• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

GIẢI ĐÁP THẮC MẮC CỦA THÀNH VIÊN VỚI FORUM

0902123007

cai het roi a ah em chi co trang nay la hok viet dc tieng viet thoi cac trang khac ok het anh ah hok phai vu vietkey hay unikey dau bi the vang nhung e het han roi co anh huong j hok ah ?

cai het roi a ah em chi co trang nay la hok viet dc tieng viet thoi cac trang khac ok het anh ah hok phai vu vietkey hay unikey dau bi the vang nhung e het han roi co anh huong j hok ah ?
Lạ vậy? Mình đang dùng Unikey gõ TV bình thường mà. Bạn nhớ chọn chuẩn Unicode dựng sẵn nhé.

0902123007

em chon roi nhung cung hok dc ca o 3 may tinh chu hok phai mot hay la do tai khoan dang nhap nay co van de nhi

hong_anh_gau

Thắc mắc: Hiện thông báo bị ban nick khi đăng nhập vào PDAVIET

Chào anh em!
Thời gian gần đây khi mình đăng nhập vào diễn đàn ta thì thấy hiện thông báo bị ban nick, lúc đó mình chưa đăng nhập.
Sau khi đăng nhập thì lại vào bình thường. Liệu đó có phải lỗi của diễn đàn không, nếu đúng mong Ban kỹ thuật sớm khắc phục

venusian

Moderator
Chào anh em!
Thời gian gần đây khi mình đăng nhập vào diễn đàn ta thì thấy hiện thông báo bị ban nick, lúc đó mình chưa đăng nhập.
Sau khi đăng nhập thì lại vào bình thường. Liệu đó có phải lỗi của diễn đàn không, nếu đúng mong Ban kỹ thuật sớm khắc phục

Đây không phải lỗi gì cả. Nếu như bạn không đăng nhập thì bạn sẽ không có quyền truy cập vào bất cứ một Box hay Topic nào trong Diễn Đàn.

hongle516

Help me - Đăng nhập là không xem được chủ đề
Vấn đề này em đã từng post bài ở trang 5 hay 6 gì đó 1 lần rồi
Bây giờ cài lên windows 8 đã dùng 3 trình duyệt FF GC IE đều không xem được, vẫn bị bệnh như cũ.
Các MOD bày em cách khắc phục cài.
Đã tạo tài khoản mới vẫn bị.
Ví dụ như trong topic này chỉ xem được trang đầu và cuối là đầy đủ. Các trang còn lại chỉ hiện bài viết đầu tiên

Link http://www.pdaviet.net/forum.php

yeskia

Moderator
vay em bo tay hic

Trên Unikey hoặc VietKey chọn kiểu gõ là kiểu bạn dùng, ví dụ như telex, VNI, hay VIQR..
Bảng mã chọn Unicode dựng sẵn là xong, lưu ý là chỉ đóng nó lại thôi, không thoát hẳn.
Một việc nữa là xem sau khi định dạng rồi xem nó có ở chế độ tiếng Việt không nhé, nếu ở chế độ tiếng Anh (Unikey hiện chữ E) thì cũng không gõ được tiếng Việt nhé.

yeskia

Moderator
Support chán quá

Bệnh này đâu phải muốn giải đáp là được liền! Nhất là chưa ai trong diễn đàn bị.
Bạn thử đăng nhập ở máy tính khác xem sao.
Nếu không bị là do lỗi máy tính của bạn rồi.

son12

Chào các bác!
em hỏi tí, cty em dùng mạng của CMC, em vào diễn đàn để đọc các bài viết thì chỉ đọc được trang 1 (#1), các trang dưới không hiển thị!
nhà em dùng VNPT, FPT vẫn load được toàn bộ các trang bên dưới ngon lành!;;)
Em đã vào thử = 3 trình duyệt FF, IE, Opera đều bị lỗi như vậy!:-?
định thỉnh thoảng tranh thủ mạng công ty nghiên cứu Pdaviet tý nhưng lại ko vào đc!:(
các bác chỉ em cach khắc phục với!=D>

Chào các bác!
em hỏi tí, cty em dùng mạng của CMC, em vào diễn đàn để đọc các bài viết thì chỉ đọc được trang 1 (#1), các trang dưới không hiển thị!
nhà em dùng VNPT, FPT vẫn load được toàn bộ các trang bên dưới ngon lành!;;)
Em đã vào thử = 3 trình duyệt FF, IE, Opera đều bị lỗi như vậy!:-?
định thỉnh thoảng tranh thủ mạng công ty nghiên cứu Pdaviet tý nhưng lại ko vào đc!:(
các bác chỉ em cach khắc phục với!=D>
Các mạng khác vẫn ngon, mỗi mạng đó bị thì chả có cách nào khắc phục đâu bạn...:D

girllacotes

em mới lập nich tên là : tuanngoc2911

em dõ dàng ko đổi pass nhưng giờ lại không vào được , em vào phần tìm lại mật khẩu thì lại ko nhớ đã dùng email nào .

em mong Mod xem hộ em là nich : tuanngoc2911 dùng email nào đăng ký để em có thể tìm lại được pass cho nich đó . EM xin cảm ơn MOD

em mới lập nich tên là : tuanngoc2911

em dõ dàng ko đổi pass nhưng giờ lại không vào được , em vào phần tìm lại mật khẩu thì lại ko nhớ đã dùng email nào .

em mong Mod xem hộ em là nich : tuanngoc2911 dùng email nào đăng ký để em có thể tìm lại được pass cho nich đó . EM xin cảm ơn MOD
Email dùng để đăng ký nick tuanngoc2911tuanngoc2911@gmail.com.

NewEra9x

Tình hình là e muốn các bạn pdaviet giúp đỡ e về vấn đề trong học tập (e hoc ngành công nghệ thông tin ) thì e nên post bài hỏi ở box nào. Thank!

MinhThang

Manager
Tình hình là e muốn các bạn pdaviet giúp đỡ e về vấn đề trong học tập (e hoc ngành công nghệ thông tin ) thì e nên post bài hỏi ở box nào. Thank!

Đây là diễn đàn kỹ thuật về các thiết bị cầm tay như bạn đã biết, vậy vấn đề bạn hỏi nhờ mọi người giúp đỡ nó cũng chỉ nằm trong phạm vi mà anh em hiểu biết và các câu hỏi của bạn liên quan đến vấn đề nào thì bạn cần xem nó thuộc BOX nào trong diễn đàn mà hỏi.