• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

GIẢI ĐÁP THẮC MẮC CỦA THÀNH VIÊN VỚI FORUM

pomnhim

Đang có 1 thắc mắc là cứ post bài hỏi đáp về HTC vào box này http://www.pdaviet.net/forumdisplay.php?488-ANDROID-KỸ-THUẬT-CHUNG thì bị xoá bài ( hơi bị bức xúc),không biết mình nên post bài vào đâu mới gọi là đúng quy định khi box hỏi đáp - thảo luận không có? box dành riêng cho dòng máy mình đang xài cũng không có?trước giờ post 2 bài hỏi đáp 1 bài về Rom cũng bị xoá,giờ 1 bài khác về máy cũng bị xoá,nếu bị xoá vì sai quy định thì mình cũng k thể trách nhưng ít nhất cũng phải có 1 thông báo gì đó để cho member biết đã post bài sai khu vực rồi thì nên post bài vào đâu cho đúng chứ đằng này cũng không thấy 1 tn riêng hay 1 cmt gì cả,lick lại vào link thì đã bị xoá???hơi thất vọng về cách làm việc của mod pdaviet trong khi đội ngũ BQT đều là những người bậc đàn anh đàn chú so với mình.

Đang có 1 thắc mắc là cứ post bài hỏi đáp về HTC vào box này http://www.pdaviet.net/forumdisplay.php?488-ANDROID-KỸ-THUẬT-CHUNG thì bị xoá bài ( hơi bị bức xúc),không biết mình nên post bài vào đâu mới gọi là đúng quy định khi box hỏi đáp - thảo luận không có? box dành riêng cho dòng máy mình đang xài cũng không có?trước giờ post 2 bài hỏi đáp 1 bài về Rom cũng bị xoá,giờ 1 bài khác về máy cũng bị xoá,nếu bị xoá vì sai quy định thì mình cũng k thể trách nhưng ít nhất cũng phải có 1 thông báo gì đó để cho member biết đã post bài sai khu vực rồi thì nên post bài vào đâu cho đúng chứ đằng này cũng không thấy 1 tn riêng hay 1 cmt gì cả,lick lại vào link thì đã bị xoá???hơi thất vọng về cách làm việc của mod pdaviet trong khi đội ngũ BQT đều là những người bậc đàn anh đàn chú so với mình.
Nếu bạn post bài đúng quy định thì không Mod nào dám xóa đâu. Mà máy bạn là máy gì vậy?

blackdoor

Manager
Bạn cần giải đáp hay có thắc mắc về dòng máy bạn đang dùng thì nên tìm khu vực của máy đó rồi viết bài thảo luận. Nếu một dòng máy đã có khu vực thảo luận riêng rồi mà bạn còn viết bài vào khu vực Kỹ thuật chung thì sẽ bị xoá đấy.

XuanTruong

Super V.I.P

Nếu bài viết của Bạn không sai thì chẳng ai "Dám xóa"? Bạn hãy đọc kỹ Qui định chung của Diễn đàn trước khi mở chủ đề hay Post bài viết thảo luận? Nếu trước khi xóa bài của Thành viên mà để lại tin nhắn thì với lượng thành viên như vậy Diễn đàn có đến 1000 Mod cũng vẫn không quản lý nổi?

pomnhim

Nếu bạn post bài đúng quy định thì không Mod nào dám xóa đâu. Mà máy bạn là máy gì vậy?

Bạn cần giải đáp hay có thắc mắc về dòng máy bạn đang dùng thì nên tìm khu vực của máy đó rồi viết bài thảo luận. Nếu một dòng máy đã có khu vực thảo luận riêng rồi mà bạn còn viết bài vào khu vực Kỹ thuật chung thì sẽ bị xoá đấy.

Nếu bài viết của Bạn không sai thì chẳng ai "Dám xóa"? Bạn hãy đọc kỹ Qui định chung của Diễn đàn trước khi mở chủ đề hay Post bài viết thảo luận? Nếu trước khi xóa bài của Thành viên mà để lại tin nhắn thì với lượng thành viên như vậy Diễn đàn có đến 1000 Mod cũng vẫn không quản lý nổi?

Tiếng việt có dấu đầy đủ,font chữ mặc định,tiêu đề rõ ràng nội dung cần hỏi,tránh các tiêu đề phản cảm như help...,1 lần trước đã bị xoá không lý do,ít nhất mod cũng nên pm nhắc nhở hay move đúng nơi quy định,còn xoá thì cũng nên xoá mềm để lại lý do để mem còn biết mà sửa chữa,đằng này xoá không tì vết,lần thứ 2 là mới lúc nãy,mình cũng không biết ai đã xoá vì chẳng nhận đc 1 lời nhắc nhở trước hay 1 lý do vì sao bị xoá,mình dùng HTC explorer,vì biết không có box cho con này nên mới vào khu vực chung của HTC mà vẫn bị xoá thì chẳng hiểu phải post vào đâu cho đúng nữa khi 1 box là game-app,1 box giao lưu,1 box giới thiệu sản phẩm???

Chỉnh sửa cuối:

blackdoor

Manager
Tiếng việt có dấu đầy đủ,tiêu đề rõ ràng là cần hỏi,cần giúp đỡ,1 lần trước đã bị xoá không lý do,ít nhất mod cũng nên pm nhắc nhở hay move đúng nơi quy định,còn xoá thì cũng nên xoá mềm để lại lý do để mem còn biết mà sửa chữa,đằng này xoá không tì vết,lần thứ 2 là mới lúc nãy,mình cũng không biết ai đã xoá vì chẳng nhận đc 1 lời nhắc nhở trước hay 1 lý do vì sao bị xoá,mình dùng HTC explorer,vì biết không có box cho con này nên mới vào khu vực chung của HTC,vẫn bị xoá thì chẳng hiểu phải post vào đâu cho đúng nữa khi 1 box là game-app,1 box giao lưu,1 box giới thiệu sản phẩm???
Khu vực bạn viết ở trên là khu vực giới thiêu kỹ thuật chung của hệ điều hành Android, không chỉ riêng gì HTC. Nếu không thấy box riêng của máy, bạn có thể viết bài vào khu vực Android - Thương hiệu khác.
Chúc bạn tìm lại được niềm vui khi tham gia PDAVIET!

MinhThang

Manager
Tiếng việt có dấu đầy đủ,font chữ mặc định,tiêu đề rõ ràng nội dung cần hỏi,tránh các tiêu đề phản cảm như help...,1 lần trước đã bị xoá không lý do,ít nhất mod cũng nên pm nhắc nhở hay move đúng nơi quy định,còn xoá thì cũng nên xoá mềm để lại lý do để mem còn biết mà sửa chữa,đằng này xoá không tì vết,lần thứ 2 là mới lúc nãy,mình cũng không biết ai đã xoá vì chẳng nhận đc 1 lời nhắc nhở trước hay 1 lý do vì sao bị xoá,mình dùng HTC explorer,vì biết không có box cho con này nên mới vào khu vực chung của HTC mà vẫn bị xoá thì chẳng hiểu phải post vào đâu cho đúng nữa khi 1 box là game-app,1 box giao lưu,1 box giới thiệu sản phẩm???
Bạn post bài vào đúng BOX của HTC, nếu dòng máy của bạn đã có Topic thảo luận thì bạn vào đó hỏi, còn chưa có bạn có thể tạo Topic để hỏi, khi tạo chủ đề mới thì bạn nên tuân thủ Nội qui là được.

P/S: Có nhiều Topic tưởng chừng như sai qui định nhưng xem kỹ lại thì chưa có Topic nào cho dòng máy đó, các ĐHV chú ý một tí.

pomnhim

Khu vực bạn viết ở trên là khu vực giới thiêu kỹ thuật chung của hệ điều hành Android, không chỉ riêng gì HTC. Nếu không thấy box riêng của máy, bạn có thể viết bài vào khu vực Android - Thương hiệu khác.
Chúc bạn tìm lại được niềm vui khi tham gia PDAVIET!

Kĩ thuật chung của Android,HTC là 1 thương hiệu Android không có gì để bàn cãi về số lượng người dùng rồi,nếu có post bài vô kĩ thuật chung thì mình nghĩ cũng hợp lý hoặc chí ít mod có xoá bài thì cũng nên thông báo nhắc nhở mem trước hay xoá mềm để lại lý do cho mem biết,mình thấy có box kĩ thuật chung có 1 vài bài post sai đã đc move đi,còn để lại vết tích cố định cho mem thấy còn biết đằng này bài của mình k biết ai đã xoá cứng và lý do là vì đâu???cảm ơn bác đã có ý kiến,đã biết đến pda từ 2008,gắn bó từ khi còn dùng sym và bây h là android nhưng thật sự thất vọng với cách làm việc của người đã xoá bài mình và không biết là ai,việc 1 vài mem cá biệt như mình không quay trở lại 4r cũng không ảnh hưởng tới pda,chúc 4r ngày càng phát triển.

Bạn post bài vào đúng BOX của HTC, nếu dòng máy của bạn đã có Topic thảo luận thì bạn vào đó hỏi, còn chưa có bạn có thể tạo Topic để hỏi, khi tạo chủ đề mới thì bạn nên tuân thủ Nội qui là được.

P/S: Có nhiều Topic tưởng chừng như sai qui định nhưng xem kỹ lại thì chưa có Topic nào cho dòng máy đó, các ĐHV chú ý một tí.

Mình biết đến pda cách đây đã 4 năm,gắn bó cho tới giờ nên hiểu quy định khi tham gia 4r cũng như post bài,chính vì box con HTC cho dòng máy mình không có,box hỏi đáp cũng không nên mới post vào box kĩ thuật chung của Android tạo topic để hỏi,top tồn tại chưa đc 30' thì đã bị xử không 1 lý do,k 1 cảnh báo,chẳng biết phải post vào đâu thì mới gọi là hợp lý,đúng quy định nữa?

phucthu456

cho mình hỏi sao từ ngày hôm qua mình vào pdaviet thì chrome lại cảnh báo trang có malware, trước đó mình chưa bao giờ bị, ko biết đây là lỗi từ 4r hay là từ máy mình nữa :-<

cho mình hỏi sao từ ngày hôm qua mình vào pdaviet thì chrome lại cảnh báo trang có malware, trước đó mình chưa bao giờ bị, ko biết đây là lỗi từ 4r hay là từ máy mình nữa :-<
Mình xài FF11 cũng bị…:D Đang vào PV bằng IE 10...
:p

tranthaicantho

Lỗi khi truy cập vào diễn đàn.

Hôm nay e vào 4rum bỗng nhiên thấy a Google cảnh báo trang web này có phần mềm độc hại,nhưng e dùng Norton Inernet Security kiểm tra thì được kết quả là site này an toàn.e dẫn chứng = hình cụ thể luôn đây

Nguyên văn của Man PhamQuang:

Hiện tại các Admin đang rà xét bảo mật để triệt để tìm ra "lỗ hổng".
Trong thời gian tới sẽ tắt tất cả các Mod để kiểm tra. Do vậy các banj không nên quá thắc mắc về giao diện và cấu trúc diễn đàn nhé. Sau khi ổn định sẽ trở lại giao diện cũ thôi.
Bảng hiển thị trên tuy còn xuất hiện nhưng ko có tác dụng gây hại cho forum đâu, chúng tôi để vậy để cố tình tìm triệt để các script độc hại để tiêu trừ mà thôi.

Anh em chỉ cần bỏ dấu tích Kích hoạt chức năng bảo vệ chống lừa đảo trực tuyến và phần mềm độc hại ở trình duyệt đi là vào bình thường.

Cập nhật thông tin: MinhThang

venusian

Moderator
Hiện tại các Admin đang rà xét bảo mật để triệt để tìm ra "lỗ hổng".
Bảng hiển thị trên tuy xuất hiện nhưng ko có tác dụng gây hại cho forum.
Các Admin để vậy để cố tình tìm triệt để các script độc hại để tiêu trừ mà thôi.
Bạn cứ truy cập thoải mái không sao đâu nhé :D

darklord20k

Mình cũng bị, xài 2 máy, ở 2 nơi, 1 máy FF, 1 máy chrome, đều báo pdaviet có malware, admin xem xét nhé:ar!:ar!:ar!:ar!

Mình cũng bị, xài 2 máy, ở 2 nơi, 1 máy FF, 1 máy chrome, đều báo pdaviet có malware, admin xem xét nhé:ar!:ar!:ar!:ar!
Báo như vậy thôi chứ không việc gì đâu. BQT đang khắc phục dần, các bạn đừng thắc mắc nữa nhé.

daivietmobi

Thắc mắc vể PDAViet

khi mình truy cập bằng firefox hay gc thì google cảnh báo rằng đây là trang ác ý.phải qua 1 vài bước thì mới vào được.sao dev của pdaviet không sửa chữa việc này ?
đã có cách khắc phục rồi mà ?

vuongcoc001

Thắc mắc về việc truy cập diễn đàn

Mấy ngày gần đây khi truy cập diễn đàn, vào khu vực s60v5- Firmware PDAViet mình cứ toàn bị cảnh báo là "Đã phát hiện Malware"
Mình đã vào trên nhiều máy tính, máy nào cũng báo như thế ... cho nên mình mới thắc mắc muốn hỏi BQT :-?

YinYang

Active Member
Theo mình hiểu diễn đàn hiện tại đang bị chèn mã độc nên các trình duyệt sẽ cảnh báo. Nhưng bạn cứ yên tâm vào diễn đàn bình thường nhé

nhockfc

Có 1 số thời điểm k cả vào đc tên miền pdaviet.net.
Và diễn đàn đang bị khá nhiều lỗi, mong BQT sớm khắc phục!