ah bạn ơi.cái HDD thỉnh thỏang nó xuất hiện có my item nhưng không có file rồi mất là hư gì vậy. mình định xài thẻ cho rồi.mình ở kiên giang ko có trung tâm dịch vụ cua samsung. sửa ngoài không yên tâm.

Chỉnh sửa cuối:

tranducdau

mình cài phần mềm java vào SGH-i300x mà sao nó lại không hiển thị hết màn hình nhỉ. Máy này và N81 có cùng độ phân giải màn hình. Game mà mình chạy tốt trên N81 thì khi cài vào máy này lại chỉ hiển thị được một phần nhỏ. Các bạn giúp với! thanks

atu1303

mình rất thích chơi Poker (xì phé), bạn nào có bản full chạy trên SM cho mình xin với :D cám ơn các bạn nhiều.

PhamHien

Xin hỏi các bác! Em dùng SP Dopod C720 mà rất muốn chơi Skyforce thì phải down bản nào ạ? Em thấy ở đây có nhiều bản quá nhưng khi load về cài vào toàn báo lỗi không đúng kích thước màn hình! Thanks!

wan4ever

Em thấy chưa có nên em hỏi ạ: Đã có Brain School chưa ạ? Em thấy trên web của Mastersoft có bản 1.10. Với tinh thần người VN thì đã có bản nào rồi ạ?

kiet_xu

Bác nào có game dùng cho dopod c730 chỉ dùm em nha
Cám ơn nhìu.

c730 xài hệ điều hành window mobile 6 bạn có thể chơi các trò chơi dành cho máy có hệ điều hành WM05 trở lên. Tương thích nhất là các game chơi ngang màn hình (loại dành cho QVGA Landscape)

kiet_xu

Mình down bản phần mêm hỗ trợ java này về rồi nhưng ko biết cài thế nào cả . Giúp mình với nhé, mình dùng SS i600 . Thanks

Bạn cứ giải nén hết ra.Copy thư mục java vào trong thẻ nhớ rồi chạy bằng SP là được thôi

zhureng

có soft giả lập chơi snes cho sp không kiết xu. mình thấy trong phần mềm ứng dụng có 1 soft nhưng không mở được game nào hết

kiet_xu

có soft giả lập chơi snes cho sp không kiết xu. mình thấy trong phần mềm ứng dụng có 1 soft nhưng không mở được game nào hết

Máy của bạn là máy gì?Chơi snes cũng yêu cầu cấu hình máy khá cao,cái soft đấy kén game lắm