• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

GARMIN XT Navigation cho N95 tích hợp GPS trong

ATOM

Đây là pm chỉ đường cho châu Âu, Bắc Mỹ, Úc, 1 phần châu Á......
Mình nghĩ rằng đây là ct mà người dùng N95 đang cần, chỉ rất tiếc là không có bản đồ VN ! :(
-các bạn down ct về chạy và copy vào máy
-vào thư mục E:\ Garmin\ apps\ Symbian\ RES chạy file GarminMobileXT.sis để cài đặt
-chạy ct vào mục SETTING\ABOUT để xem số Card ID

+điền số Card ID \generate\ copy dãy số vừa được vào 1 file *.TXT mới\ sửa tên file này thành SW.UNL
+trong mục select map prorduct chon vùng phù hợp với bản đồ mình có \generate\ copy dãy số vừa được vào 1 file *.TXT mới khác\ sửa tên file này thành GMAPSUPP.UNL
-copy 2 file trên vào E:\Garmin của đt
-bản đồ ( *.img ) cung copy vào E:\Garmin
Bây giờ khởi động lại ct và đã sử dụng được GPS của máy.

Link download:

Chương trình: http://www8.garmin.com/software/GarminMobileXTforSymbianS60_41020.exe

Bản đồ: http://www.linksafe.ws/files/dawh-32184-1/ (pass: vitücha)
Tiếng nói: http://rapidshare.com/files/71285978/Voice_Put_In_Garmin_Folder_On_Memory_Card.rar.html

(Ngoài ra bản đồ còn nhiêu link khác nếu các bạn quan tâm mình sẽ up lên sau)

Last edited by a moderator:

hoangdai

ATOM làm ơn up phần bản đồ lên host khác đc ko? MU chẳng hạn. Rapid thì chịu rồi. :p Mà cái này dùng cho N95 thì chắc N82 dùng cũng tốt nhỉ?

ATOM

Nói chung tất cả các Nokia S60v3 đều dùng được, chỉ có cái nếu máy ko có tich hợp GPS trong thì phải có thêm thiết bi thu GPS ngoài kết nối qua bluetooth.
còn bản đồ thì có link khác: http://www.mininova.org/get/690588 (bằng torrent)

Chỉnh sửa cuối:

ATOM

Đã hơn 70 người down về dùng rồi, mà ko thấy ai thắc mắc gì !!!!

vnd

hi ban
mình làm theo bạn chỉ dẫn, lúc chạy thử thì chương trình đề là no map,bạn có thể chỉ giúp mình đc ko?thanks bạn trước.

ATOM

hi ban
mình làm theo bạn chỉ dẫn, lúc chạy thử thì chương trình đề là no map,bạn có thể chỉ giúp mình đc ko?thanks bạn trước.

-Trước hết bản đồ bạn down về có phải dạng *.img ko?
-khi bạn tạo file GMAPSUPP.UNL bạn có chọn đúng vùng phù hợp với bản đồ ko? (vd bản đồ EU thì bạn phải chọn đúng EU. Ngoài ra các nước riêng, trong mục select map prorduct bạn chon custom mappset và điền code bd của nước đó vào)

all_in

cám ơn bạn ATOM đã giới thiệu sòt này, mình đã cài đc hết rồi mà vẫn ko dùng đc vậy? MÌnh mở ct ra thì thấy nó cứ hiện GPS off . MÌnh đang dùng n95.

ATOM

cám ơn bạn ATOM đã giới thiệu sòt này, mình đã cài đc hết rồi mà vẫn ko dùng đc vậy? MÌnh mở ct ra thì thấy nó cứ hiện GPS off . MÌnh đang dùng n95.

khi bật ct lên bạn có thấy dò thiết bi GPS ko?, nếu ko tìm thấy thì là do bạn làm file SW.UNL chưa đúng.
lỗi mà mọi người hay bị là:ko phải SW.UNL.TXT mà là SW.UNL
hoặc bạn vào setting/system/GPS chọn thiết bị GPS của N95

Chỉnh sửa cuối:

vnd

hi ATOM,mình đã bật ct lên co thấy dò thiết bị gps nhưng ko có bắt đc tín hiệu,gps bị tắt hoài,và có xem lai file SW.UNL đều đúng cả,mong bạn chỉ giúp

all_in

mình làm đc hết rồi nhưg mình dl 1 số máp về mà ko unlock đc. Atom co Ym ko? hco mình với

ATOM

hi ATOM,mình đã bật ct lên co thấy dò thiết bị gps nhưng ko có bắt đc tín hiệu,gps bị tắt hoài,và có xem lai file SW.UNL đều đúng cả,mong bạn chỉ giúp

Bác taki7610 sửa bài hưỡng dẫn làm của mình thì sau này ai đọc làm sao mà hiểu được !!!!!! :((

to: vnd bị như vậy là do làm file SW.UNL chưa đúng thôi
bạn chạy ct vào mục SETTING\ABOUT để xem số Card ID
chạy ct mở khóa
+điền số Card ID \generate\ copy dãy số vừa được vào 1 file *.TXT mới\ sửa tên file này thành SW.UNL (nhớ tên file đầy đủ cả phần đuôi chỉ là SW.UNL ko phải là SW.UNL.TXT ; vì lỗi này mọi người ko để ý nên rất hay bị)

to all_in
nếu map của ban ko phải cả châu Âu mà từng nước riêng, bạn phải làm
+trong mục select map prorduct chon custom mapset\ điền mapID\generate\ copy dãy số vừa được vào 1 file *.TXT mới khác\ sửa tên file này thành GMAPSUPP.UNL

*mapID : của mỗi nước đều có theo map khi down
vd: Germany Map mapID 197
DACH_CZ_SK_PL_HU Karte mapID 197
DACH mapID 197
Thailand Street Map v8 mapID 505
Ceska_Atlas_10Rv6 mapID 579
Slowakei roads v5 mapID 715

bạn cần tìm map của nước nào ? nếu có mình gửi cho!

Chỉnh sửa cuối:

nekorb

Mình cần map của US, bạn có thể gửi cho mình không?
Cám ơn rất nhiều

nekorb

Bác taki7610 sửa bài hưỡng dẫn làm của mình thì sau này ai đọc làm sao mà hiểu được !!!!!! :((

to: vnd bị như vậy là do làm file SW.UNL chưa đúng thôi
bạn chạy ct vào mục SETTING\ABOUT để xem số Card ID
chạy ct mở khóa
+điền số Card ID \generate\ copy dãy số vừa được vào 1 file *.TXT mới\ sửa tên file này thành SW.UNL (nhớ tên file đầy đủ cả phần đuôi chỉ là SW.UNL ko phải là SW.UNL.TXT ; vì lỗi này mọi người ko để ý nên rất hay bị)

to all_in
nếu map của ban ko phải cả châu Âu mà từng nước riêng, bạn phải làm
+trong mục select map prorduct chon custom mapset\ điền mapID\generate\ copy dãy số vừa được vào 1 file *.TXT mới khác\ sửa tên file này thành GMAPSUPP.UNL

*mapID : của mỗi nước đều có theo map khi down
vd: Germany Map mapID 197
DACH_CZ_SK_PL_HU Karte mapID 197
DACH mapID 197
Thailand Street Map v8 mapID 505
Ceska_Atlas_10Rv6 mapID 579
Slowakei roads v5 mapID 715

bạn cần tìm map của nước nào ? nếu có mình gửi cho!

Bạn cho hỏi, chương trình mở khóa kiếm ở đâu vậy?
Mình không thấy.
Cám ơn nhiều

vnd

cám ơn bạn nhiều,bạn có thể gửi cho mình map của pháp hoặc của châu âu đc ko?

ATOM

Bạn cho hỏi, chương trình mở khóa kiếm ở đâu vậy?
Mình không thấy.
Cám ơn nhiều

mình đã đưa lên link nhưng ko biết ông taki7610 lại sửa bài của mình và xóa mất :(

bạn có thể lấy lại ở dây http://www.4shared.com/file/40960326/a4ec5109/garmin_kgen.html

To all: mình đang tìm hiểu cách tạo map riêng cho từng nước bầng MapSource
với cách này các bạn có thể đưa bd vào dễ dàng kể cả bản đồ VIỆT NAM

all_in

VỚI MÁP riêng thì bạn phải có Key để Unlock Map < mình chỉ có cho nước Czech thôi > rồi sau đó bạn lấy ID cưa nước đó vào ct mở khóa ->customsize rồi điền số ID vào là đc .

Thường ID của các map khi các bạn Install,vi du như của mình C:\Garmin ... thì bạn mở ra và xẽ thấy 1 folder FAM_... " .... " chính là số ID của map đó.
Ko các bạn có thể xem file ở dưới ở đó có tất cả các file ID của các nước.