• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

GIAO DIỆN MỚI CHO HTC IMAGIO

TranThanhqx1

cho mình hỏi tí k phải!manila là j vậy!
mà bác nào bít cách cập nhập cho cái weather thêm nhiều tỉnh dc k?
vd Thanh Hóa chẳng hạn!

bác chủ topic đâu rồi ạ!
mong bác hưong dẫn tận tình cho e với ạ!
e làm như bác bảo rồi mà các icon ở thanh trượt vẫn k thay đổi!
với bác chỉ dẫn kĩ cho e từng chức năng của các file Cab cài đặt
trong việc can thiệp vào icon của máy đi ạ!
thankssssss

tonken

bác chủ topic đâu rồi ạ!
mong bác hưong dẫn tận tình cho e với ạ!
e làm như bác bảo rồi mà các icon ở thanh trượt vẫn k thay đổi!
với bác chỉ dẫn kĩ cho e từng chức năng của các file Cab cài đặt
trong việc can thiệp vào dao diện của máy đi ạ!
thankssssss

mình cũng vậy :-?

Toshiden

Tôi reg rồi nhưng vẫn không down được, bạn có thể gửi cho tôi qua mail được không, thanks!

wildcat

Nhìn thấy bên Blackstone các anh chị chạy giao diện gì mà cái Thời tiết sau khi update nó chạy hết màn hình nền trang Home, nhìn thấy đẹp quá.

Không biết WHITESTONE tụi mình có khg nhỉ?

Lâu khg dùng WinMo, quay lại thấy ngố ngố quá

PhamQuang

Manager
Nhìn thấy bên Blackstone các anh chị chạy giao diện gì mà cái Thời tiết sau khi update nó chạy hết màn hình nền trang Home, nhìn thấy đẹp quá.

Không biết WHITESTONE tụi mình có khg nhỉ?

Lâu khg dùng WinMo, quay lại thấy ngố ngố quá

Nếu HD mà Up ROM nguyên bản của nó thì làm gì có cái giao diện đó, tất cả đều được port từ TP2, TD2 và Leo sang đó mà thôi. Phụ thuộc vào phiên bản Manila.

Nếu Cook lại ROM cho Imagio thì có khi còn đẹp hơn cả Blackstone nữa kia đấy. :D

wildcat

Nếu HD mà Up ROM nguyên bản của nó thì làm gì có cái giao diện đó, tất cả đều được port từ TP2, TD2 và Leo sang đó mà thôi. Phụ thuộc vào phiên bản Manila.

Nếu Cook lại ROM cho Imagio thì có khi còn đẹp hơn cả Blackstone nữa kia đấy. :D

Cũng mong có HardSPL để anh Quang Cook lại ROM imagio cho anh em Việt nam dùng cho nó "NGON" chứ giờ thằng Verzion có nhiều cái linh tinh quá, không dùng đến mà làm máy "NẶNG" thêm bao nhiêu.

Có HardSPL là anh Quang dành thời gian Cook lại bản ROM imagio nhé. Mong đợi anh lắm đó =D>

quangnhut123

Bác nào hướng dẫn cách cài đi em làm y chang mà chỉ thay đổi có mấy icon còn cái nền đẹp quá mà không được nè . Tắt cái manila làm sao mấy bác !

vuthiphy

Tắt Manila trên Imagio

Bác vào Settings/Today , chọn Tab Items, bỏ chọn TouchFLO 3D, xong nhấn OK. Chúc bạn thành công.

leanhmr

Mình cài rồi, công nhận đẹp mà thân thiện quá, nhưng có cách nào thay đổi được hình nền cho start ko các bác nhỉ?

QuangThang89

Mình cài rồi, công nhận đẹp mà thân thiện quá, nhưng có cách nào thay đổi được hình nền cho start ko các bác nhỉ?

Hình nền của Star Menu là do theme quyết định, cái này thì bạn có thể change theme, còn hình nền của Manila thì bạn có thể đổi ở ngay trên Setting của Manila

Chris72nguyen

Tôi cũng là người mới xài WM. khi tôi copy các file windows lên file gốc windows thì nò hiện dong chữ' cannot copy file;'03092c92-manila'.Your ZIP/RAR file may be corrupt. Bác nào biết xin chỉ giúp cho tôi. Xin cám ơn nhiều.

dclover

Tôi cũng là người mới xài WM. khi tôi copy các file windows lên file gốc windows thì nò hiện dong chữ' cannot copy file;'03092c92-manila'.Your ZIP/RAR file may be corrupt. Bác nào biết xin chỉ giúp cho tôi. Xin cám ơn nhiều.

Dùng resco mà copy bạn à, file explorer ko cho copy đè lên file trong windows đâu.

demonntl

Active Member

bạn xem lại xem đã tắt manila chưa ,trong option/today item do. mình dùng ct file của máy chép cung có bị sao đâu

Chris72nguyen

Tôi đã tắt manila ở setting/item-today nhưng khi copy to thi máy vẫn báo '' cannot copy file manila...corrupt''.ko biết tại sao???

PhamQuang

Manager
Tôi đã tắt manila ở setting/item-today nhưng khi copy to thi máy vẫn báo '' cannot copy file manila...corrupt''.ko biết tại sao???

Tạo CAB file chứa file manila đó rồi cài cho máy, chắc chắn là được thôi.

Chris72nguyen

Tạo CAB file có file manila cài vào máy?Bác có thể chỉ dãn rõ hơn ko chứ tôi mới xài wm nên rất mù mờ. Xin Bác chỉ giúp!